ได้ข่าวว่า 7 สิงหาฯ สนามคลอง 5 มีคอมมอนเรลจาก 2 ค่ายหรือครับ ..

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Dbass, 4 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dbass

Dbass New Member Member

155
    3
    0
    เอ๋ เทอร์โบกับอีกคันที่เป็นบิ๊กเอ็มหน้าหัก ..

2. Dbass

155
    3
    0
    เวลา 10 วิกับอีกครึ่งวินาทีทั้งคู่ ..

มาวิ่ง คลอง 5 เสาร์ 7 สิงหาฯ จริฃหรือเปล่าครับ ..

ผมฟังเค้ามาอีกที

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 14:45:15 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:44:29 ----------

เวลา 10 วิกับอีกครึ่งวินาทีทั้งคู่ ..

มาวิ่ง คลอง 5 เสาร์ 7 สิงหาฯ จริงหรือเปล่าครับ ..

ผมฟังเค้ามาอีกที

3. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    น่าจะใช่นะครับได้ยินมาเหมือนกันครับ

4. KhunKuad

KhunKuad New Member Member

100
    2
    0
    ได้ยินมาเหมือนกัน

5. Dbass

155
    3
    0
    ขอให้ฝนอย่าตกเลย ..................... อยากไปดูอยู่

6. TobZwa Neko

TobZwa Neko New Member Member

605
    7
    0
    จริงครับ คอนเฟิร์ม เอ๋ เทอร์โบ เจอกับ บี&นุ ปตท. ชิงเงินรางวัลกันครับ ใครชนะ 2 ใน 3 กินเรียบครับ น่าไปมากครับ ขออย่าให้ฝนตกเลยครับ

7. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    อากาศสดใส

8. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    เอ๋ เทอร์โบ แรงจริง

9. tor_c-four

tor_c-four New Member Member

39
    0
    0
    อยากรู้ผลการแข่งขัน ใครรู้แจ้งหน่อยจ้า

10. มาฟังผลคับ

11. oblivious

oblivious New Member Member

19
    0
    0
    อยากรู้เหมือนกันคับ

12. BENNISH SAKURA

BENNISH SAKURA New Member Member

2
    0
    0
    เอ๋ เทอร์โบ ชนะครับ

13. StreedEmo

StreedEmo New Member Member

26
    0
    0
    เอ๋ ที่1นัยจัยคุน

14. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เอ๋ ชนะครับ

เเต่ว่า นับถือใจ วีโก้ สีบรอนจำไม่ได้ว่าอู่ไหน เเต่ ใจถึงมากมาย

15. GT TURBINE

GT TURBINE New Member Member

143
    0
    0
    เอ๋เทอร์โบชนะ แต่ใช้รถถึง 2 คัน เป็น ISUZU ทั้งคู่!!!
    รอบแรก
    บี&นุ เป็นฝ่ายชนะ เอ๋เทอร์โบ เข้าใจว่ารถเอ๋เทอร์โบน่าจะมีปัญหา
    รอบสอง
    เอ๋เทอร์โบเป็นฝ่ายชนะ แต่เอารถคันที่ 2 คือ รถโรงท่อประจักษ์มาวิ่งแทน บี&นุ เซอร์วิส รถมีปัญหา
    รอบที่สาม
    เอ๋เทอร์โบเป็นฝ่ายชนะ โดยเอารถคันแรกที่แก้ไขมาแล้ววิ่ง บี&นุ เซอร์วิส เท่าที่ได้ยินมา คือก้านสูบงอตั้งแต่รอบแรกแต่ฝืนวิ่ง
    จบการรายงานครับ

16. Dbass

155
    3
    0
    สรุปคร่าว ๆ ... จากคืนเสาร์ 7 สิงหาฯ

- รถเอ๋เทอร์โบ คันที่นำมาวิ่งกับบิ๊กเอ็มของบี&นุ นั้นเป็นรถ Isuzu คันใหม่ครับ ซึ่งเอ๋ เจ้าของทีมเป็นผู้ขับเอง

- ผมการแข่งขัน รถของเอ๋เทอร์โบชนะรถของนุ&บี 2 ใน 3 เที่ยวครับ ... ซึ่งคาดว่า มีปัญหาทั้งคู้ครับ เพราะเวลาจริง ๆ ของทั้ง 2 คันนี้ต้องวิ่งดีกว่านี้

รถของนุ&บีวิ่งสนามอื่น เวลาสิบปลาย - 11 ต้น ๆครับ

- รถคันเก่งของเอ๋ ทเอร์โบที่วิ่งอยู่ 10.50 วินาที ไม่ใช่คันนี้ครับ รถถูกเก็บไว้ครับ ไม่ได้เอาออกมาวิ่ง ซึ่งคนขับประจำไม่ใช่เอ๋ครับ เป็นคนชื่อเม่น ..

- พอถึงรุ่น Isuzu & Chevrolet Commonrial Pro นั้น เม่นเป็นคนขับ Isuzu D-Max คันใหม่ครับ ซึ่งวิ่ง 11 กลาง ดีกว่าเวลารอบที่วิ่งกับนุ&บีครับ

- สนามถูกทาผิว Track จนรถหลายคันเพลาขาด กากบาทแตกไปหลายคันครับ ..

17. แรงมากมาย

18. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    น่าจะเป็น อู่ บังแซะ แคมซิ่ง มีนบุรี
    :cool::cool::cool:

19. farr

farr New Member Member

1
    0
    0
    ผลงานอู่บังแซ๊ะ 0818407237
    ViGO คอมมอนเรล สภาพบ้านๆ DRAG OPEN 11.5 sec ได้ที่สอง เฮกันทั้งสนาม (เป็นรองcefiro สเปคเฟรมเวลา 11.4 sec) วันที่ 4/9/53 คลองห้า พัดลมเครื่องเดิม หม้อน้ำเดิม ลูก ก้าน เดิม turbo TF08+แคมซิ่ง 1คู่ (โดยบังแซะห์ หทัยราษฎร์ 31)พี่ชายผมเอง ลบคำสบประมาท รถทำยาก และแจ้งเกิดแล้ว ขอแสดงความยินดีกับทีมงานทุกๆท่านดัวย

20. TheKop100%

TheKop100% New Member Member

102
    1
    0
    อยากเห็น วีโก้ อู่บังแซะ ลง 10จัง ชอบๆสภาพบ้านๆ

เชียร์ๆครับ

21. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    เป็นเรื่องยาก แต่ใช่จะเป็นไปไม่ได้

:cool::cool::cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้