CIVIC ปี 96 ใช้ได้อีกประมาณกี่ปี

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อนิรุตน์ ประไพบูลย์, 30 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากทราบว่ารถรุ่นเราเนี่ยใช้ได้อีกประมาณกี่ปี คือได้คันนี้มาคันแรก กะว่าจะใช้ตลอด ก็บำรุงรักษาตามระยะทาง เสียก็เปลี่ยนเครื่องใหม่ เปลี่ยนอะไรใหม่หมด แต่อยากทราบว่าเพื่อนๆจะใช้รถรุ่นนี้อีกกี่ปี

1. อืม.....อันนี้ตอบลำบากเหมือนกัน ใจหนึ่งก็อยากจะขายเพราะใช้งานมา 13 ปีเต็มแล้ว (วิ่งไปประมาณ 1.9 แสนโล) แต่อีกใจหนึ่งก็เสียดายอยากจะเก็บไว้ใช้ต่อ ผมกะว่าจะใช้เจ้า EK 96 รถคู่ใจคันนี้ต่ออีกสักปีหรือสองปีคงต้องถึงเวลา say goodbye กันแล้วหล่ะ อ้อ! ประวัติการใช้รถตั้งแต่เคยมีคันแรกเมื่อครั้งยังเป็นวัยรุ่นจนถึงตอนนี้อายุใกล้จะ 50 แล้ว ยังไม่เคยใช้รถยี่ห้อไหนยาวนานขนาดนี้มาก่อน

2. zooz

zooz New Member Member

106
    0
    0

อยู่ที่สถานะภาพทางการเงินและสถานะทางสังคมมากกว่า

ตำแหน่งใหญ่ขึ้นเงินเดือนมากขึ้นก็อยากเปลี่ยนรถให้ใหม่กว่าเดิมหรือคันใหญ่กว่าเดิม..ให้สมฐานะ

แต่ถ้าไม่ยึดติดเรื่องนั้น..ผมว่ารุ่นนี้ใช้ไปได้อีก 5 ปี สบายๆอยู่แล้ว..อะไหล่เก่าจากยุ่นเพิ่งเข้ามาเยอะๆมากๆก็ปีนี้เอง

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    KE 10

Skyline C10 เค้ายังขับกันอยู่เลยอ่ะ

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ของผมใช้ ยันลูกโตเลยครับ อิอิ

5. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    แต่งเมียก่อนครับโบ อิอิ

ผมว่าก็แล้วแต่จิตใจคนและสถานะทางการเงินของคนนั้นๆครับ ผมก็คิดเหมือนน้ากาญ KPG10 เค้าก็ยังเอามาขับกันเลยครับ

ของผมใจคิดว่าไม่อยากขาย และไม่คิดอยากจะขาย

6. ไม่มีตังค์เปลี่ยนก้อลากกันยาวๆคร้าฟ

7. JIT_SISSLY

JIT_SISSLY New Member Member

91
    0
    0
    ผมจะใช้ไปจนตายครับ

8. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0
    ยาวปายพี่ ยาวปาย

9. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ซื้อใหม่ไว้ก็จัดไป

ส่วนผมซื้อใหม่ไม่ไหว อยากสร้างบ้านก่อน ก็คงต้องลากยาวๆๆๆ ไปได้อีกนาน ไม่ต่ำกว่า 5 แน่ๆมีโปรเจคใหม่หาเรื่องแต่งรถทุกปี

10. oxtopuss

oxtopuss New Member Member

182
    3
    0
    ทำไปเยอะ คงไม่ขายแล้วละของผม ^______^

มีตังก็ซื้อใหม่ ไม่มีตังก็ขับไป แต่งไป (รวมที่แต่งๆ ไปก็ซื้อใหม่ได้แล้วละ)

เบื่อๆ ก็เปลี่ยน sty การแต่งไปเรื่อยๆ ครับ รถมันสวย แต่งยังไง ก็ออกมาสวยครับ

ปล. ไม่เหมือนกระทิงแดงนะครับ ที่ห้ามมัรถเกินคนละ 2 คัน อิอิ

11. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ใช้ไปยาวๆครับผมกะว่าจะไม่ขายเพราะทำไปเยอะแล้วจะเก็บไว้ตลอดชีวิตครับ

12. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    สำหรับผมอีกนานเลยคับ

13. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    นานแค่ไหนน่าจะอยู่ที่เจ้าของรถนะครับ ถ้ารักกันจริงอยู่ยาวแน่ๆ....

14. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    ไม่คิดขายครับ รักคันนี้มากครับ

15. E@k phuket96

E@k phuket96 New Member Member

674
    0
    0
    ยาวไปเลยคับจะเก็บเป็นตำนานครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้