ภาพงาน GoodYear Drift Series สนาม 3 บนเขื่อนที่ยาวที่สุดในโลก จังหวัดนครนายก

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย Ton@CityMania, 20 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ก่อนอื่นเลยต้องขอขอบคุณ Screen Garage ที่ให้ผมไปเป็นมือปืนโลกพระจันทร์ ยิงภาพให้กับทีม และขอบคุณ Motor Tracks ที่ให้สิทธิพิเศษสมนาคุณมิดไนท์เซล ( ซะงั้น ) ในการร่วมกับทีมงาน ไปยิงภาพตามแนวขอบสนามต่างๆ งานเพิ่งจะเสร็จเมื่อวานตอนกลางคืน วันนี้นั่งย่อภาพกับใส่โลโก้นิดหน่อยใช้เวลา 2 ชม. ต้องขออภัย เพราะไม่ได้ทำการปรับแต่งภาพใส่ effect เลย เอาเป็นว่า ดูๆกันไปดิบๆเลยนะครับ เหมือนเดิม กล้องกิ๊กก๊อกสำหรับสมัยนี้ nikon d90 เมื่อก่อนเป็นกล้องเทพ เด๋วนี้ เป็นกล้องหัดถ่ายสำหรับวงการถ่ายภาพไปซะแระ เหอๆ ไปชมกันเลยครับ

สำหรับสนามนี้ อย่างที่ทราบกันดี goodyear ลงทุน จัดสนามบนเขื่อนขุนด่านฯ จ.นครนายก ซึ่งจังหวัดนี้เป็นสถานที่ท่องเที่ยวที่ใกล้กรุงเทพมากที่สุดก็ว่าได้ เดินทางใช้เวลาแป๊บเดียว นั่งตูดยังไม่ร้อนเลย ก็ถึงแล้วคับ ที่ท่องเที่ยวก็มีน้ำตก ซะส่วนใหญ่ ไม่ว่าจะเป็นน้ำตกนางรอง วังตระไคร้ เป็นต้น... ผู้ที่ได้ไปจังหวัดนี้จะเห็นได้เลยว่า สมกับคำขวัญที่กล่าวไว้จริงๆว่า "นครนายกเมืองในฝันที่ใกล้กรุง ภูเขางาม น้ำตกสวย รวยธรรมชาติปราศจากมลพิษ" อันนี้ เป็นจริงทุกถ้อยคำจริงๆครับ แหม่ ทีแรกนึกว่าจะดริ๊ฟกันตามขึ้นเขาเลย ตกใจหมด ขืนถ้าดริ๊ฟท์กันแบบนั้น คงจะไม่ดีแน่ เพราะโอกาสเกิดอันตรายก็มีมากขึ้น

จึงจัดที่ลานจอดรถด้านบน ซึ่งมีพื้นที่เพียงพอในการแข่งขัน ไม่กว้างแล้วก็ไม่แคบจนเกินไปครับ

แต่ที่สำคัญ ได้อารมณ์มากๆ ไม่ว่าจะเป็น ดริ๊ฟท์เตอร์ หรือคนดู เพราะจะเห็นแบรคกราวน์ด้านหลังเป็นเขื่อน ภูเขาสวยๆ อากาศเย็นสบาย

ทางต่างระดับของหุบเขา ทำให้ติดตั้งสแตนผู้เข้าชมได้อย่างลงตัว ยิ่งเพิ่มวิศัยทรรศ ในการชมการแข่งขันได้โคตรดีเลยหล่ะ

แต่ละจุดผู้จัด ได้คำนวนถึงความปลอดภัยไว้อยู่แล้ว ซึ่งไม่ต้องห่วงถึงอันตรายใดๆที่รถจะตกเขื่อนแน่นอน

และทางฝั่งกรรมการ ก็สามารถมองเห็น และพิจารณาคะแนนได้อย่างเต็มที่เพราะอยู่ในระดับสูงและมองครอบคลุมเลยทีเดียว

รั้วกัน มีทั้งยาง ปูน ถังน้ำ แถมรอบๆสนาม มีท่อระบายน้ำ รับรองถ้าเกิดอุบัติเหตุ รถไม่ถึงคนดูแน่นอนครับ

ป้ายเขื่อนที่ยิ่งใหญ่ สวยงาม บวกกับทัศนียภาพของภูเขาแม่น้ำ ลงตัวมากๆครับ

นี่ผมพูดออกแนวสารคดีเกินไปป่าวเนี่ย เริ่มเอาวิชาความรู้ที่เรียนจบสาขาท่องเที่ยวกลับมาใช้ซะงั้น เอ่อ.. ได้ใช้ก็วันนี้แหล่ะว้า กลับมาดูที่สนามกันดีกว่า พี่บี motor tracks มีรถแปลกๆมานำเสนออยู่เรื่อยเลย ดีครับ ไม่เบื่อดี

