ช่วยด้วยด่วนครับ สตาร์ทไม่ติด!!!

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย focusza, 13 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. focusza

focusza New Member Member

9
    0
    0
    อาการก่อนหน้านี้ สตาร์ทติดยากมากในช่วงเช้าหรือจอดนานเกิน 4 ชั่วโมง ต้องรอปั้มติ๊กทำงานรอฟังเสียงรีเลย์ตัดประมาณ 10-20 นาที

ถ้าติดแล้วภายใน 4 ชั่วโมงสตาร์ทได้ปกติ

ลองถอดเมนรีเลย์แล้วต่อคร่อมปลั๊กที่เสียบเข้าเมนรีเลย์ ขาเบอร์ 5 กับเบอร์ 7 แล้วบิดกุญแจ on จับดูที่สายน้ำมันออกจากปั้มติ๊กทำงานครับ

จับดูที่สายน้ำมันเข้ารางหัวฉีดมันสั่นเหมือนมีน้ำมันมาครับ

ลองสตาร์ท (ยังไม่ได้เสียบเมนรีเลย์) ก็ยังไม่ติดครับ

ลองเสียบเมนรีเลย์อีกครั้ง เอาสายที่ต่อเชื่อมออก บิดกุญแจ on ไม่มีเสียงรีเลย์ทำงาน ปั้มติ๊กไม่ทำงาน

อาการนี้เป็นที่อะไรครับ ไม่ได้ใช้รถมาหลายวันแล้ว

แล้วถ้าเมนรีเลย์ไม่เสีย ไม่ทราบว่าเป็นที่จุดไหนครับ

มีวิธีต่อตรงให้ไปถึงอู่ได้ไหมครับ แนะนำหน่อยครับ

เช็คฟิวส์ no 13 , 31 แล้วไม่ขาดครับ

เมนรีเลย์เสียรึป่าวครับ??

2. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ผมก็ไม่ได้เก่งเรื่องเครื่องยนต์เท่าไหร่อ่ะนะคับ รถแฟนผมก็เคยสตาร์ทไม่ติดเหมือนกัน ปรากฏว่าพี่แกไม่เคยเติมน้ำกลั่นเลย
    น้ำกลั่นหมดเกลี้ยง สตาร์ทไม่ติด ลองดูน้ำกลั่นด้วยก็ดีคับ

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    หายเร็วนะครับ

4. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    เช็คแบตก่อนดีกว่าครับ ง่ายสุดด้วย

ต่อไปก็ก็ลองพวก คอยล์ อ่ะครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 13:46:47 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 13:46:29 ----------

เช็คแบตก่อนดีกว่าครับ ง่ายสุดด้วย

ต่อไปก็ก็ลองพวก คอยล์ อ่ะครับ

5. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    ของผมไม่รู้ว่าแบบคุณรึป่าวครับสตาร์ทยากเหมือนน้ำมันจ่ายไม่พอปั๊มติ๊กเหมือนไม่แรงดันส่ง
    ทีแรกกะจะเปลี่ยนปั๊มติ๊กครับพอดีทำสีแล้วจอดนานรถเลยสตาร์ทไม่ติด เลยเปลี่ยนคอล์ยในจานจ่ายดู
    สรุปว่าอาการเหล่านั้นหายไปเลยครับ

6. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้