ขอความรู้หน่อย โช๊คหลัง EG แปลงใส่ EK

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย NT.SHOP, 12 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    [​IMG]ขอความรู้หน่อยนะครับผม
    โช๊คหลังผมแตก ครับ 2 ข้างเลย ขับจาก กทม. มาถึง ภูเก็ตดิ้นเป็นงู เลยครับ
    แต่เผอิญ ได้โช๊คหลัง น่าจะเป็นของ EG อะครับ หูโช๊คเป็นบูช จะถามว่า
    ถ้าร้านช่วงล่าง ทั่ว ๆ ไป นี่ สามารถแปลได้หรือปล่าว ครับ ...

ตอนนี้วิ่งไม่ไหว้ แล้วครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 กันยายน 2010
  2. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ถ้าสไลด์กระบอกได้ก็ทำได้เลยครับ แต่ถ้าสไลด์กระบอกไม่ได้ก็ต้องเอา น้ำมัน แก๊ส ซีล วาล์ว โอริง แกน ออกก่อนถึงสามารถเชื่อมได้เต็มที่ครับ
    ร้านช่วงล่างทั่วไปทำได้หรือเปล่า ตอบว่า อาทำได้ แต่ว่า งานออกมาดีคงะไม่ทุกร้านนะครับ

3. ชัดเจนครับ

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    หายเร็วนะครับ

5. NT.SHOP

523
    1
    0
    ขอบคุณทุกท่าน ครับ

6. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    หายไวๆนะคับคุณชัย

7. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เยี่ยมเลยครับ

8. NT.SHOP

523
    1
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบ ครับ ตอนนี้ได้ โช๊คหลัง EK9
    มาแล้ว ครับ รอเตรียมจัดส่งอยู่ ครับ

9. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    ดีใจด้วยครับที่ได้ตรงรุ่นมา เพราะถ้าเอา EG มาใส่ผมว่ากลัวจะเสียเงินซ้ำซ้อนน่ะครับ

10. NT.SHOP

523
    1
    0

อยากทราบสปริงโช๊คหลัง ของตัว EG ตัวนี้ ว่ามันเป็นสปริง อะไรครับ ใครพอรู้บ้างครับ
    เพราะเห็นว่า สปริง มันค้อนข้างขดใหญ่ ไม่รู้ถ้าจะมาใส่กลับ ตัวโช๊ค EK9 มัน จะแข็งไป หรือป่าว ขอบคุณครับ

11. NT.SHOP

523
    1
    0
    อ่าว รูปไม่ขึ้นอะ ...

12. รอชมรูปอยู่นะครับ

13. NT.SHOP

523
    1
    0
    อัพรูป ไม่ได้เลย ครับ ทำอย่างไร แล้วครับ ลงรูปอะครับ

14. http://racingweb.net/forums/showthread.php?765351

15. NT.SHOP

523
    1
    0
    ขอบคุณพี่เต้ มากครับ.. เดี๋ยวยังไงผมกลับภูเก็ต แล้ว จะโพสรูปสปริง ได้ดู อีกทีนะครับ

16. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    รอดูคับคุณชัย มาเที่ยวนครมั้ยคับช่วงนี้ผมว่างล่ะ แก่มือครั่งที่แล้ว อิอิ

17. NT.SHOP

523
    1
    0
    E:\โช๊ค EG[/IMG]
    ได้หรือป่าว....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้