อยากไปคลองห้าด้วยครับต้องทำยังไงบ้าง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย oasis69, 6 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oasis69

oasis69 New Member Member

29
    0
    0
    อยากไปคลองห้าด้วยครับต้องทำยังไงบ้างครับพอดีขับ b14 ครับ อยากไปด้วยครับ:cry::cry::cry:

2. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ไปได้เลยคับ เจอใครที่งานพูดคุยได้เลยจ้า สมาชิกที่นี่ใจดีหมด

3. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    ตามนั้นเลยคาบบบบ

4. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ไปได้เลยครับ

5. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ยินดีต้อนรับคร๊าบ

6. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ไปแต่ตัวกับหัวใจอะ(อ้อเอารถไปด้วย)

7. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    กำตัง ค่าผ่านประตูไปด้วยเด้อ อันนี้สำมะคัน

8. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    สตาร์ดรถ แวะเติมน้ำมัน แล้วมาเฮฮากันได้เลยครับท่าน

รับรองท่านจะติดจายยยยยยยยยย
    :cool::cool:

9. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
    ผมก็อยากไปอ่าค้าบ พี่ๆ แต่รถผมเดิมเกือบทั้งคัน ไปแล้วจาไปคุยอะไรกะใครรู้เรื่องไหมคึ้าบเนี่ย ยังไม่เคยไปด้วยอ่าค้าบ

10. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ไม่ต้องกัวค้าบคนเราต้องมีครั้งแรก

ครั้งแรกก้อเดิมๆกันทั้งนั้น
    :)

11. mafialady

mafialady New Member Member

235
    22
    0
    ไปได้เลยครับ ทุกคนยินต้อนรับครับผม เมื่อก่อนผมก้ออยู่แต่บ้านนั่งหาอะไหล่ก้อใช้เซิซหาในกูเกิ้ล แล้วก้อได้ไปเจอเว็ปหนึ่ง หลังจากที่ผมอ่านสิ่งที่ผมต้องการแล้วผมก้อเลยดูหน้าอื่นๆ ก้อเห็นมีสมาชิกหลายคนพูดคุยกันเฮฮาบ้าง เครียดบ้าง เราก้ออ่านๆไปนานๆเข้าก้อเลยสมัครสมาชิกเว็ปแล้วก้อไปแสดงความคิดเห็น ถูกบ้างผิดบ้างเดี๋ยวก้อมีคนเข้ามาค้านเข้ามาหนุนตามเรื่องตามราว มีวันหนึ่งผมไปอ่านเจอกระทู้ที่เขาแข่งแดร็กกันก้อเลยตัดสินใจสมัครสมาชิกถาวร(คลับนั้นเขาจำกัดรถเฉพาะสมาชิกถาวร)เพื่อที่จะไปร่วมแข่งขัน และแล้วก้อถึงวันเวลาที่เขาแข่งขัน ผมก้อไปสนามแต่เช้า(ประมาณคันที่4ที่เข้าสนามวันนั้น)เจอคนน้อยๆผมก้อเข้าไปทักทาย คนหนึ่งอัธยาศัยดีมากพูดคุยกับผมแบบเป็นกันเองส่วนอีกสองคนไม่ค่อยคุยกับผมสักเท่าไร ผมก้อคิดว่า"มันก้อต้องมีบ้างแหละวะ" จากตรงนั้นวันนั้นผมแข่งเองคนเดียวไม่มีคนดูเวลาไม่ได้คุยกับใคร แต่ถ้าว่างๆผมก้อพยายามเข้าไปเสนอหน้าคุยกับเขาบ้าง และก้อเหมือนเดิมเจอบางคนก้อคุยบางคนก้อไม่คุย กลับบ้านวันนั้นเป็นอันว่าผมไม่ได้อะไรกลับมาเลยจำหน้าจำชื่อคนในคลับนั้นได้แค่คนสองคน แต่ผมก้อยังคงเข้าเว็ปนั้นและพยายามหาดูว่าเขามิตติ้งกันที่ไหนเวลาอะไร พอได้จังหวะผมก้อเลยเข้าไปมิตติ้งกับเขาวะเลย เข้าไปแรกๆก้อเป็นเหมือนวันงานแข่งแดร็ก แต่ดีกว่าตรงที่วันมิตติ้งเขาเน้นพูดคุยกันมากกว่า พอเขาเริ่มตั้งวงเหล้าผมก้อเดินไปเสนอหน้า(เข้าทางแฮะเพราะเขาชวนเราดื่มด้วย)พอเหล้าเข้าปากดูเหมือนว่าอะไรอะไรมันก้อลื่นไปหมด มิตติ้งครั้งแรกมีเพื่อนเพิ่มขึ้นมาสัก5-6คนครั้งที่สองได้เพื่อนมาอีกหลายคน หลายครั้งเข้าเรากลายเป็นที่รู้จักของคนทุกคนในนั้น และถึงวันนี้ผมก้อกลายเป็นบุคคลสำคัญในคลับไปซะแล้ว ก้อเลยอยากฝากบอกท่านที่คิดอยากจะเข้ามาสัมผัสกับคำว่า"มิตรภาพของการมีคลับ" 1.จงอย่าคิดว่าตัวเรานี้ต้องเป็นคนสำคัญ 2.จงกล้าที่จะพูดกับคนแปลกหน้า 3.คุยมากๆแต่อย่าพูดมาก 4.ให้ความช่วยเหลือกับคนอื่นเท่าที่พอจะช่วยได้ 5.ให้ความช่วยเหลือในงานของคลับ
    ปล.ยาวไปหน่อยแต่คิดว่าคงเป็นประโยชน์นะครับ

12. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ไปครั้งแรกก็เดิมสนิท ตอนนี้ก็ยังเดิมสนิทคร๊าบบบบ

13. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0

ตามพี่หนึ่งไปเลยครับ สังคม คาร์คลับมีแต่เรื่องดีๆให้กันครับ

มีอยู่ครั้งนึงผมไปแข่งรถที่ BRC วันนั้นวันชิง ผมมีคะแนนอยู่ที่ 2 แต่รถพัง

พี่หนึ่งไปดูทั้งๆที่อยุ่คนละคลับ พี่แกให้ผมเอารถลงไปแข่งแทนรถผมที่พัง

จนผมได้รางวัลมา กดซะควันกลบตูดเลย แถมตอนขากลับยังตามปิดท้ายมาส่งจนถึงอู่

:D:D:D

14. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    นี่เหละ :D

15. Crony_A

4,017
    12
    0
    สรุป...ไปด้วยกันนะคับ คุณ TTA... เจอกันเที่ยงวันเสาร์คับผม

16. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    ต้องทำไงบ้าง

เข้าสนาม ต้องมี 80

ลงวิ่งต้องมี 400 แล้วก็น้ำมันในถัง

นอกนั้นไม่ต้องเตรียมไรแล้วคร้าบ ไปคลอง 5 ให้ถูกก็พอ ...

17. kag_za

kag_za New Member Member

160
    0
    0
    ผมไปด้วยได้มั้ยครับอยากไปอ่ะ
    รถก้อเดิมๆๆเก่าๆนิดนึง

18. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

ได้เลยค้าบ

19. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    มาเลย มาเลย ครับ ไม่ต้องเกร็ง อิอิ

20. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    รู้สึกเกร็งมากเลย ฉึก ฉึก

21. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ท่าน พี่โอ้ต ละว่ายังไง มาไม่มา ป้าบ ป้าบ

22. Crony_A

4,017
    12
    0
    ยังไง ยังไง ไปป่าว หวังว่าท่านพี่คงจะว่างนะคร๊าบ หุหุหุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้