ขออนุญาติสอบถามเรื่องเครื่องsr20ครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย hengjeed, 24 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hengjeed

hengjeed New Member Member

14
    0
    0
    พอดีเครื่องผมมานเป็นไรไม่รู้อะครับพอสตารท์ติดเร่งเครื่องได้ปกติแต่พอผมขับมานสดุดอะครับ

รบกวนช่วยชี้แนะทีครับ

เครื่องผมมานเป็นเครื่องsr20ฝาแดงไม่โบครับ

ผมซื้อจากในเน๊ตไปครับรบกวนทีครับ:cry::cry::cry:

2. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    สะดุดยังไง ร้อนแล้วถึงสะดุดปะคับ ถ้าใช่ดูปั๊มติ๊กก่อนครับ กรองเบนซิน ผมเคยเจอเครื่องเย็นๆ วิ่งได้ปกติ พอเครื่องร้อนปั๊มติ๊กแรงดันต่ำซะงั้น เข้าศูนย์
    เค้าลองเปลี่ยนกรองเบนซินให้ ไม่หายครับ เปลี่ยนปั๊มติ๊กลูกเดียวจบ ...... แต่อาการสะดุด มันก็มาได้จากหลายสาเหตุ เช่น อากาศ น้ำมัน ไฟ

3. hengjeed

14
    0
    0
    สะดุดยังไง ร้อนแล้วถึงสะดุดปะคับ ถ้าใช่ดูปั๊มติ๊กก่อนครับ กรองเบนซิน ผมเคยเจอเครื่องเย็นๆ วิ่งได้ปกติ พอเครื่องร้อนปั๊มติ๊กแรงดันต่ำซะงั้น เข้าศูนย์
    เค้าลองเปลี่ยนกรองเบนซินให้ ไม่หายครับ เปลี่ยนปั๊มติ๊กลูกเดียวจบ ...... แต่อาการสะดุด มันก็มาได้จากหลายสาเหตุ เช่น อากาศ น้ำมัน ไฟ ​
    คือว่ามานสะดุดตลอดเลยอะครับ
    ปั้มติกก็เปลี่ยนแล้วครับมานยังสะดุดเลยครับ

4. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    กรองเบนซิน เปลี่ยนยัง.... ถ้าหนักหน่อยก็หัวฉีด แตก หรือตัน........ ส่วนระบบไฟ ล่าสุดผมเจอกล่องพัง คือเดินเบาปกติ เร่งถึงสะดุด

5. m230

m230 Member Member

463
    12
    18

ลองเปลี่ยนสายหัวเทียนนะ อาจจะรั่วๆ
    (เอาของคันอื่นหรือที่ยืมได้มาลอง) ถ้าไม่ใช่จะได้ไม่เสียเงิน

6. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    อืมมมม ไฟรั่ว เป็นได้ ...........เค้าว่าให้สังเกตุตอนกลางคืน สตาร์ทรถ อาจเห็นไฟกระโดด หรือสายแดง..... ถ้าไม่มีใครให้ยืม

7. karontt

karontt Member Member

570
    3
    18
    ดูกรองเบนซินก่อนเลยอาจจะตันก็เปนได้หรือไม่ก็หัวฉีดคุณเจ้งซะแล้ว

8. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:

9. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    อิอิอิ

10. hengjeed

14
    0
    0
    -ขอบคุณมากเลยครับ

11. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม SR20DE ฝาแดง ซะด้วย........

12. hengjeed

14
    0
    0
    รบกวนสอบถามอีกสักเรื่องครับ sr20 เจ้าเก่าเลยพี่

ผมซื้อเกียร์มาเป็นไมล์ไฟฟ้า

แต่ไมล์ผมมานเป็นไมล์สายครับ

มานแปลงใส่ได้ไหมครับ

ถ้าแปลองได้เอาขออะไรมาใส่หรอครับ

ช่วยที่ครับ:embarassed::cry::embarassed::cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้