1 เจโบเดี่ยว โบลออฟไม่คาย

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย ice monster, 1 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ice monster

ice monster New Member Member

99
    1
    0
    1J โบเดี่ยว ติดแก๊ซแบบมิกเซอร์ ใส่โบออฟ SUPER SOUND ไว้ฝั่งเทอร์โบ

มีอาการโบออฟไม่คาย ดูวาล์วแล้วไม่ค้าง อาการอย่างนี้เป็นที่อะไรคับ

(ต่อท่อวอร์มมาดูดหน้าลิ้นปีกผีเสื้อ)

รบกวนพี่ๆหน่อยนะคับ

:cry::cry::cry:

2. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    โบออฟไม่คายให้ได้ยินเสียง... งั้นก็ต้องทำเสียงเองครับ..ยกคันเร๋กก็ แฟ๊...แฟ๊...(เอาปากทำ) งิงิ.. !!

แต่ท่อวอร์มอยากให้เข้าหน้าใบเทอร์โบ(กรองอากาศ)จะดีกว่านะครับ..มันไม่แรงดันเวลาบูส.. ตัววอร์มจะได้ทนๆ..(ผมคิดเอาเอง)

3. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ดีเซล ย่องมาดูคับ

บรู๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด แฉ่....

4. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    แซด..ปุ๊ว ตั้งแข็งไปรึป่าวคร้าบ รึไม่ก้อท่อ แวค

ขอเซียน JZ มา หล่ะกานคร้าบ

5. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    รอเป็นเพื่อนครับ

6. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ลองคลายน๊อตกดหัวสปิงขึ้นสุดดูซิครับ มันจะ คาย ไหม

อ้อลืมไป รถเกียร์อะไรครับ ถ้าอ้อโต้ ลอง กดคันเร่งเป็นที่เลยนะครับ ตอน ขับอยู่ เเล้ว ยกคันเร่งอย่างโดยไว ดูซิคายไหม

ถ้าเกียร์ธรรมมะ ลองเช็คน๊อตกดหัวดูครับ

7. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    เซียนมาแว้วววว

8. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    บูสต์ขึ้นรึเปล่าครับ

ถ้าบูสต์มาปรกติ ลองเช็คสายแว๊คคั่มที่มาต่อกับหัว โบล์วอ๊อฟดูครับว่ามันมีแรงดูดไหมตอนรอบเดินเบา

ถ้าไม่มีอาจต่อมาผิดที่ก้อได้ครับ

9. elek

elek New Member Member

845
    5
    0
    ตามเซียนเลยครับ..

10. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    Jz หล่ะเซียนเพียบ ^^

11. PUVIGO@HLC

PUVIGO@HLC New Member Member

640
    10
    0
    มาเป็นกำลังใจคับ

12. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    สงสัยท่อแวคที่หัวโบอ๊อฟครับ...ต่อที่ไหน...

13. ice monster

99
    1
    0
    ลองคลายหัวน๊อตแล้วคับคายสุดเลย แต่ก็ยังไม่คาย ส่วนสายผมต่อไว้ที่ท่อไอดีหลังลิ้นปีกผีเสื้อคับ ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกับที่ต่อท่อวอร์มมาที่หน้าลิ้นปีผีเสื้อหรือป่าวคับ ถ้าไม่ต่อมาไว้หน้าลิ้นปีกผีเสื้อเวลารอบเดินเบากลัวมันจะดับอะคับ เวลาใช้แก๊ส

14. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

รุ่นนี้ลูกสูบมันสึกแล้วมักจะไม่ค่อยคายงี้แหล่ะครับ..

เอางี้ลองทดลองโดยการถอดออกมาแล้วทาจารบีดูซิครับ ถ้ามันคลายกว่าเดิม แสดงว่าสึกหรอมากแล้ว..เลยไม่อยากจะคาย

15. JZ_std.

8,075
    74
    0
    เกียร์อะไรหรือครับ

16. ice monster

99
    1
    0
    ออโต้ครับ

17. น่าสงสัยจัง

18. มาเก็บข้อมูล

19. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    เซียนเพียบเลย

20. JZ_std.

8,075
    74
    0
    งั้นลองทำตามที่ผมบอกเลยนะครับ

1. คล้ายน็อตหัวโบออฟขึ้นสุด
    2. ลองขับออกตัวไป เเล้วคลิกดาวกดต็มที่นะครับ ให้บูชเต็มที่เลย เเล้ว ยกคันเร่งดู
    3. ถ้ามีเสียงออกจากโบออฟ ถือว่าปรกติ
    4. ถ้าออกหน้าใบ ที่โข่งหน้าเเสดงว่าโบออฟมีปัญหา
    5. เกียร์อ้อโต้ ใส่โบออฟรุ่นไหนก็เเล้วเเต่ จะมีอากาศ คล้ายออกที่โบออฟก็ต่อเมื่อยกคันเร่ง เท่านั้น น้อยมากที่จอกตอนเปลี่ยน เท่าที่ผมเคยสังเกตนะครับ

21. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    อย่างที่ปลาทานว่าเลยคับ

22. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    ถ้าเป็นผมนะครับ ไม่ต้องใช้ คายหน้าใบเลย.......

23. Mr.Taweesit

3,356
    10
    0
    อาการหายยังครับพี่

24. art_overcontrol

art_overcontrol New Member Member

2,181
    3
    0
    เปงไงบ้างคับหายยังคับ

25. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    อัฟ ครับรอเซียนมาตอบ

26. ice monster

99
    1
    0
    ยังเลยคับสงสัยพังแหงๆออกหน้าใบเหมือนเดิมครั ขอบคุนพี่ๆทุกคนมากนะคับ

27. Mr.Taweesit

3,356
    10
    0
    ลองใล่ตัวใหม่ดูครับ ย้อนใบมากๆเดี๋ยวโบจะพังนะครับ

28. ice monster

99
    1
    0
    ครับ เด๋วลองเปลี่ยนดู กลัวเหมือนกัน ^_^

29. tumcartoon

tumcartoon New Member Member

19
    0
    0
    ถ้าลองมากๆแล้วยังไม่คายระวังจะได้ลงโบใหม่น่ะคับ

30. sixsent

sixsent New Member Member

56
    0
    0
    ของเเจ่มด้วยครับ

เป็นเหมือนของผมเลยครับ........ตั้งทั้งน๊อตแล้วเกะออกมาลองกดตรงลิ้นก้เด้งดีอยู่เหมือนแต่ไม่คายเหมือนกันเมื่อใส่แรกๆก็คายตอนนี้ไม่คายและ

ผมใส่ในเครื่อง ca18 ไม่เข้าใจเหมือนถอดมาล้างเป่า 2 รอบและไม่คาย....เซ็ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้