มีการลงทะเบียนเข้างาน

และมีรถรับส่งขึ้นลงเขื่อน เพราะรถทุกคันต้องจอดด้านล่าง เพื่อไม่ให้จารจร ติดขัด

มาดูทางด้านบน ฝั่งกิจกรรมหลังสแตนคนดูกันบ้าง พื้นที่กว้างขวาง ตรงกลางมีรถโชว์ ส่วนด้านรอบๆมีบูธต่างๆครับ

บนสแตน ก็จะมีบูธของ canon goodyear ptt

ชมจากภาพ ลองจินตนาการกันตามไปนะครับ สำหรับผู้ที่ไม่ได้ไปดู

มุมกว้างๆของวงเวียน

ทีมงาน จัดไว้เป็นอย่างดี

กรรมการต่างชาติ เดินชมสถานที่ ปรับเปลี่ยนและตรวจสอบความพร้อม

ปลายท่อไอเสีย ก็ได้มีการบังคับให้ใส่ปลายงอลงพื้น ช่วยในการซับเสียงได้ดีทีเดียวครับ

เก็บตกมอไซค์งามๆสักนิด

ช่วงเช้าก็มีการประชุมนักแข่งเพื่อชี้แจงรายละเอียดในการแข่งขัน

แต่ละพิท ก็เตรียมล้อกันมากมาย

ภาคสนามเจ้าเก่า กับพี่โก้ กับหน้าตาอันพร้อมมมมม ( มั้ง )

อุปกรณ์ในการเปลี่ยนยางมีพร้อม

ถ่ายเล่นกันหน่อยหลังจากประชุมเสร็จ

กุนซือใหญ่แห่ง goodyear

PTT ก็พร้อมแล้ว ทุกทีมพร้อม ทีมใหญ่ๆที่ไม่เห็นในงานนี้ ก็มีเพียงแต่ ทีม กระทิงแดง

ิเปิดให้ซ้อมกันแล้ว

มีป้ายบอกทางด้วย ได้ฟิว street racing นิดนึง

มาดูรถที่เข้าแข่งขันกันบ้างใครเป็นใครดูกันเอาเองเลยครับ มุมนี้ หมอกเริ่มลง ฝนตกบางๆ ได้ฟิวมากคับ

[[​IMG]

รถในฝันของใครหลายๆคน แหม่ สวยจริงๆ ทีม overdrive ส่งเข้าประกวด อิอิ

ฝนเริ่มตกแรงขึ้น

แรงขึ้นอีก

ตกแรงจนต้องพักการซ้อมสัก 15 นาที เพื่อรอดูอากาศ บุคคลในภาพทำให้มีงานนี้ พี่ก้องเกียรติ

เก็บตกนิดหน่อย สำหรับรถที่รอการแข่งขันแล้วฝนตกหนักจึงต้องกลับเข้าพิท

อีกคัน

และอีกคัน จะว่าไป รูปตอนฝนตก ก็สวยดีนะ เหอๆ

รถดริ๊ฟท์ส่วนใหญ่ไม่มีแอร์ เฮียหนึ่ง ราชาแม็ก เลยจัดแอร์กี่ไปติด อิอิ

กลับมาดูบรรยากาศอื่นๆต่อดีกว่า ที่บูธของ TAMIYA ก็เอารถบังคับดริ๊ฟท์มาขาย เห็นแล้วอยากเล่นเลยไปขอสัมผัสนิดนึง

เครื่องเสียงก็มีนะครับ

เต้นท์ขายอาหาร ค่อนข้างขายดีมาก รุมกันตรึม ขายแทบไม่ทัน

หมอกเริ่มลง อากาศเย็นสบาย นี่ถ้าเดือนหน้า เข้าหน้าหนาวแล้ว ที่นี่เป็นที่แรกที่อยากจะมานะครับ เพราะใกล้กทม.มากจริงๆ

ส่วนบูธของ goodyear ก็มีรถสวยๆมาโชว์พร้อมกับยาง goodyear และของที่ระลึกต่างๆ

เหมือนเดิมสัญลักษณ์ประจำ goodyear คือเจ้าบอลลูนตัวนี้

อีกสักภาพ จะได้รู้ว่า มาถึงเขื่อนแล้ว

เก็บตกตามไหล่ทาง อิอิ สาวๆพริตตี้น่ารักๆจาก overdrive

พี่นนท์ สนามนี้ หมุนไป 3 รอบ มีเครียดนิดนึงแต่พอควอลิฟายจริง เข้าอันดับต้นๆ โอ้ว ฟอร์มยังดีอยู่คับ

