สรุปเรื่องการไปบริจาคของน้องๆ ที่ จ.ปราจีนฯ (อาทิตย์นี้ 10 ต.ค 53) ** งานบุญที่เรา (ลืม) ไปกัน ***

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย nonghin_2, 14 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nonghin_2

nonghin_2 New Member Member

526
    4
    0
    ยังจำบ้านที่ปราจีนกันได้ไหม :teeth:

2. nonghin_2

526
    4
    0
    ผมอยากไปหาและทำอะไรให้เค้าแบบต่อเนื่อง เพราะจริงๆแล้วเราไม่จำเป็นต้องใช้เงินบริจาคให้เค้าเลย แค่สิ่งของที่เราไม่ต้องการและคิดว่ามีค่ากับคนอื่นเราก็นำไปให่เขาได้แล้ว
    จะมีใครไปกับผมไหมครับ ? ผมคิดว่าเท่าที่เราอยู่กันก็พอหรือที่ไปมิตติ้งก็ OK นะ ไปช่วงวันเสาร์หรืออาทิตย์ เดือนตุลาคมเป็นไงครับ

3. nonghin_2

526
    4
    0
    ว้า .... หายไปไหนกันหมดน้า รอคอยคำตอบกับการที่เราจะไปสร้างบุญอีกนะครับ (เที่ยวด้วย)

4. blueaaa

blueaaa New Member Member

389
    0
    0
    งานบุญสนับสนุนครับ

5. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ยังอยู่ครับ ไม่ได้หายไปไหนนะ อิอิ พอดีช่วงสิ้นปีงานเลยเยอะไปหน่อย จะพยายามช่วยประสานงานเรื่องนี้ให้นะครับ ถือซะว่าเราได้ไปเที่ยวกันแล้วก็แวะหาน้องๆ ที่ปราจีนฯ ก็ดีนะ เรื่องวันขอเช็คเวลาอีกทีก่อนนะ ว่าจะสะดวกกันวันไหน (คร่าวๆ เป็นระหว่างตุลาคม - พฤศจิกายน 53 ก่อนล่ะกัน) ตอนนี้คนเรามีน้อย นัดกันไม่ยากแล้วมั้ง อิอิ

6. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    จัดไปนายหิน (อย่าได้แคร์) ดำเนินการเลย วางโปรแกรมมา

แต่ อาทิตย์ที่ 23-24 และ 30-31 พี่ไม่ว่างนะ (ต้นเดือนตุลาว่าง ไม่ก็ต้นเดือนพฤศจิไปเลย)

7. blueaaa

blueaaa New Member Member

389
    0
    0
    ออกตัวไม่ได้ครับ แต่ถ้าว่างไปแน่ๆครับ เพราะยังไม่เคยไปเลย

8. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    ถ้าได้ 10 ต.ค. ก็แจ่มเลย วันเสาร์ทำงาน แต่ 9 ต.ค. ก็ไปได้นะ โดดงานเอา 555+

จัดเลยนายหิน วางโปรแกรมโล้ดดดดดดดด เจอที่ไหน กี่โมง ว่าไป ส่วน ตาเกียร์ ไปเจอแถวๆคลอง 6 ก็ได้

9. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    วันอาทิตย์ก็เหมาะนะครับ ไปชิวส์ๆ เหมือนที่เราไปอยุธยากัน

10. boythezeed

boythezeed New Member Member

124
    0
    0
    ถ้าว่างจะไปด้วยครับ...ขอดูใกล้ๆอีกทีครับ...

11. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ตกลงสรุปว่าเป็นวันอาทิตย์ที่ 10 ตุลาคม ล่ะกันนะหิน จะได้ไม่ต้องโดดงานกัน อิอิ ....

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 14:26:36 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:25:40 ----------

ได้ครับบอย ยังไงเอาขนมปังอร่อยๆ มาฝากด้วยนะ 5555+

12. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    น้านๆ ตาเกียร์ จาทานของฟรี ของเพื่อนอะ ซือบ้างเหอะ ของซื้อของขายนะ

แต่ถ้าบอยเอามาฝาก ต้องเอามาให้พอคนนะ นายบอย :D :D :D

13. nonghin_2

526
    4
    0
    งั้นปลายอาทิตย์นี้ผมจะโทรหาคนที่ลงความเห็นว่าจะไปนะ เป็นวันอาทิตย์ที่ 10 แล้วกัน ส่วนข้าวของมีอะไรจะเอาไปบริจาคก็เตรียมเลย

14. golf the zeed

3,808
    7
    38
    อืม .. จัดไปหิน

15. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    คือไม่แน่ว่าวันที่9-20ผมต้องไปทำงานที่ต่างจังหวัดอะครับ.............ยังไงใกล้ๆจะมาแจ้งอีกทีนะครับพี่

16. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ไปด้วยคนนึง

ไม่ได้เข้ามาตั้งนาน แถมที่ออฟฟฟิศยังบล๊อค website อื่นอีกต่างหาก ไม่ใข้เลยนอกจาก google และ web บริษัท
    ขอไปด้วย ส่วนเรื่องของบริจากคนั้นจะเตรียมไปด้วยเหมือนกัน เพื่อนๆ RT Club ไปกันเยอะๆ นะครับ :)

17. jakarin_tuey

1,409
    2
    0

รับทราบครับ ยังไงก็ลงรายละเอียดในนี้ด้วยก็ได้ เผื่อคนที่เขามาดู จะได้ทราบโดยทั่วกัน

ขอบใจมากนะนายหิน :eek:

18. boythezeed

124
    0
    0
    ได้เลยเพื่อนกอล์ฟ...

