ตามหาอู่รถแรง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย pi Ka chu, 11 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pi Ka chu

pi Ka chu New Member Member

2
    0
    0
    พอดีกำลังจะเล่นรถhonda และกำลังจะทำเครื่อง ขอคำแนะนำหน่อยว่าทีใด้ทำแล้วแรงคุ้มเงิน
    1.v_pro
    2.auto gt garage
    3.bear_r
    และอื่นถ้าแนะนำ

2. Sarn F2K

Sarn F2K New Member Member

398
    10
    0
    ทั้งสามอู่ทำแรงทั้งหมดแหละ

แล้วมาคิดต่อว่ามีผลงาน และความคงทนในการใช้งานนานๆ เป็นไง

3. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    อู่ไหนก็ได้ครับ ทุกวันนี้การทำรถมันเริ่มเป็นสูตรสำเร็จแล้ว

ไม่ต้องลองผิดถูกเหมือนเมื่อก่อน ตัวอย่างที่ทำมันมีมากมาย เงินเยอะก็แรงเยอะครับ

4. ของถึง เงินถึง ที่สำคัญต้อง "ใจถึง" มีครบสามอย่างนี้แรงจริง ขาดอย่างใด
    อย่างหนึ่ง เข้าอู่ไหนก็ไม่แรง

แต่ที่บอกว่าอยากจะแรง จะเอาแรงแค่ไหนล่ะ ถ้ามีเงินแค่ 5 หลัก มันคงพื้น ๆ
    ถ้ามี 6 หลัก ส่วนตัวผมให้ข้อ 1 กับข้อ 2 เห็นผลงานมาเยอะ เชื่อถือได้

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น มันก็ต้องอยู่ที่ "ศรัทธา" ด้วย เพราะเงินเท่ากัน ของเหมือนกัน
    แต่แรงม้าของแต่ละอู่ ก็ไม่เคยเท่ากัน เอาเป็นว่าลองเข้าไปคุยกับเจ้าของแต่ละ
    อู่เลยดีกว่า คุยที่ไหนแล้วรู้สึกสบายใจ เชื่อใจ ก็ทำที่นั่นแหล่ะ

เพราะของอย่างนี้มันเหมือนกงกรรม กงเกวียน เหมือนขี่หลังเสือ ทำแล้วมีแต่เดินหน้า
    ถอยหลังกลับไม่ได้ ทำเครื่องแล้วก็เหมือนซื้อใจกัน ต้องเข้าไปปรับ เข้าไปเพิ่มที่เดิม
    ไม่เหมือนรถบ้าน ที่อยากจะเข้าอู่ไหนก็ไปได้ ต้องเจอ ต้องไปอู่อีกยาว

ส่วนตัวผมสำหรับ Step ใช้งานได้ ซิ่งได้ แข่งได้ กับเงินไม่เกิน 5 หลัก แนะนำเพิ่ม
    อีก 1 อู่ครับ Kar Racing 087 965 9545 สติ๊กเกอร์แปะกระจกรถอาจไม่คุ้นตา
    อาจจะไม่ค่อยเห็นที่คลองห้า แต่ลองถามช่างทำรถซิ่งตามอู่ Honda ดัง ๆ ก็แล้วกัน ว่า
    รู้จัก "อาจารย์กล้า" หรือป่าว ?

แก้ไขล่าสุด: 11 กันยายน 2010
  5. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
    สุดยอกเลยชัดเจนดี

6. gun_ek

gun_ek New Member Member

6
    0
    0
    บางกรวยอะไหล่ครับ งานเนียน ++++1

7. artsound@5528

artsound@5528 New Member Member

93
    1
    0
    แนะนำ อู่ nuto พี่โป้ง ลาดพร้าว 15 ครับ 081-4382982
    ทีม Red Bull

8. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    รอชมดีกว่า

9. aa_thegrace

aa_thegrace New Member Member

15
    1
    0
    เท่าที่ได้สัมผัสมานะครับ

1. driver มอร์เตอร์สปอร์ต
    2. karnchompu racing bangyai by pee phet

10. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ถ้างบเยอะอยากให้แรงผมว่าข้อ1ครับ

11. B16+20

B16+20 Guest

0
    0
    0
    พ่ีหนู Zero-start

12. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ส่วนตัวทำรถที่อู่ Bear R ตั้งแต่ 6-7 ปีที่แล้ว เริ่มจากแค่รถเดิมๆ
    มาเจาะใส่เสาฮาฟต้นเดียว เป็นเรื่องเป็นราวมาจนทุกวันนี้
    ไม่ดีหรอกครับ อิอิ มีแต่เรื่องหมดสตางค์ทำรถครับ อยากได้นู่..อยากทำไอ้นี่ตลอด
    เพราะอู่นี้เค้าไม่หยุดนิ่ง เค้าศึกษาข้อมูลในการทำอะไรไปเรื่อยๆๆ
    มีสิ่งใหม่ๆเกิดขึ้นตลอด มีการพัฒนาที่ดีครับ
    ถ้าจะทำรถแรงเจ้าของรถเงินถึงทำอู่ไหนก็แรงได้ครับ แต่ความละเอียดอาจไม่เท่ากัน

แก้ไขล่าสุด: 23 กันยายน 2010
  13. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    โอ้ย อู่ แรงๆ น่ะ เยอะ

มีพี่ เรือง อู่เบียร์สิงฆ์ , พี่เผือก , พี่แหลม แบ็คสเตท , GT การาจ ก็แรง

ส่วนเรื่อง "อาจารย์กล้า" นิต้องไล่ตั้งแต่สมัย Spoon thailand เลยน่ะนั้น :p :p :p

14. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ไม่ค่อยได้เข้าอู่โมเท่าไร แต่เคยลองที่ v-pro ก็ Ok ครับ ทำมา 4 ปี แล้วยัง โออยู่ ในความเห็นผมนะ ผมไม่ได้เน้นแรงแปลกใหม่ก่อนใคร ผมก็ดูอู่ไหนก็ได้ขอให้มี
    1.ซื่อสัตย์กับลูกค้า
    2.มีประสบการณ์เคยทำมามีผลงานบ้าง
    3.คุยง่ายกันเอง สั่งได้ service ลูกค้าดี รับผิดชอบงาน

15. นานเกิ้นน...เกิดไม่ทัน

16. Jessy_EK

Jessy_EK New Member Member

184
    0
    0
    รอชมผลงานครับ :)

17. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18

ผม ยัง เกิด ไม่ ทัน เลย ครับ เกิด ทัน ตอน อยู่ ซา ฟา รี คร๊าฟ พี่

18. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    1. พี่หนู zero start // เทพรักษ์
    2. พี่ตี๋ siam prototype // เมืองเอก
    3. พี่เก่ง sktk // ลาดกระบัง
    4. พี่ก้อง Service // ปากเกร็ด

19. BIG -- MAX

BIG -- MAX New Member Member

43
    4
    0
    1 ความคิดเห็นคับ นุ่นจัด เบริดจูน BY V-pro คับ

20. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    คุยถูกคอก่ะใครก็อู่นั้นล่ะครับ...ส่วนตัวผมทำที่นุ่นก่ะเบิร์ด
    เพราะกันเอง รอเป็นปีก็รอได้ ...555+
    แรงไม่แรงไม่รู้แต่ทนแน่ๆ

21. RunRun_76

RunRun_76 New Member Member

121
    0
    0

อู่อยู่ตรงไหนเหรอครับ ?

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 11:01:52 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 11:00:53 ----------

พี่โป้งด้วยอีกเสียงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้