เปิดให้ซ้อม พร้อมเตือนนักแข่งทุกท่านระมัดระวังเนื่องจากสนามลื่น

ใส่กันเต็มที่ ลีลาไม่น้อยหน้าใคร goodyear ส่งเข้าประกวด

เบิร์นเยอะๆช่วยได้จ้า เอ็ม the star

Hot มากจริงๆสำหรับ เสี่ยดี โก๋แก่

กรรมการรอบสนาม ทำงานกันได้ดีมาก

มีการยิงสปีดกันด้วย ยิ่งเร็วคะแนนยิ่งดี

รถเซอวิสต่างๆพร้อมทุกสถานการณ์

อีกภาพยืนยันว่า DRIFT มาถึงเขื่อนแล้ว

ระหว่างขั้นเวลา ก็ได้พิธีกรมาดูแลต่อ

มีรางวัลแจกตลอดเวลา ไม่ว่าจะเป็นเสื้อ ยาง ฯลฯ

เก็บตกน่ารักๆ ขอบแทรค

รถของนคร ก็หลุดเหมือนกันสนามนี้เลยไม่ไหว

แต่สาวๆก็กรี๊ดกันเยอะ เนื่องจากคนขับหน้าตาดี

รถของนายมอส maxxis ก็พุ่งเข้าชนเช่นกัน แต่ทุกอุบัติเหตุ ไม่มีใครเป็นอะไร เนื่องจาก safety เป็นอย่างดี

มอนิเตอร์ มีทุกมุม มองกันได้ทั่วสนาม

ผู้หลักผู้ใหญ่ ร่วมเข้าชมงานด้วย ได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดี

มีบูธส่งเสริมการท่องเที่ยวด้วย

เริ่มการแข่งขันแล้ว นักแข่งที่เข้ารอบทั้ง 16 คันต้องมาจอดโชว์รถกันหน่อย

การแข่งขันกำลังจะเริ่มขึ้นครับ

หลังจากถวายสดุดีเสร็จ ก็เริ่มทยอยไปเตรียมรถ

เพื่อจะแข่งขันกันต่อเลย

มาดูกันเลยครับ การแข่งขันในรอบ คัดเหลือ 8

และค่อยๆเหลือ 4

ชิงที่ 3

และชิงที่ 1

ผลออกมาจะเป็นอย่างไร ทุกคนลุ้นตัวโก่ง

และในที่สุด เสี่ยดี โก๋แก่ ก็ได้รับที่ 1 ไป ที่ 2 เป็นของน้องเอส goodyear และที่ 3 อเล็กซ์ นิวซีแลนด์

ไว้มารอดูสนาม 4 อีกทีครับ ต่อเนื่องกันเลย สำหรับสนาม 3 นี้ขอลาไปด้วยภาพตอนดึก กับการโชว์เครื่องเสียงและโคโยตี้ สวัสดี

แก้ไขล่าสุด: 20 กันยายน 2010
  2. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    สวยครับ ขอบคุณครับ

3. RINDA_MAN

RINDA_MAN New Member Member

125
    2
    0
    ขอบคุณครับ

4. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ขอบคุณมากๆครับภาพสวยเช่นเคยครับ..

ชอบกางเกง goodyear จริงๆ...

5. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    ผมว่าเป็นสนามที่สวยที่สุดเลยมั้งเนี่ย..

6. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    ขอบคุณครับ สวยมาก

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    รูปสวยคมมากคับ ชอบทุกรูปคับ++++

8. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    ไม่หล่อห้ามเอามาลง......ขอบคุงคับ

9. FD-TH

FD-TH New Member Member

42
    2
    0
    ขอบคุณ คุณต้น ครับ สวยมากๆ

10. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    ขอบคุณคับ

11. MooJa

MooJa New Member Member

648
    3
    0
    สวยครับ

12. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    พี่ป้อมชอมเหมือนผมเลยครับ อิอิ กางเกงค่ายนี้ทำใจหายมาหลายรอบแล้ว อิอิ

13. sk1

sk1 New Member Member

243
    3
    0
    ขอบคุณครับ รูปสวยมาก

14. Worksbell Thailand

Worksbell Thailand New Member Member

319
    0
    0
    รูปสวยมากเลยครับ

15. Golf Diff

Golf Diff New Member Privilege

325
    0
    0
    รูปสวยมากคับ เหมือนเดิม

ชอบกางเกง goodyear เอามากกกกกก ใหญ่ดี

16. Golf Diff

Golf Diff New Member Privilege

325
    0
    0
    รูปสวยมากคับ เหมือนเดิม

ชอบกางเกง goodyear เอามากกกกกก ใหญ่ดี

17. เจน

เจน New Member Member

315
    4
    0
    รูปสวยมากครับ..

18. ปูเป้คุง

ปูเป้คุง Active Member VIP

1,057
    4
    38
    ขอบคุบคับ

19. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    สนามนี้ นคร ไม่น่าเลย สู้ๆๆนะเพื่อน อิอิ

20. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    รูปสวย บรรยากาศดี

21. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    ทุกภาพถูกใจ อิอิ ช่างภาพ คงกดกัน หลาย พัน รูป

22. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    แหม เกบของเสดยังแวบไปถ่ายโคโยตี้อีกนะ

23. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    สวยทุกภาพ

ขอบคุณนะครับ

24. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ถูกใจทุกภาพ . .

25. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ขอบคุณคับ

26. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    ภาพสวย บรรยากาศดี ขอบคุณคับ

27. straday

straday New Member Member

138
    0
    0
    ขอบคุณครับ

28. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขอบคุณคราบ

29. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ขอบคุณครับ รถมิดเยอะจัง

30. NOTE WAPP WAPP

NOTE WAPP WAPP New Member VIP

433
    9
    0
    ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้