รบกวนนิดนึงคับเรื่องรอบเครื่องSR20DET ฝาแดง ..สวิง...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย torsak, 12 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. torsak

torsak New Member Member

52
    0
    0
    มันเกิดขึ้นจากอารัยบ้างแล้วควรแก้ยังงัย
    ของผมมันสวิงแต่ไม่ดับรบกวนช่วยทีคับขอบคุณคับ

2. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    รอ คับ

3. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: รอบ Swing ตอนไหนครับ ตอนไม่มี Load เช่นเดินเบา
    ตอนถอนคันเร่งเหยียบ Clutch............ หรือว่าตอนมี load เช่นพัดลมไฟฟ้าทำงาน Air ทำงาน
    หรือตอนวิ่งปกติ หรือตอนเครื่องร้อน ตอนเครื่องเย็น...........

:eek:

4. torsak

52
    0
    0
    เอางัยดีผมอธิบายไม่ถูกผมว่าผมไปตอนที่พี่ๆมิตติ้งดีกว่าคับจะได้ให้พี่ๆช่วยดู....ขอบคุณคับ

5. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:
    ยินดีครับ........

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 18:52:32 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 18:52:15 ----------

:eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:
    ด้วยความยินดีครับ........

6. torsak

52
    0
    0
    มี สวิง มันสิวงลงมาตอนพัดลมไฟฟ้าทำงานคับ ได้หละหนึ่งจุด
    มันสวิงลงมาจาก800 ลงมาที่500แล้วเด้งกลับขึ้นไป

7. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม......... อาการรอบตกแบบรุนแรงตอนพัดลมทำงาน
    อาจเกิดได้หลายสาเหตุ เช่น
    - ไฟเข้ากล่องต่ำกว่า 12 volt
    - FICD กับ ACC Valve ทำงานได้ไม่เต็มประสิทธิภาพ
    - มี load เกิดขึ้นมากที่ line ไฟ กลุ่มนึง ทำให้เกิดการกินกระแสไฟมากในขนาดตัดต่อสัญญาณ
    ทำให้กล่องสั่งชดเชยรอบได้ช้ากว่าปกติ

คร่าวๆ ประมาณนี้ครับ :rolleyes:

8. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    ลอง ล้าง ACC ดูก่อนสิครับ ชดเชยช้า คราบเขม่าอาจจะเยอะ

9. torsak

52
    0
    0
    แล้ว ACC คือตรงไหนอะคับ ลิ้นเร่งหรือป่าวคับ....ขอบคุณคับ

10. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    หันหน้าเข้าเครื่อง ซ้ายมือ หลังเครื่อง มันจะมีปลั๊กอยู่อะครับ

11. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    อิอิอิ เจอกัน มิสติ้ง อิอิ

12. torsak

52
    0
    0
    มันต้องถอดปลั๊กออกแล้วถอดมาใช้อะไรทำความสะอาดคับ....มันเหมือนกับล้างลิ้นเร่งหรือป่าว.....ขอบคุณจ้า

13. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    คล้ายๆครับ แต่มันจะมีสปริงเล็กๆอยู่ข้างใน ถอดไม่ระวังสปริงหายละ เรื่องหย่ายเลยละ ใช้พวกที่ไม่ใช่โซเวนล้างนะครับ มันมีลูกยางอยู่ข้างในด้วย
    จะให้ชัวร์มาเจอกันมิตติ้งเพื่อรู้จักหน้าตาเจ้า ACC กันก่อนดีกว่ามั้ย กลัวถอดผิด เครื่อง SR ข้างหลังปลั๊กมันเยอะอยู่

14. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek: อิอิ
    ตอนถอดระวังเรื่องประเก็นกระดาษขาดด้วยนะครับ

อ้อ....... ตัวทำะลายที่ใช้ล้าง Sensor ตัวนี้คือน้ำมันเบนซินครับ.....
    น้ำมัน หรือ น้ำยาทำความสะอาดอื่น ไม่แนะนำเป็นอย่างยิ่งครับ :eek:

15. torsak

52
    0
    0
    แจ่มเลยokคับเจอที่มิตติ้งเนอะ

16. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้