ขอทราบความเห็นเรื่องท่อพักกลางแบบมีใบพัดดูดไอเสียหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย นพพร ถนอมพงษ์, 30 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    มันเวิร์คจริงเหรอ ม้าขึ้นกี่ตัว ในระยะยาวมีปัญหาอะไรหรือเปล่า และแรงขึ้นทั้งต้นแลแะปลายหรือว่าได้อย่างเสียอย่างง ขอความรู้หน่อยครับ Thanks

1. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ใครเคยใช้บอกด้วยครับอยากรู้เหมือนกัน

2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    หน้าตามันเป็นยังไงครับไอ้เจ้าท่อพักกลางแบบมีใบพัด

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ขอดูหน้าตาของมันหน่อย อยากเห็น

4. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ราคาเท่าไร อ่ะพี่ แต่ความเห็นผมนะ อย่าไปใส่เลย พี่ ถ้าให้เดา น่าจะมีใบพัดไปอยู่ในท่อ เดี๋ยวไปขวางไอเสีย เปล่าๆ
    ทำอย่างอื่น ดีกว่าครับ (หายไปไหนอ่ะพี่เดี่๋ยวนี้)

5. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    เป็นท่อ แทน พักกลาง

ข้างในทำเป็นเกลียวแบบโปเตโต้ ยึดตาย บังคับให้อากาศ หมุนวนออกไป ข้างหลังครับ

ร้านบอกว่า ช่วยเรื่องเพิ่มแรงบิดครับ

ผมติดมาแล้ว รถเดิมๆ ทำแต่ ใบพัดนี่แหละครับ ตอนออกตัวดีขึ้นครับ หรือตอนปล่อยไหลๆ แล้วยัดคันเร่งลงไป ก็พุ่งไปได้เลย
    ไม่รอรอบเหมือนเดิมครับ

ล่าสุดไปเขาใหญ่ วิ่งสบายเลยครับ จากเดิมตอนช่วงใกล้ๆ มวกเหล็ก จะเป็นทางขึ้นเขา จะอืดๆ ไม่มีแรงไป รอบนี้ชิวๆ ไหลๆ ไปสบายๆ ครับ

กินน้ำมันลดลงด้วยครับ ไปกลับ ซดแก๊สไปแค่ 11.7 โลลิตร ได้ครับ เฉลี่ยๆ เป็นน้ำมันราวๆ 15.5 โลลิตร

ขับ 120-140 ตลอดทางครับ

รถ auto ปี 96 ครับ ^^

6. no.69

no.69 Active Member Member

234
    51
    28
    รถพี่โต้งยังแรงไม่สะจัยใช่ม่ะ อิอิ

7. ใส่แล้วต้อง Upgrade ระบบเบรค และช่วงล่างด้วยนะ มันแรงขึ้น เด๋วเอาไม่อยู่

8. ม่ายช่ายอย่างงั้น แค่อยากรู้เฉยๆ เพราะเห็นมีกระทู้อื่นในเวปนี้พูดถึงท่ออย่างว่าอยู่ตอนเนี้ อ้อ! รถผมเวลานี้อาการไม่ค่อยปรกติเท่าไหร่ คงเป็นเพราะเครื่องในเริ่มแย่แล้ว อัดกันจนใกล้ลาโลง

9. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0

อ่านแล้วอยากเสียตังทำ สงสัยต้องลองซะแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้