เรียนถามผู้รู้ครับ ช่วงล่างEK96

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ขาจรเจ้าประจำ, 29 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    ช่างเค้าบอกว่า ถ้าบูชปีกนกบนล้อหน้ามันแตก ต้องเปลี่ยนทั้งตัวปีกนก ไม่ควรอัดใหม่ มันไม่ดี จริงหรือไม่ครับ

ถ้าอัดใหม่โดยไม่เปลี่ยนทั้งตัว มันมีข้อเสียอย่างไร

และ ปีกนกของตัว B20B สามารถมาใส่แทนกันได้มั้ย

พอดีผมไปจับคาลิปเปอร์รุ่นนี้มามาเปลี่ยนกับของเดิม ได้มาทั้งคอม้าและปีกนกด้วย

รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ

ขอให้รวย ถูกหวยกันทุกท่าน

1. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    หาปีกนกมือสองยุ่น สภาพดี หรือเบิกใหม่ ศูนย์ ทั้งชิ้น ใช้ได้นานกว่าอัดใหม่

เพราะเป็นลูกหมากเกรด OEM

2. จขกท.

จขกท. Guest

0
    0
    0

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ปีกนกของตัว B20B สามารถมาใส่แทนกันได้มั้ย

พอดีผมไปจับคาลิปเปอร์รุ่นนี้มามาเปลี่ยนกับของเดิม ได้มาทั้งคอม้าและปีกนกด้วย

ถ้าเบิกใหม่ ราคาแรงมั้ยครับ รบกวนอีกครั้ง

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เบิกใหม่ ก้อแรง อยุ่แล้ว ตามธรรมชาติ

ปีกนก B20B ใส่ได้ ถ้าเป็นตัวของ Orthia

ตัวที่อยู่ใน CRV ไม่แน่ใจ

ถอดมาเทียบก้อรู้แล้ว ครับ

4. จขกท.

จขกท. Guest

0
    0
    0

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ขอบคุณมากเลยครับ คงต้องลองเอาไปให้ช่างเค้าเทียบดู

5. จขกท.

จขกท. Guest

0
    0
    0
    เพิ่มเติมอีกนิดครับ

รหัสคาลิปเปอร์ ที่ผมยกมาทั้งคอม้า 17CL14VN

อันนี้ ของรถรุ่นไหนครับ ปีกนกตัวนี้ ใช้แทน กับรถผมได้หรือปล่าว

ต้องขอโทษด้วยครับ อยากรู้จริงๆ ( ซื้อมาแล้ว อยากใช้ให้คุ้มที่สุดครับ เงินทอง หายาก แห่ะๆ)

6. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    มาจากหลายบอดี้ เท่าที่ผมรู้ อินทิกร้า B18C B18CR 96 SPEC
    ออเทีย B20B อันหลังผมไม่ค่อยแน่ใจ ( ออเทีย )

7. จขกท.

จขกท. Guest

0
    0
    0

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ขอบคุณทุกท่านมากครับ สำหรับความรู้และข้อแนะนำ

วันนี้ ลองมุดดูด้วยสายตา ไม่น่าจะใช้กันได้ ปีกนกที่ยกมา ดูใหญ่กว่าของติดรถมาก

ลูกรักขอตังส์อีกแล้ว เง้ออ

8. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    ช่วงล่าง ด้านหน้า ของ ORTHIA ใช้กะ EK ได้ทุกชิ้นทุกอย่าง คับ

ของ CRV 96-00 หน้าตาเหมือนกัน แต่ปีกนกล่างจะยาวกว่า EK ประมาณ 1 นิ้ว

ถ้า คาริบเปอร์ เป็น 17CL14VN จาน 4/100 ก็น่าจะมาจาก ORTHIA คับ

เพราะ ถ้าเป็น ของ CRV จะใช้รหัส อีก แบบนึงคับ

9. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เข้ามาศึกษาครับ

10. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เข้ามาเก็บข้อมูลครับ

11. จชกท.

จชกท. Guest

0
    0
    0
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ขอขอบคุณ คุณnoomthมากครับสำหรับข้อมูลที่แจ้งมา

วันนี้ผมซ่อมไปแล้วโดยอัดของเทียบไปก่อน บู้ชปีกนกบน2ตัว+ค่าแรง450บาท

พอดีวันนี้ ไปเปลี่ยนยางมาสอบถามราคาดู เลยทำใช้ไปก่อน พังอีกค่อยว่ากันใหม่

12. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    ขอถามอีกนิด ไม่ทราบว่ารหัสคาลิปเปอร์กับขนาดดจานดิสเบรคด้านหน้า เดิมคือรหัสอะไรขนาดเท่าไหรครับ

เคยไปซื้อดุมล้อตามเชียงกงแล้วเขาบอกว่าของซีวิคEK แต่พอจะใส่ขนาดเล็กกกว่าของผมครับ

ถ้าจะซื้อให้ดูที่จุดไหนครับและรหัสอะไร อยากซื้อยกชุดยกดุมครับ เห็นที่ร้านเขาขายแค่ 1200เอง จะได้ไปเลือกใหม่

13. จขกท.

จขกท. Guest

0
    0
    0
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

รหัสคาลิปเปอร์เดิมติดรถผม เครื่องd16y8 รหัส16CL14VN ขนาดจานผมไม่ทราบจริงๆ

เวลาซื้อให้ดูที่เสื้อคาลิปเปอร์ด้านบนครับ มันจะพิมพ์ใว้ชัดเจน ถ้าให้ดีต้องลองวัดน๊อตดุมล้อด้วย ใช่4 รู 100หรือปล่าว

ลองดูความเห็นท่านอื่นๆด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้