ช่วยแนะนำร้านทำกระจกดีๆให้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Wanted69, 10 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Wanted69

Wanted69 Member Member

242
    8
    18
    รถปี 94 มีอาการวิ่งเร็วๆแล้วมีลมเข้าที่แถวหน้าคอนโซล ดัง วี๊ดๆ เบา เลยอยากจะซีล ยางขอบกระจกใหม่ แต่อยากได้ร้านที่มีฝีมือ ข่วยแนะนำด้วยครับ

2. Wanted69

242
    8
    18
    ช่วยหน่อยครับ

3. Wanted69

242
    8
    18
    อัพหน่อยครับ

4. Wanted69

242
    8
    18
    ร้านบางใหญ่คลังกระจกรถยนต์ ร้านนี้ใครเคยไปทำบ้างครับ

5. krajokanan

krajokanan New Member Member

6
    0
    0
    ปกติผมทำที่ รามอินทรา กระจกรถยนต์ ครับ ร้านใหญ่ น่าเชื่อถือ เครื่องมือได้มาตรฐาน

ขอเสริมนิดนึงว่า น้ำเข้า ลมเข้า ไม่เกี่ยวกับยางขอบกระจกนะครับ แต่เกี่ยวกับกาวที่ยึดกระจก ยึดไม่ดี หรือเสื่อมสภาพ

ยางขอบกระจก มีไว้เพื่อความสวยงามเท่านั้นครับ

ถ้ามั่นใจว่าลมมันเข้าจากกระจกหน้าจริง ต้องถอดมา แล้วใส่ใหม่ครับ แต่ถ้าเข้าจากยางขอบประตู ก็ต้องแก้ให้ตรงจุดนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้