+++ ช่วยเลือก Shock Up ให้ทีครับ +++

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย INITIAL_D, 17 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. INITIAL_D

INITIAL_D New Member Member

207
    2
    0
    คืออยากได้ Shock Up ชุดใหม่ มีงบ 10k-25k แต่ผมเองยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะลงเอยกับตัวไหนดี ยังตอบคำถามตัวเองไม่ได้ จุดประสงค์เอาไว้ใช้งาน+ซิ่งได้ด้วย รถวางเครื่อง B serie มาแล้ว แต่ไม่ได้แรงมากมาย เลยอยากได้ ช่วงล่างที่ดีขึ้น แต่ยังสรุปไม่ได้ว่าจะเอาตัวไหนดี แล้วโช๊ครุ่นเราก็หายาก+ราคาค่อนข้างแรงกว่ารุ่นอื่น ตอนนี้ในใจมีทั้ง Cusco -Comp/zero/zero2//Tein ss/Flex//Daiyama เท่าที่ดูหาในเวปมีเท่านี้ รบกวนช่วยแนะนำทีครับ ว่าแต่ละตัวเป็นยังไงบ้าง ทั้งFeel การขับ ความคงทน และการซ่อมบำรุง หรือ ใครมีรุ่นอื่นแนะนำบอกได้ครับ หรือใครจะขายก็บอกได้ จะบอกในนี้หรือโทรบอกก็ได้ครับ 081-3759598 แมนครับ ขอบคุณพี่ๆในคลับล่วงหน้าครับ

2. INITIAL_D

207
    2
    0
    ถามต่ออีกนิดครับว่า ถ้าผมหาแบบ 4 ต้นไม่ได้ แล้วผมจะหาทีละ 2 ต้น จะดีไหม เพราะรุ่นเราใส่กับ EG ได้(คู่หน้า ) แล้วมีคนจะขาย Tein SS ราคา 18k//Flex 27k แพงหรือถูกครับ แล้วที่ว่ากันว่า Tein มีศูนย์ซ่อม แล้วราคาเข้าซ่อมมันแพงมากไหม แล้วยี่ห้ออื่นซ่อมกันที่ไหน//

3. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ผมคิดว่า tein ss กับ daiyama ควรตัดออกครับ ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
    ส่วนตัวอื่นที่เลือกมาน่าใช้ทุกตัวครับ เลือกได้เลยตามงบครับเรียงจาก comp 10k-15k zero 15k-19k zero2 19k-25k Flex 25k-35k
    รายละเอียดที่มากกว่านี้รอท่านอื่นที่มีประสบการณ์มาตอบอีกทีครับ ผมทราบแค่คร่าวๆเรื่องราคา
    ส่วนการใช้งานเคยใช้รุ่น comp ค่าเคหน้า 8k หลังประมาณ 5-6k ผมใช้ได้แปบเดียวครับกลัวไส้เลื่อนกำเริบ

4. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ราคาประมาณนั้นครับ ss/flex
    หาแบบทีละคู่ คนละรุ่น เวลาใช้งานอาจไม่ได้ประสิทธิภาพเท่าเป็นชุดเดียวกัน
    tein ซ่อมศูนย์ประมาณต้นละ 3500
    ร้านแถวๆรามอินทรา คู่ละประมาณ 3500
    ร้านแถวๆเรวดี ต้นละ 1300

5. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ถ้าเป็นผมตัด daiyama กับ cusco comp ออกครับ

6. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
  7. ake ek

ake ek New Member Member

185
    1
    0

8. ทุกคำตอบที่คุณต้องการ มีคนมาถามไว้ และตอบไว้อย่างครบถ้วน ชัดเจนแล้วครับ กดไปตามลิงค์ได้เลย

http://racingweb.net/forums/showthread.php?760757

9. EK5616NAD

EK5616NAD New Member Member

124
    1
    0
    Tein Monoflex อาจจะเกินงบที่ตั้งไว้ แต่ใช้งานได้ครอบคลุมตามที่ต้องการเลยครับ
    ปรับนุ่มให้คนแก่นั่งไม่มีบ่นครับ เอาไปลงสนามปรับแข็งสุดก็หนึบๆสุดเหมือนกัน
    เรื่องศูนย์ซ่อมก็มีที่ไว้ใจได้ชัวร์ๆเหมือนกัน ของผมใช้บริการที่พี่ใหญ่เค้าก็รับประกันให้ 1 ปี
    หลังจากรีวาวล์ใหม่ แต่ราคาก็เอาเรื่องเหมือนกัน แต่ผมยังไม่ได้ซ่อมแค่ไปให้เค้าติดตั้งให้แค่นั้น

ประสบการณ์ตรงครับ ตอนนี้ใช้ตัวนี้อยู่

10. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0
    มาเก็บความรู้

11. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ตามนี้เลยครับ ชัดเจนครับ

12. INITIAL_D

207
    2
    0
    ขอบคุณที่ช่วยกันแนะนำนะครับ ถามต่ออีกนิดว่าควรจะเอาที่เป็นกระบอกใหญ่และสไลด์ใช่ไหม แล้วตัวไหนมันคือกระบอกใหญ่และสไลด์กระบอกบ้าง

13. artsound@5528

artsound@5528 New Member Member

93
    1
    0
    ผมแนะนำ OHLINS ครับ

14. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ผมแนะนำ Tein

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้