รบกวนหน่อยคับ เรื่องไฟๆ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย PeppevinE, 3 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PeppevinE

PeppevinE New Member Member

251
    0
    0
    พอดีว่าพอเปิดประตูฝั่งคนขับแล้วไฟในเก๋งมันไม่ติดอ่ะคับ แต่ฝั่งคนนั่งติดปกติ
    แล้วก็ ที่ฉีดน้ำปัดน้ำฝน คาดว่าไม่รู้สายหลวมหลุดตรงไหนรึป่าวคับมันมะติดเลย

พอดีช่วงนี้งานเยอะคับ จะมีเวลาว่างก็คือ หลังจาก4ทุ่มไปแล้ว อู่ส่วนมากก็ปิดไปหมดแล้ว
    เลยอยากลองถามพี่ๆว่า ของพวกนี้เราพอจะงัดแงะซ่อมเองได้รึป่าวคับ
    ถ้าพอทำได้รบกวนผู้รู้ลองบอกวิธึหน่อยนะคับ(ละเอียดหน่อยก็ดีคับพอดีเป็นคนเข้าใจอะไรยาก)

ปล.แตรไม่ดังด้วยคับ T^T

2. dear3231

dear3231 New Member Member

317
    5
    0
    ให้ดู switch ประตูมันจะอยู่ด้านล่างมียางสีดำหุ้มอยู่ครับ ดูสายไฟที่ขาว่าหลุดหรือเปล่า แกะ switch ออกมาทำความสะอาดครับ แล้วดูว่ามันเวลากดแล้วมันเด้งปกติ

ที่ฉีดน้ำ ให้สังเกตว่าได้ยินเสียง Motor ฉีดน้ำทำงานหรือไม่ ถ้าไม่ทำงานสายอาจจะหลุด หรือ motor เสียครับ เปลี่ยนใหม่ประมาณ 300 บาท อย่าลืมตรวจสายน้ำด้วยครับ

3. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    กรณีถ้า มอเตอร์ฉีดน้ำฝนพังจริงๆ ไปซื้อครองถม 100 บาทคับเอาของเก่าไปเทียบก็ได้

แต่ผมเคยเป็น ถ้าไม่ใช่มอเตอร์ ก็เป็นที่สายที่ต่อมาจากกระปุกน้ำมันพับลงทำให้น้ำไม่สามารถผ่านมาได้ ต้องเปิดฝากระโปรงรถ ไล่สายแล้วก็จัดระเบียบให้มันใหม่
    เวลาปิดฝ่ากระโปรงมันจะได้ไม่ทับจนทำให้น้ำมันผ่านมาไม่ได้คับ

ส่วนเรื่องไฟนี่ เกี่ยวกับฟีวส์มั้งคับ รอผู้รู้

4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    มีคนตอบหมดแล้ว อิอิ

5. PeppevinE

PeppevinE New Member Member

251
    0
    0
    ขอบคูรพี่ๆมากเลยคับ เด๋วคืนนี้จาลองทำดูอิอิ
    ปล.ที่ฉีดน้ำไม่มีเสียงอะไรเลยแม้แต่น้อยคับ >^<
    มานเป็นหลังจากทำสีรถอ่ะไม่รู้ช่างใส่สายอะไรไม่แน่นหรือป่าว จาดูตรงไหนอ่ะคับ

6. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    :: มอเตอร์มันจะอยู่ล้อด้านหน้าซ้าย ต้องหมุนล้อไปด้านขวาดูคับ
    :: น่าจะลองเปิดฝากระโปรงแล้วลองกดน้ำให้ฉีดดูก่อนเผื่อสายมันบิดอยู่อะคับ

7. The TUM EH9

The TUM EH9 New Member Member

89
    1
    0
    ตอบหมดแล้ว อิอ

8. DekDee_sk8

DekDee_sk8 New Member Member

191
    0
    0
    ผีหลอกหรือเปล่างับ รถมือสอง น่ากัว *0*

9. punkskate007

3,546
    1
    0
    มี ผะ ผะ ผะ ผัว เอ้ย ผี จริงๆ เหรอคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้