+++ ALL I SEA +++

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย *+*DOME-VTEC *+*, 14 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ได้ไปเที่ยวทะเลอีกแล้วครับ เลยถือโอกาสเอารูปมาฝากทุกๆท่าน
    เผื่อใครสนใจครับ เริ่มกันเลย รอบนี้ไปเที่ยวฝั่งอ่าวไทยบ้าง เกาะนางยวนครับ

2. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ผมรอที่จะให้เข้าหน้า hi-season ของอ่าวไทย คือในช่วงกลางๆของปี
    พอถึงเวลาก็ตกลงไปเที่ยวเลย

รูปนี้คือท่าเรือทุ่งมะขามน้อง จ.ชุมพรตอนตี5 ครับ

เรือออก 8 โมง จอดรอเราอยู่แล้ว เห็นแบบนี้เดินไกลสุดๆเลย

3. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0
    พระอาทิตย์กำลังขึ้นครับ บริเวณท่าเรือ

รูปนี้ไม่ได้เก๊กนะครับ นอนหลับ ...:) เพราะเรืออย่างเย็นนั่งสบายด้วย เรือเป็นเรือใหญ่เรียกว่าเรือ คาตามารัน ลักษณะคือไม่มีท้อง
    ตรงกลาง ใครเคยดูหลังเจมส์บอนด์จะเป็นประมาณนั้นครับ วิ่งเร็วเท่า speedboat เลย จุคนได้หลายร้อย

4. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    น่าไปจังสวยดีคับ

5. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0
    ใช้เวลา 1.30 ชม. เรือก็มาเทียบท่าที่เกาะนางยวนครับ นักท่องเที่ยวส่วนใหญ่ไม่ลง เพราะไปเกาะเต่า
    ส่วนผมขอจัดเต็ม คืนนี้ค้างที่นางยวนเลย

6. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0
    บรรยากาศครับ พอมาถึง ค่อนข้างเหนื่อย เกาะนางยวนตอนเย็นจะสงบมากครับ
    เพราะนักท่องเที่ยวที่ไม่ได้ค้างบนเกาะต้องกลับเกาะเต่ากันหมด จะเป็นเหมือนเกาะส่วนตัวเล็กๆเลย รูปถ่ายบริเวณแถวๆจุด check in ตอนขึ้นเกาะ

7. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0
    หลังจากนั้นเราก็เดินไปบ้านพัก beachfront ผมได้ยินฝรั่งอุทานว่า

" incredible island " ..... ... ...

ผมก็ยังตะลึง สวยจริงๆครับ

8. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0
    สันทรายสีขาว..ล้อมรอบด้วยน้ำทะเลซ้ายขวา

9. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0
    ถึงที่พัก ลืมถ่ายรูปมาเลยครับ แต่ที่พักสวยมากติดทะเลเลย
    รูปข้างล่างถ่ายจากบริเวณบ้านพัก จะมีรั้วเชือกกั้นห้ามนักท่องเที่ยวที่
    ไม่ได้นอนบนเกาะเข้ามา

10. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0
    เกาะเต่าอยู่ใกล้ๆเองครับ จุดที่อยู่ใกล้กันที่สุดห่างกันแค่ 500 เมตรเอง

11. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0
    ยามเย็นแดดร่มลมตก เลยเดินขึ้นจุดชมวิวครับ

สั้นๆ แต่กินใจ :)

12. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0
    sweet point ....

13. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0
    วันรุ่งขึ้นต้องเตรียมไปเกาะเต่าแล้ว เล่นน้ำซะเต็มอิ่มเลยครับ
    แต่วันนี้น่าเสียดาย ไม่มีแดด ฟ้าปิด ถ่ายรูปไม่สวยเลย

14. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0
    ดูความใสของน้ำครับ ปลาน่ารักมาก

ลาก่อนจ้า นางยวน

15. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0
    ก่อนจากนางยวนมา มีทริปดำน้ำต่อ ดำน้ำเสร็จทานข้าว
    และมาขึ้นเรือมาพักที่เกาะเต่าครับ

16. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0
    มีใครสนใจซื้อบ้านตากอากาศไว้นอนเล่นไม๊ เดินผ่านไปเจอพอดี

ทิวทัศน์ยามค่ำคืน เกาะเต่ารีสอร์ทครับ

17. TAK_96

TAK_96 New Member Member

116
    1
    0
    สวยงามที่สุดทะเลไทย อยากไปอยากไป

18. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0
    วันรุ่งขึ้นเราก็กลับบ้านกันแล้ว ลาก่อนครับ บ๊ายบาย
    ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมนะครับ

19. Oakz

Oakz New Member Member

284
    20
    0
    รูปสวยมากค๊าบบบ

20. oxtopuss

oxtopuss New Member Member

182
    3
    0
    เข้ามาไม่ได้กะชมอะไรหรอกนะ แต่จะบอกว่า สวย สุดๆ จิงๆ ครับ
    ทั้งวิว ทั้งฝีมือการถ่าย

เห็นแล้ว กิเลส ขึ้นเลย 55555
    อยากไปบ้างงงงงง

21. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    สวยมากๆ เลยครับ

22. สวยมากครับโดม...
    ฝีมือเยี่ยมเหมือนเดิม...

23. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ทะเลสวยมาก คนก็น้อยดี

บรรยากาศสุดยอด

เป็นอีกที่นึงที่อยากไปมาก ๆ

ถ่ายรูปได้บรรยากาศมากครับโดม

24. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    ดูแล้วเกิดกิเลส :D

25. chao_ek

chao_ek New Member Member

160
    77
    0
    สวยมากครับ

26. ake ek

ake ek New Member Member

185
    1
    0
    ทะเลสวยมาก

27. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    พี่โดมทำไมไม่ถ่ายรูปปลาให้ชัดกว่านี้อ่ะครับพี่ แล้วก็รูปปลามันน้อยไปอ่ะครับ ผมอยากดูปลาๆๆๆๆๆๆ ;););););)

สวยมากครับ วิวก็ดี รูปถ่ายก็สวย ขอบคุณครับ

28. indy-72

indy-72 New Member Moderator

366
    0
    0
  29. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    สวยมากครับ โดม น่าไป ว่าแต่ปลาสีเขียวอ่ะ แหล่ม...

30. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ทะเลก็สวย รูปถ่ายออกมาก็สวย ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้