ถามเรื่องดุมEK9กับ เบรคDC5 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Binging, 17 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Binging

Binging Guest

0
    0
    0
    เบรค+จาน dc5เดิม หน้าหลัง จะเอามาใส่ในดุม เดิมหน้า-หลัง ต้องแปลงไรบ้างครับ ยุ่งยากมั้ย

จะใส่ ขอบ16*7 ได้อยู่หรือเปล่าครับ

ถ้าแปลงดุมek9มาใส่นี้ยกทั้งปีกนกมาเปลี่ยนได้เลยมั้ยครับหรือว่าต้องแปลงอะไรอีกทั้งหน้า-หลัง

และแปลงเบรคdc5มาใส่ นี้จะยุ่งยากมั้ย ต้องตัดต่ออะไรหรือเปล่าครับ

จะทำให้ออฟ เปลี่ยนไปมั้ย

17*7.5 ยาง 205/48/17 สเปคนี้ จะติดซุ้มล้อหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

2. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    มาลงชื่อไว้ก่อนรอเก็บความรู้ :)

3. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ek9 ไม่ต้องแปลง ออฟเลี่ยนแปลงประมาณ 5 มม.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้