รบกวนขอความช่วยเหลือหน่อยนะครับ...

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย elek, 23 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. elek

elek New Member Member

845
    5
    0
    รบกวนถามหน่อยครับ รถผม 1Jz GTE AT Lpg มีปัญหาครับ

เกียร์มันไม่ยอมเปลื่ยนอะครับวิ่งแล้วมันเหมือนกดO/Dเป็นOFF บางครั้งก็ไม่เป็นเกียร์เปลี่ยนปกติ

แต่ตอนนี้เป็นยาวเลยครับ(หมือนกดO/Dเป็นOFF)อาการแบบนี้คืออะไรครับ

รบกวนขอความช่วยเหลือหน่อยนะครับ...เช็คโค้ดก็เช็คไม่เป็น....ขอบคุณครับ

2. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    สลับกล่องดูครับ

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ลองให้คนที่วายสายไฟให้เช็คให้ดูซิครับ เขาน่าจะรู้ว่าควรเช็คตรงไหน ชัวสุด

4. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    เปิดกล่องดูครับ คาปาซิเตอร์ระเบิดหรือเปล่า...

5. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ระเบิดเลยเหรอ น่ากลัวจัง

6. elek

845
    5
    0
    เดี๋ยวลองดูครับแต่ยังหากล่องสลับไม่ได้เลยครับ

ติดต่อไม่ได้เลยครับเห็นพี่ชายบอกว่าเขาป่วยหนักอาการน่าเป็นห่วงครับ..ใจอยากวายใหม่เลยอะครับPmราคาหน่อยนะครับ..

เดี๋ยวจะลองเปิดดูครับพี่ต้นว่าแต่ถ้ามันระเบิดมันเปลี่ยนได้ใช่ปะครับ

7. JZ_std.

8,075
    74
    0
    พูดซะขนาดดดดดดดดดดดดดดดดตกใจหมดเลยยยยย

มันเเค่ มีคลาบน้ำมันออกมา

ถ้าตัวไหนมีตัวนั้นอะเเละครับ มีปัญหา

ราคาไม่เท่าไร หลอกครับ 10 พันโดยประมาณ

วายสายเก็บสายไฟเข้าเเก้มตัดกล่องฟิวทำกระจกไฟฟ้าใส่ไมล์หน้ามืด ประมาณนั้น

8. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    น่าจะแตกใน.....

9. elek

845
    5
    0
    น่าจะกล่องไปครับ..ลงรูปให้ดูไม่ได้..

ขอบคุณทุกๆท่านนะครับ..

10. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    อะไรแตกครับพี่ป้อม.......เดี๋ยวท้อง

11. JZ_std.

8,075
    74
    0
    โพตินอออออออออไหมครับ ยังทันอยู่มั้ง

ส่งซ่อมเลยนะครับ

12. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
  13. elek

845
    5
    0
    ส่งซ่อมเลยนะครับ[/QUOTE]

ซ่อมเองเรียบร้อยแล้วครับ...โดนไป..13..บาทขาดตัวครับเปลี่ยนตัว..C...ไป..3..ตัว..ตัว..R..อีก.1..ตัว

เกียร์เข้าปกติแล้วครับรู้สึกว่ารอบเครื่องนิ่งขึ้นนะครับ..นึกว่าต้องโดนกล่องใหม่ซะแล้ว..

ผมก็แอบดูมาจากแวปนี้ละครับ..แน่นอนจริงๆนึกว่าจะใช้ไม่ได้แล้ว..

เชื่อมเองมือสั่นดิกๆเลยครับ...ขอบคุณนะครับ..พี่

14. มาให้กำลังจัย
    ตั้มราม2

15. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0

16. มาช่วยดัน
    ตั้มราม2

17. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    มาแอบดู

18. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0

19. elek

845
    5
    0
    ถามอีกนิดครับ...??

สายพานทามฃร์มิ่ง..1.j.bo..มันมีกี่ฟันครับ..?

