อยากเปลี่ยนปั๊มครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย jassada, 22 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jassada

jassada New Member Member

24
    0
    0
    อยากเปลี่ยนจากปั๊มไฟฟ้าเป็นปั๊มเมนวลครับ ใช้กับเครื่อง 5L นะครับ พี่ๆในคลับท่านไดจะขายหรือแนะนำ ด้วยครับผมขอบคุณมากครับ

2. Som Sichaitong

Som Sichaitong New Member Member

1,376
    8
    0
    รอเซียนครับ

3. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    เดี๋ยวรอเซียนหมู 5L มาตอบครับ

4. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ร้อมมมมมมมมมมมมมมหมู้ ก้อนนนนนนนนนนนน นะครับ

5. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ของแรงรออีกนิด

6. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
  7. jassada

24
    0
    0
    อยากแรง ช่วยหน่อยครับ

8. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    หมูยังไม่มา รอต่อ

9. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0

ถ้าเปลี่ยนไฟฟ้ามาเป็นแบบธรรมดา เครื่อง 5L

ทำได้คราฟ แต่คงต้องทำปั้มธรรมดาให้เป็น 12 มิลด้วย

เนื่องจาก ปั้มไฟฟ้าเดิม มาน 12 มิล อยู่แล้ว

และคงต้องเปลี่ยน สายคันเล่ง ด้วยนะคราฟ

ที่สำคัญ อยู่ที่เทอร์โบนะคราฟ ว่าบูสหนักไหม

ราคาแล้วแต่ร้านเทสปั้ม นะคราฟ

รอเซียนท่านอื่น ตอบด้วยนะคราฟ

10. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ปั๊ม สิบสองเลยเหรอคับ ไม่ต้องถึงขนาดนั้นก้อได้มั้ง
    เพราะตอนแรกที่ผมเปลี่ยนจากปั๊มไฟฟ้าเดิม ๆ มาเป็นปั๊มธรรมดาอ่ะนะ
    ผมก้อขับ สิบเอ็ดมิลมาเป็นปี ๆ เลยนะ มันด้วย ประหยัดด้วย

อันดับแรกเลยก้อต้องดูว่ามีโบมั้ย ถ้ามีก้อหาปั๊มโบ ฝาสูงมาใส่
    ขาคันเร่ง สายคันเร่ง
    แร้วก้อต่อด้วยกล่องวัดรอบอีกใบ เพราะถ้าไม่ใส่วัดรอบที่หน้าจอจะไม่ขึ้นนะคับ

ส่วนเรื่องราคาเดี๋ยวช่าง ลูกพี่ผมคงมาตอบอ่ะคับ
    แต่หนับหนุนให้เปลี่ยนคับ เพราะขับหนุกกว่าเดิมเยอะมากกกกกกกกกกกกก ประหยัดกว่าด้วย

11. jassada

24
    0
    0
    พี่หมูครับ พอดีผมมีเทอร์โบว์ td05h อยู่ครับไม่ทราบมันจะแมชกันไหมครับ แล้วราคาปั๊ม 11 มิลนี่เท่าไหร่ครับ เพราะที่ผมไปถามร้านปั๊มแถวบ้าน(นครศรีธรรมราช)เทิร์นปั๊มเดิม เพิ่มเงินอีก 10000 บาทครับ แต่น่าจะเป็นปั๊มธรรมดาที่ไม่ใช่ 11 มิล หน่ะครับ แล้วกล่องวัดรอบนี่ซื้อจากไหนครับ ราคาเท่าไหร่ ครับ แนะนำด้วยครับ

12. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0
    เซียนมาแล้ว....ตามนั้น

13. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    ตามเซียน รอมาตอบ อีกรอบ

14. ตามเซียนข้างบนเลยครับ

15. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    แอบมาดู แรงๆๆ

16. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0

อิอิอิ ๐๕ อ่ะมันก้อแหล่มนะคับ แต่อย่าลืมเด้อ ๕ แอลเราอ่ะ มันความร้อนเยอะนะคับ
    ทางที่ดีหาอะไรก้อได้ที่ใบหลังมันใหญ่ ๆ นิดนะคับ จะได้ปลอดภัยหน่อย เพราะถ้าใบหลังมันเล็ก มันจะอั้นนะคับ ไอเสียคายไม่ทัน
    อย่าลืมดูเรื่องหม้อน้ำ และก้ออินเตอร์ดีดีสักใบนะคับผม ระวังเรื่องความร้อนเยอะ ๆ
    ส่วนเรื่องราคาปั๊มนะคับ ลืมแระอ่ะ เดี๋ยวผมถามให้นะคับ มันจะไปโดนค่าขาคันเร่งอีกนะคับ หาของแท้ใส่นะคับ อย่าเทียมเด้อ
    แระส่วนกล่องวัดรอบ ราคา สี่พันห้าอ่ะคับ แต่มันต้นทุนเท่าไหร่ไม่รู้นะคับ เพราะนี้ผมใส่กับช่างที่มาวายสายให้อ่ะคับ
    สรุปเดี๋ยวพรุ่งนี้ผมตามช่างมาตอบให้นะคับผม ใจเย็น ๆ เด้อ

17. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    ตามนั้นพี่หมู

18. jassada

24
    0
    0
    ขอบคุณพี่หมูครับ

19. Burin_klongton

Burin_klongton New Member Member

27
    0
    0
    ตามที่หมูบอกมาถูกต้องแล้ว แต่ถ้าโบไม่ใหญ่ บูทไม่มาก 12000 ครบจบกลับบ้านสบายใจ

20. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
    ขึ้นมาทำแถวนี้เลยมั้ยคับผม อิอิอิอิ

21. jassada

24
    0
    0
    ไม่สะดวกอ่ะครับพี่หมู แล้วพี่พอจะมีปั๊มขายบ้างไหมครับพี่ แล้วถ้าผมจะอัพใบหน้ากับใบหลังมันจะช่วยได้ไหมครับกับโบtd05hแล้วจะอัพเป็นใบของอะไรได้บ้างครับ ที่จะช่วยคายไอเสียได้ทัน

22. Burin_klongton

Burin_klongton New Member Member

27
    0
    0
    05Hใช้ใบหลังTF06โขงเบอร์7ใบหน้าเดิมก็เกินพอแล้ว

23. jassada

24
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่

24. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
    อิอิอิ

ช่างผมมาตอบให้แระนะคับ

25. jassada

24
    0
    0
    ยังหาปั๊มไม่ได้เลยครับ

26. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
    อิอิอิ ขับขึ้นมาเลยคับ มีเพียบ กร๊ากกกกกกกกกกกกกก

27. jassada

24
    0
    0
    รอ....อยู่นะครับ พี่หมู

28. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
    คับผม

กำลังเช็คราคาให้อยู่คับ เดี๋ยวไงจะแจ้งไปคับ

29. jassada

24
    0
    0
    รออยู่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้