19. pukpick

pukpick New Member Member

615
    0
    0
    ทุกคนทีผมโทรหาน่ะครับ เดี๋ยววันพุธผมจะโทรหาอีกที แต่สรุปไปวันที่ 10 ตุลาคม 2553 เวลา06.00 น.
    - ของบริจาคเสื้อผ้าประมาณ 5-7 ถุง ใหญ่
    - จาน-ชามนิดหน่อย
    -ผ้าปูที่นอนบ้างน่ะ ยังไงอาจต้องรบกวนตาเต้ยเรื่องของที่ขนไปน่ะครับ

20. nonghin_2

526
    4
    0
    เหลือแค่ อีก 6 วันเองนะครับทุกคน ตื่นเต้นจังที่เราจะได้เที่ยวกันอีกแล้ว ผมอยากออกซัก 6 โมงเช้าน่ะเผื่อเราจะได้มีเวลาแวะเที่ยวกันมากขึ้น

21. golf the zeed

3,808
    7
    38
    โอเคครับตามที่หินบอก แล้วนัดเจอกันตรงไหนดี ผมจะรออยู่แถวคลอง 3 เส้นรังสิต - นครนายกได้ป่ะ ไปกันทางไหนเหรอ ...

22. nonghin_2

526
    4
    0
    ไปรอแถวๆเลยคลอง 5 ธัญบุรีก็ได้

23. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    - โอเคเจอกัน 6 โมงเช้า ออกเดินทางไม่เกิน 6.15 น.
    - นายหินจะมาหาที่บ้านหรือไปเจอกันที่ไหน
    - จะนัดเจอคนอื่นๆกันที่ ปั้มเอสโซ่ รามอินทรา กม.6 ดีหรือป่าว

- ตาเกียร์ ไปเจอกันที่ปั้ม ปตท. ที่เลย คลอง 6 ไปแล้วอ่ะ (พี่วิ่งทางด่วนจากแฟชั่น) ไปเจอกันสัก 6.30 น.

ปล......ของที่จะนำไป หาถุงใส่กันฝนด้วยเด้อ

24. nonghin_2

526
    4
    0
    เดี๋ยวโทรหา

25. golf the zeed

3,808
    7
    38
    งั้นผมเจอกันที่ปั๊ม ปตท. แรกที่เลยคลอง 6 ไปนะครับ เวลาประมาณ 06.30 น. รับทราบค้าบ..............

26. boythezeed

124
    0
    0
    ไปไม่ได้แล้วอ่ะ...วันอาทิตย์ลูกค้าดันสั่งของอีก...ลูกน้องก็ออก...ทำคนเดียวเหนื่อยจัง...

27. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ไม่เป็นไรบอย ... ไว้คราวหน้าก็ได้เพื่อน สู้ ๆ นะ

28. golf the zeed

3,808
    7
    38
    วันนี้ผมได้โทรประสานคนอื่นที่ไม่ได้เข้าในบอร์ดแล้ว สรุปคนที่ไปมีดังนี้
    (เท่าที่ทราบนะ)

1.กอล์ฟ (เจอกันที่ ปตท. คลอง 6 เวลาไม่เกิน 07.00 น.)
    2. ก้อย
    3. หิน
    4. ปิ๊ก
    5.พี่เต้ย
    6. อีฟ
    7. โอ๋ บางนา (เจอกันที่ ปตท. คลอง 6 เวลาไม่เกิน 07.00 น.)
    8. บอย ปิ่นเกล้า (เจอกันที่ ปตท. คลอง 6 เวลาไม่เกิน 07.00 น.)

ส่วนคนอื่น ๆ ยังติดต่อไม่ได้ครับ

ปล. พี่ปุ้ยแจ้งว่าติดธุระที่บ้าน แต่ได้ฝากเสื้อผ้าไปให้น้องเค้าด้วย ผมจะเข้าไปรับของเย็นนี้ที่บ้านแกครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 ตุลาคม 2010
  29. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    วันอาทิดผมอาจจะไปด้วยแต่ขออาศัยรถพี่เต้ยไปด้วยนะครับไม่อยากขับรถคนเดียว เดี๋ยววันเสาจะโทรแจ้งพี่เต้ยอีกทีว่าไปได้ป่าว

ปล.พี่ปุ้ยแกติดธุระต้องไปหักหลังเพื่อนครับ เดี๋ยววันอาทิดจะไปเผาให้ฟัง หุหุหุ

30. golf the zeed

3,808
    7
    38
    :D:D:D สงสัยจะเรื่องยาวใช่ป่ะแว่น อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้