ว่าด้วยเรื่องแผงลำโพงหลัง

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย The TUM EH9, 14 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. The TUM EH9

The TUM EH9 New Member Member

89
    1
    0
    ผมซื้อรถต่อเขามา แล้วเขาดันเอาแผงเดิมออก ตีเป็นไม้ไว้ติดลำโพง
    ก็เลยอยากจะได้ของเดิม ๆ น่ะครับ ใครพอรู้บ้างว่าของใหม่ราคาเท่าไหร่ครับ
    แล้วจะพอมีขายหรือเปล่า ถ้าใครมีไม่ใช้ก็ช่วยสงเคราะห์กันหน่อยนะครับ

2. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    ของมือสองน่าจะหายาก ตั้งแต่เล่นบอร์ดมายังไม่เคยเห็นใครลงขายเลยแฮะ

ลองโทรเช็คราคาตามศูนย์ฮอนด้าใกล้บ้าน เซิร์ทหาเบอร์โทรในกูเกิ้ลเอาครับ

3. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    เออนั้นสินะ ยังไม่เห็นมีคนโพสขายเลยอะ แต่ลองเข้าไปดูที่ http://racingweb.net/forums/forumdisplay.php?315-Classified-Club-SI

หรือไม่ก็โพสทิ้งไว้คับ น่าจะมี อาจจะไม่หายากมั้งแต่คนขายไม่รู้จะขายให้ใครเลยไม่ได้โพส คิคิ

4. JoB_Si

JoB_Si New Member Member

24
    0
    0
    เจอเหตุการเดียวกันครับ ผมเบิกจาก ysc เลยประมาณ 4 พันกว่าบาท ต้องซื้อลูกยางอีกนะ 3 ตัวอะ สำหรับอุดรูมันนะจ๊ะ
    มือสองไม่เคยเห็นนะครับ อย่าไปหวังดีกว่า เพราะหายากมาก

สู้ๆ เพื่อรถคันงาม

5. The TUM EH9

89
    1
    0
    อุดรูตรงไหนเหรอครับ สรุปแล้วจบที่เท่าไหร่ครับ จะได้เตรียมทำใจ

6. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
  7. JoB_Si

JoB_Si New Member Member

24
    0
    0
    แผงลำโพงหลัง มันจะมี รูกลมๆ มา 3 รูนะครับ ต้องเบิกลูกยางด้วยนะครับ รูนี้ไว้สำหรับ ส่องกริป เวลาถอดใส่ เพราะใส่ยากมาก ใส่แล้วอย่าถอดดีกว่าครับ เปลือง กริป
    ลูกยางตัวละ 60 - 80 นะครับถ้าจำไม่ผิด ราคาแผงไม่ชัวส์ครับ ไม่เกิน 5 พันแน่นอนครับ (แพงหน่อยแต่ของใหม่ ไร้ริ้วรอยแน่นอน)

8. The TUM EH9

89
    1
    0
    4500 รวม VAT ครับ รู้สีกเบลอยังไงไม่รู้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้