ท่านใดเคยเปลี่ยนหน้าตัด ผมขอถามหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nitcha, 2 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    ผมขอถามราคาค่าเปลี่ยนหน้าตัดรถ NV เราหน่อยครับ ท่านที่เคยทำมาแล้วเสียค่าใช้จ่ายไปเท่าไหร่ครับ

2. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ค่าแรง...ไม่แน่ใจครับ....ว่าแต่ที่จะเปลี่ยนคือ จากไฟเบ้าเป็นไฟเต็มป่าวครับ....หรือว่าตาเต็มบ้านเราเป็นวิงโรดนอก

แต่ของผมทำเองครับ....จากไฟเบ้าเป็นตาเต็ม...จากตาเต็มเป็นวิงโรด...ไม่เสียค่าแรงเสียแต่ค่าทำสี ฝากระโปรง+กระจังหน้า+คิ้วใต้ไฟ 1500 บาท

3. Nitcha

640
    1
    0

ผมจะเปลี่ยนจากไฟเบ้าเป็นวิงโรดนอกน่ะครับ

4. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ไฟเบ้าไปเป็นวิงโรดนอก ถ้าจะเอาเนียนๆ แนะนำให้เปลี่ยนหน้าตัดเลยครับ

เพราะต้องตัดเจาะหลายจุดครับ เคยทำเองเล่นเอาเหนื่อยเหมือนกัน ถ้าช่างฝีมือไม่ดี ข้างในอาจดูไม่สวย

ส่วนถ้าไฟเต็ม เป็นวิงโรดนอกหรือไฟกลม จับใส่ได้เลยไขน๊อตอย่างเดียวครับ :)

5. Nitcha

640
    1
    0

ครับ ผมกำลังเปลี่ยนหน้าตัดครับ
    แต่ผมอยากทราบค่าเปลี่ยนของท่านอื่น ๆ ครับ
    เพราะผมกลัวโดนฟันหัวแบะน่ะครับ

6. babyboy

babyboy New Member Member

141
    2
    0
    ติดตามครับ เก็บข้อมูลเผื่อมีโอกาศเปลี่ยนบ้าง

7. Nitcha

640
    1
    0
    คุณเบิ้มบอกราคามาแล้วครับ ประมาณ 4-5 พันบาท เดี๋ยวของผมทำเท่าไหร่จะมาบอกอีกทีนะ

8. babyboy

babyboy New Member Member

141
    2
    0
    ทำเสร็จไวๆ นะครับอยากเห็น

9. มันมี 2 แบบ แบบประหยัด - แบบเทพ (เนียนๆ)
    1.แบบประหยัด ค่าของ ไฟหน้าคู่ละ 2000 ไฟมุมคู่ละ 800 กระจัง 800 ฝากระโปง 1800 ค่าแรง 1000-
    2.แบบเทพเนียนๆ หน้าตัด 8000-15000 แล้วแต่เวอร์ชั่น ไฟเต็ม-ไฟกลม ค่าแรง+ ทำสี อีกตะหาก แต่เปิดฝากาโปงมา หล่อ

10. จิรศักดิ์

จิรศักดิ์ New Member Member

8
    0
    0
    ของผมทำหน้าใหม่เลยคับเอาไฟ NEW civic เลยทำประมาณหมื่นกว่าๆนะคับรถผมอยู่เชียงใหม่

11. Nitcha

640
    1
    0
    เอามาโชว์บ้างสิครับ

12. อั้มลูกตานันต์

อั้มลูกตานันต์ Active Member Lady Member

716
    31
    28
    กำลังรออยู่เหมือนกันจ้า

13. จิรศักดิ์

จิรศักดิ์ New Member Member

8
    0
    0
    โทดทีนะคับพอดีผมย่อรูปไม่เป็นได้แค่นี้นะคับ

14. Nitcha

640
    1
    0
    ว้าว...สวยงามมากมายครับ

15. didomon

2,380
    2
    0
    สวยๆเลย....เอามาชมแบบเต็มๆน่อยจิ

16. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    แหมเข้ากับรถดีจังเลย สวยจริงๆ

NV เรานี่ใส่ไฟหน้า+หน้าแบบไหนก็สวยไปหมดเลยเนอะ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 15:43:41 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 15:43:15 ----------

แหมเข้ากับรถดีจังเลย สวยจริงๆ

NV เรานี่ใส่ไฟหน้า+หน้าแบบไหนก็สวยไปหมดเลยเนอะ

17. อั้มลูกตานันต์

อั้มลูกตานันต์ Active Member Lady Member

716
    31
    28
    ไม่มีราคา ค่าแปลง+ค่าทำสีหรอคับ

18. didomon

2,380
    2
    0
  19. PirushJamm

PirushJamm New Member Member

49
    0
    0
  20. NV_FC

NV_FC New Member Member

31
    0
    0
    มารอชม...ด้วยคนครับ
    ขอชมที่ใส่ NEW CIVIC เเบบเต็มๆด้วยนะครับ ท่าจะหล่อ

21. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    อย่าลืมตั้งชื่อรถ เอาคำมาผสมกันดูนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้