สายพานหน้าเครื่อง..1.j.bo..มันมีกี่ฟันครับ..?

1jbo....หัวเทียนใช้แบบไหนเบอร์อะไรถึงจะดีและทนคัรบ..?

เกียร์..at..มันเปลื่ยนเร็วเกินไปมันไม่ค่อยต่อเนื่อง...สาเหตุเกิดจากอะไรได้บ่างครับ..(เป็นตั้งแต่กล่องยังไม่เสียครับ)..

ขอบคุณครับ.....

20. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    1. สายพานกี่ฟัน ไม่แน่ใจครับ (รอเซียนๆ มาตอบอีกทีครับ)
    2. หัวเทียน ถ้าติดแก๊ส ใช้ อิเรเดียม เบอร์ 7-8 ก็ได้ครับ
    3. เกียร์เปลี่ยนเร็วมีหลายสาเหตุ เลยครับ เช่น ท่อโล่งเกินไป , เซ็นเซอร์ลิ้นปีกผีเสื้อ เป็นต้นครับ

:D

21. UP UP UP
    ตั้มราม2

22. JZ_std.

8,075
    74
    0
    สายพานทามมิ่ง ไม่เเน่ใจเอาไปเทียบร้านอะไหล่เลย

สายพานหน้าเครื่อง หน้าจะมี 2 ขนาดขึ้นอยู่กับ พูเล่คอมแอร์

หัวเทียน เบอร์ 7-9 ใช้เบอร์ 8 กำลัง ดี เเถวปทุมวัน หัวละ 400+

ถ้าขับใช้งานปรกติผมว่ามันก็เปลี่ยนไวนะ

ถ้าซัดอะครับ จากลากยาวกว่าปรกติหรือเปล่า

รอเจโบอ้อโต้ท่านอื่นมาวินิจฉัยต่อนะครับ

ลองหากล่องใบอื่นมาเสียบซิว่าเป็นไง

23. ชายต้น

3,490
    39
    0
    สัญญาณความเร็วหน้าปัทม์ได้เข้ากล่องหรือเปล่าครับ...

24. elek

845
    5
    0
    ขอบคุณครับ...อยากลองสับกล่องดูแต่หาสับไม่ได้เลยครับ...แถวบ้านกดดีเซลกันหมดเลยครับ..

ไม่แน่ใจครับพี่ต้น..ของผมไมค์..j..เข็ม..ไม่รู้ว่าช่างเขาเข้าให้ปล่าว..มีวิธีเช็คยังไงอะครับ...

ขอบคุณครับ..ท่อผม..2.5..นิ้ว..พักใส้ตรง..แต่ไม่ได้เอาปลายท่อออกท้ายรถ..ครับ...เซ็นเซอร์ลิ้นปีกผีเสื้อ..ต้องเช็ดดูอีกที

ปล.มือใหม่หัดใช้..j..ต้องศึกษาอีกเยอะครับ..รบกวนหน่อยนะครับ...

25. ชายต้น

3,490
    39
    0
    เปิดฝาเอาสายไฟจิ้ม TE1 กับ E1 บิดกุญแจON ดูเอ็นจิ้นครับว่ากระพริบอย่างไร....
    ไฟกระพริบจะเป็นจังหวะ ติด1 ดับ0
    ยกตัวอย่าง ถ้ากระพริบ 3-1จะเป็น 111_1 ลองไปนับดูครับ...

26. elek

845
    5
    0
    ขอบคุณครับพี่ต้น..ลองเช็คแล้วครับวันนี้..โค้ดปกติครับ..ไฟ..o/d..กระพริบตลอดครับ..

เกียร์มันอาจจะปกติ..แต่ผมน่าจะคิดไปเองมากกว่ามั้งครับ...หรือ..เฟีองท้ายจะเบาไป...ต้องเปลื่ยน4.1..ซะมั้ง..ฮิฮิ

ขอบคุณทุกๆท่านนะครับ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้