จะจดทะเบียนเป็น evo ได้ไม๊ครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย HN, 26 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. HN

HN New Member Member

16
    0
    0
    อยากจะถามว่าถ้าเราจะเอา Cedia ไปแปลงเป็น evo โดยใช้ชุดแต่งรอบคันเป็นของก๊อป จะสามารถจดทะเบียนได้ไม๊ครับ พอดีเพิ่งศึกษา ช่วยแนะนำทีนะครับ:confused:

2. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    จดได้ครับ ไม่น่าจะเกี่ยวกันครับ ถ้าไม่ได้ไปยุ่งกับสีรถและระบบขับเคลื่อน

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    จดไดตามปกติ้ครับ ในเล่มจะระบุเป็นรถรุ่น Lancer เหมือนเดิมครับ

4. HN

16
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

แล้วถ้าเราแปลงเป็น evo ทั้งคันคือว่างเครื่องขับ4 สรุปง่ายๆคือเป็น evo เต็ฒตัวแล้วเราไม่ไปจดทะเบียนจะเป็นไรไม๊ครับ

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    จดได้ครับ
    แต่ต้องแจ้งขนส่ง เปลี่ยนเลขเครื่อง และ ดัดแปลงระบบขับเคลื่อนเป็นขับเคลื่อน 4 ล้อ

ต้องมีเอกสาร + ใบอินวอยย์ + รูปถ่ายขั้นตอนการดัดแปลง ตามที่ขนส่งกำหนด
    + ใบเซ็นต์รับรองการดัดแปลงระบบขับเคลื่อน จากวิศวกรเครื่องกลระดับสามัญ
    ค่าเซ็นต์+ค่าแปลงอยู่ราว 2-3.5 หมื่น แล้วแต่หาที่รับจดได้ครับ
    ลองปรึกษาขั้นตอนการขอจดกับทางอู่ที่รับแปลงอีโซดูครับ
    ที่พี่ตุ๋ย www.mitsusport.com ก็ได้

6. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ถ้าไม่จด จะผิดกฎหมายครับ
    เราต้องแจ้งเปลี่ยนเลขเครื่อง กับ ดัดแปลงระบบขับเคลื่อนด้วยครับ

7. HN

16
    0
    0
    ขอบคุณๆพัทยา@MRC#012 มากครับ :D

8. meowmeowmeow

meowmeowmeow New Member Member

223
    11
    0
    ติดซันลูฟจำเป็นต้องแจ้งใหมคับ

แล้วควรมีเอกสารไรบ้าง

9. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    ซันรูฟ แจ้งไปเลยก็ได้ครับ หลักฐานที่ใช้ก็มี ใบอินวอย ของหลังคา ซันรูฟ รูปถ่ายตอน ดัดแปลง ใบวิศวะ

แจ้งที่ขนส่งได้เลยครับ

10. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    พี่น้องเราตอบได้ทุกอย่างจริงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้