มี nv อายุอานามก็ประมาณ เข้าวัยสาวค่ะ ก็ 14 หยกๆ ซดน้ำมันมากกกกก ทำไงดีค่ะ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ตาลค่ะ, 7 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    มี nv อายุอานามก็ประมาณ เข้าวัยสาวค่ะ ก็ 14 หยกๆ ซดน้ำมันมากกกกก ทำไงดีค่ะ

แม่เค้าไม่รักน้องเเล้วล่ะค่ะ เพราะซดน้ำมันเยอะเหลือเกิน แต่เรารักน้องเค้าน่ะ คือซื้อมือสองมาน่ะ

เค้าแต่งมานิดหน่อยเเล้วล่ะ ก็เลยชอบ แต่เเม่เค้าอยากจะขาย ไปดาวน์คันใหม่

ก็เลยมีคำถามอ่ะค่ะ ว่า พาน้องไปติดแก็ส จะคุ้มใหมค่ะ ในอายุ 14 ปีเนี้ยค่ะ

หรือขายทิ้งดีกว่า

ขอบคุณค่ะ

1. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ถ้ายังรักNVจะเก็บไว้ใช้งาน ติดแก๊สคุ้มสุดครับ :)

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ติด gas ประหยัดกว่าแน่นอนครับ ถ้าสภาพเครื่องยังดีอยู่ และตัวรถยังเพียงพอต่อการใช้งาน...:eek:

เมื่อก่อนรถผมใช้งานแค่ เสาร์-อาทิตย์ วันธรรมดาขี่มอเตอร์ไซค์
    ไม่เคยสนใจเรื่อง GAS เลยครับ เบนซิน95 ตลอด ไปเที่ยวต่างจังหวัดหาเติมไม่ได้จริงๆ ก็เบนซิน 91
    ปกติเดือนนึงเติมแค่ถังเดียว...:eek:

ช่วงนี้จำเป็นต้องใช้รถทุกวัน ออกต่างจังหวัดอาทิตย์ละ 1-2 ครั้ง...โอ้...แม่เจ้า...เดือนละ 6 ถัง...:sad:
    ตอนนี้ผมก็ยังไม่ได้ติดนะแต่นึกถึง คำที่คนติดGAS เค้าพูดกัน ลอยขึ้นมาทุกครั้งที่เติมน้ำมัน

" GAS พลังงานทาง(รอด)เลือก "

" GAS ติดก่อนประหยัดก่อน "

สรุปไปว่า ใช้รถน้อย หรือ มาก ก็น่าติดนะ (รู้งี้ติดไปนานแล้ว)...โชคดีครับ

3. Kasaphol

Kasaphol New Member Member

23
    0
    0
    สองทางเลือก ติดแก๊ส กับเปลี่ยนเครื่องหัวฉีด คับ

4. ยังทันพี่ ทุกอย่างยังไม่สาย อิๆ

5. tam1

tam1 New Member Member

100
    0
    0
    ติดแก๊สคุ้มแน่ๆคับ ของผมเข้าไป 17 ปีกว่า เครื่องเดิมคาร์บู ( โตเต็มที่พอดี อิอิ ) ใช้รถวันนึง 80-100 กิโลทุกวัน คุ้มมากคับ ตกวันละ 100 บ. ถ้าน้ำมัน วันนึง 250 คับ ตั้งใจว่าใช้ให้เครื่องพังไปเลยค่อยเปลี่ยน อิอิ

6. ขอบคุณค่ะ สรุปผลโหวต ติดเเก๊ส โลดชิมิค่ะ

พี่ๆห้องนี้ใจดีจังเลย

ว่าเเล้วหาทางสมัครสมาชิกดีก่า

7. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ที่ว่ากินน้ำมัน กี่กิโลลิตรครับ

และลองรถไปตรวจสภาพเครื่องด้วยนะครับ

8. babyboy

babyboy New Member Member

141
    2
    0
    ถูกแล้วครับพี่ ติดก่อน ประหยัดก่อน ยิ่งถ้าต้องใช้รถบ่อยๆ ไม่กีเดือนก็คุ้มแล้วครับ
    ผมติดมา 2 ปีกว่าแล้วครับ วิ่งทุกวันๆละ 60-80 กม.เฉลี่ยเติมเดือนละไม่ถึง 3000 บาทครับ
    ถ้าคิดเป็นน้ำมันหละก็ 7-8 พันจะอยู่หรือเปล่าไม่รู้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้