**ช่วยทีครับ เบรคมีปัญหา**

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย หนุ่มน้อย, 23 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. หนุ่มน้อย

หนุ่มน้อย New Member Member

16
    0
    0
    คือว่ารถผม civic เวลาเบรคพวงมาลัยจะสั่น..พอเจียรจานก็หายแต่พอขับไปประมาณ2-3อาทิตย์ก็เริ่มเป็นอีกจนต้องเจียรจานใหม่ก็เหมือนเดิมใช้ได้2-3อาทิตย์ผมเจียรมา3รอบแล้ว.......ต่อมาผมได้เปลี่ยนชุดเบรคซิ่ง+จานพีรูด...ก็เป็นเหมือนเดิมอีกเจียรจานไป1รอบแล้วตอนนี้มันก็เริ่มมีอาการอีก.........เป็นเพราะอะไรครับแล้วต้องทำไงดี.....รบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ........

2. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ดุมกับล้อเป็นอะไรรึป่าวคับถ่วงล้อดูยัง ลูกปืนดุมยังไม่หลวมใช่มั้ย ล้อไม่มีปัญหานะ ลองดูหลายๆอย่าง คงไม่ใช่จานมีปัญหาหรอก

3. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    แสดงว่าปัญหามันไม่ได้อยู่ที่จานน่ะสิ ช่วงล่างอย่างอื่นก็ทำให้เกิดการสั่นได้
    ให้ช่างขึ้นฮ้อย เช็คดูช่วงล่าง
    ปีกนกบนล่าง ลูกหมากปีกนกบนล่าง บูชปีกนกบนล่าง โช๊คก็เป็นได้แต่อาจจะสั่นตอนวิ่งเฉยๆ เลยไม่ต้องรอเบรค
    เคยกำลังขับรถอยู่เห็นรถบางคัน ล้อเด้งๆ สั่นๆ อาการแบบเนี๊ยะครับ โช็คไปแล้ว แบบรถผม ตอนนี้ยังไม่ยอมเปลี่ยนเลย 555

4. vakabayashi

vakabayashi New Member Member

189
    5
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้