มันเป็นเรื่องจริงที่....หลายๆคนรับไม่ได้

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย p_sutipoj, 11 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ในวงการแข่งรถเรื่องเรารับไม่ได้ก็คือ

รถตัวเองไม่แรง หรือแรงสู้คนอื่นไม่ได้ ยิ่งในสนามแล้ว ความแรงกับศักศรีมันค้ำคอ อยู่หากจะแพ้ก็ต้องแพ้อย่างมีฟอร์ม

อีกเรื่องที่ยอมรับไม่ได้ก็คือ ฝีมือสู้เค้าไม่ได้ไม่มีใครยอมรับมักจะไปโทษว่ารถไม่ดียางไม่ดี ประมาณนี้

ในการแข่งรถ เราจะมาแยกไม่ได้หรอกว่ารถดีหรือไม่ดีพลาดหรือว่าซวยหรือโชคดี ไม่มีหรอกครับ การได้เปรียบเสียเปรียบในการแข่งขันมันเป็นเรื่องธรรมดา ก็เหมือนกติกาที่เขียนไว้ เพื่อนต้องการให้ไม่มีการได้เปรียบเสียเปรียบกันมากเกินไป ดังนั้นมันก็เป็นเรื่องเผด็จการแต่แรกแล้ว คำตัดสินก็เป็นเผด็จการ ว่าไหม

ฉะนั้น หากเรามองว่าการแข่งรถเหมือนการดำเนินชีวิต ระหว่างการแข่งขันเป็นเหมือนอุปสรรค ไม่ว่ารถที่เราเตรียมมาหรือว่าเราขับพลาดเพราะว่าสนามมันลื่น ถนนเป็นเปียก หากจบการแข่งขันไปแล้ว นั่นคือเราทำดีที่สุดแล้ว ถ้าเรารู้ว่า คันที่ตามหลังมารอเราพลาด ฉันท์ใด หากเราตามหลังเขาเราก็รอเค้าพลาดเหมือนกัน........ ดังนั้น นิ่งไว้ไอ้เสือ..............

2. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    คนคำนวณหรือจะสู้ฟ้าลิขิต

3. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    คำคมครับ สุดยอดเลยพี่

4. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    คมมากบาดใจผม อิอิ
    สู้ครับพี่ ก็เห็นๆกันอยู่ว่ารถโมดิฟายความแรงมาก็ไม่ได้ผิดกันมาก ไม่ถึงกับวิ่งฉีกกันเป็นทุ่งขึ้นกับโอกาสและจังหวะเข้าไลน์มากกว่าพี่ ว่าเมื่อไหร่เราได้เปรียบก็ต้องพยายามขึ้นให้ได้ แล้วต้องทิ้งไปได้จนถึงเส้นชัยครับ พยายามขับตามสไตล์ที่เป็นตัวเราดีสุด
    อย่าไปรนตามคันหลังมากครับ....อย่างไงก็ติดตามให้กำลังใจโค้ชเจี๊ยบอยู่นะครับ

5. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    ถ้าตามหลังแล้วสบายใจ ขึ้นไปแล้วเหนื่อยใจ ขอแซงโค้งสุดท้าย ถึงจะยากแต่ มันต้องมีโอกาศครับ งานนี้ที่ 1 ครับโค้ช

6. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    มันเป็นสัจธรรม(Animal Will Do)ของวงการคับ น้ำนิ่งไหลลึกเข้าไว้

7. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    จะคมไปไหนว่ะเนี่ยโค๊ช

8. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ลองคิดดูนะใครเค้าอยากจะมาเล่นด้วย ก็แค่คาร์คลับ ที่ลงไปลองรถลองช่วงล่าง รายการขำๆวิ่งกัน 5-6รอบ วิ่งกัน 1นาที18 กันเพียบเลย ใครเค้าจะกล้ามาเล่นด้วย

ถ้าหลายคนรู้ว่ามานะวิ่งกัน นาที14-15 กันแล้ว ใช่ครับ อันนั้นเค้าเป็นยอดมนุษย์จริง เค้าเกิดมาเพื่อนสิ่งนี้ แต่นาที 1.18 นี่ไม่ธรรมดานะ กับยางเรเดียลแม็กซิส

มือใหม่ๆซิงๆ เมื่อก่อนมิดไนท์ตามถนนเหมือนกัน ผมและเพื่อนพี่น้องเป็นเกียรติอย่างยิ่งที่อย่างน้อย ก็ทำให้อ็อฟเค้าแสดงความสามารถได้อย่างน่าภาคภูมิใจ....

แต่อย่านิ่งนอนใจไป เพื่อนทุกคนในสนาม วิ่งจ่อ นาที20กันหลายครับ เช่น พี่เคดราก้อน บูทส์ 20 วิ่ง นาที 22 ถ้าเปิดบูทส์เมื่อไหร่ น่ากลัวแน่นอน

พี่บีวีโก้ วิ่งขำๆนาที21 ถ้าพี่บีได้ยางไม่ต้องใส่ยางเบอร์เซน ปี04 -05 เวลาทะลุ นาที20 แน่นอนครับ พี่เปาออสซี่ รถพี่เปาสมบูรณ์ดีมากครับจากการเอาใจใส่ดูแล

อย่างสม่ำเสมอ แต่....รถพี่เปาสูงไป อาจจะต้องโหลดให้เตี้ยกว่านี้ครับเวลาถึงจะลง เพราะว่าในโค้งพี่เปารถไม่ให้ เตี้ยอีกหน่อย 1-2 นิ้ว เข้าให้ยางละลายได้เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้