วันนี้มีเรื่องมาสอบถาม อาจารย์หน่อยนะครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Chansata, 23 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chansata

Chansata Member Member

32
    0
    6
    วันนี้iceขอถามอาจารย์หลายเรื่องหน่อยนะครับ

เรื่องที่ 1 นะครับ

คือเรื่องบูสท์ ยูรีเทรนครับ มันจำเป็นไหมครับสำหรับช่วงล่าง มันช่วยให้เข้าโค้งดีไหมครับ สรุปโดยไม่คิดถึงความกระด้างที่ได้มา
    ถ้ามันจำเป็น ซื้อที่ไหนดีครับ

เรื่อง ที่ 2

เฟืองท้าย AYCครับ คือรถผมเป็นEVO6ครับ กล่องAYCครบ ทุกอย่างไม่ครบ แต่ทำไมผมถอดสายAYCออก ไฟหน้าจอไม่ขึ้นโช-*-
    นึกมาตลอกว่ารถเราAYCทำงานโง่มานานครับ อยากทราบว่า เช็คว่าทำงานวิธีไหนครับ เฟืองท้ายผมตอนนี้มันมีเสียงหอนครับ เกี่ยวไหมครับที่ว่ารถผมรื้อเบาะหลัง ออกมีเบาะตัวเดียว เสียงเลยได้ยินครับ ถ้าไม่เกี่ยวแก้ยังไงครับ และได้ยินมาว่า เฟืองท้ายAYC ถ้าโมเฟืองข้างไหนเอา ผ่นครัชออก จะเป็นRSได้ จริงหรือไม่ครับ แล้วจริงทำอย่าไงรครับ สว่นนำมันAYC จำเป็นไหมต้องใช้ของAYC โดยตรง

เรื่องที่3

คือ ยางรถผมทั้ง4ล้อ มันกิ้นยางบริเวณ ด้านในทั้ง 4 ล้อนะครับ มันดีไหม และถ้าไม่ดี แก้ยังไงครับ ผมใส่HKS hipermax d ทั้ง 4 ต้นครับ

:eek:ไอซ์ ขออภัยนะครับที่ถามเยอะ ขอบคุณอาจาย์ครับที่ให้ความรู้โดยไม่แม้ม^_^

2. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    1.ยูรีเทน ถ้าเทียบกับของเดิม ถ้าไม่พูดถึงความกระด้างที่จะได้รับกลับมา มันดีกว่าบูชยางแน่นอนครับ
    มันมีความแข็ง ทำให้ปีกนกทำงานตามทิศทางของมันที่ควรจะเป็น แต่มันก็มีหลายเกรด
    2.อันนี้รอคนอื่นมาตอบดีกว่า
    3.ถ้ากินใน ตั้งศูนอยู่เท่าไหร่ละครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้