สอบถามเรื่องร้านทำช่วงล่างหน่อยครับ (ไปซ่อมมาเเล้วครับ)

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย taxi39, 10 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. taxi39

taxi39 New Member Member

284
    0
    0
    สวัสดีครับพี่ๆ ผมมีเรื่องรบกวนถามพี่ๆหน่อยครับ
    ผมใช้ nv แวน

ปัญหาที่1 ช่วงล่างมันดังอะครับ เช่นเวลา เลี้ยว หรือออกตัว หรือ ขับปกติ
    อยู่ๆก็มีเสียงดัง กรึดๆ ผมดูไม่ออกเลยว่าเป็นที่อะไร เพราะมันดังได้ทุกสถานะการ แม้กระทั้ง เวลาเเตะเบรค
    เเต่มันจะได้ยินช่วงตอนใช้ความเร็วไม่สูงนัก
    อาการนี้ เป็นหลังจาก พ่อผมเอารถไปเปลี่ยนบ้าเบรคมา แต่ผมว่ามันก็ไม่น่าจะเกี่ยว

ปัญหาที่2 อันนี้ เป็นมานานเเล้วครับ คือเวลาปล่อยคลัตช์ จะมีเสียง ตึ่งๆ ออกมาจากด้านหน้ารถ
    ต้องคอยเลี้ยงคลัตช์ ตลอด ซึ่ง บางครั้งทำให้ออกตัวไว ไม่ได้ (เซง โดนบีบเเตรไล่)
    ผมก็พยาหาดูว่าเป็นที่อะไร ไม่เเน่ใจว่ายางเเท่นเครื่องขาดรึปล่าว เอาไฟฉายส่องดูเเล้วมัน เหมือนจะขาดๆ
    ทีแรกผมว่าจะทำตอนลงเครื่องใหม่ทีเดียวเลย ผมเลยทนขับมาสักพักเเล้วครับ เเต่มันไม่ไหว ขับรถแบบพะว้าพะวงอะครับ
    มีเสียงตลอด เเล้วอีกอย่างคือกว่าจะมีตังลงเครื่องคงเก็บตังอีกนานด้วย เลยคิดว่าทำไปก่อนดีกว่า เพื่อความปลอดภัย
    อยากสอบถามว่า ระแวก ฝั่งธน พี่ๆมีร้าน มีร้านทำช่วงล่างร้านไหนแนะนำมั่งครับ ขอแบบราคาไม่แรงมาก ตอนนี้ผมจนมากครับ
    เเล้ว จากที่ฟังมาพอจะวิเคราะห์ได้ไหมครับว่าเป็นที่อะไร เเล้วถ้าซ่อม งบน่าจะอยู่ที่เท่าไร
    ขอบคุณพี่ๆมากครับ

ไปซ่อมมาเเล้วครับ

หลังจากได้รับฟังความคิดจากพวกพี่ๆ วันนี้ ผมเอารถไปซ่อมมาเเล้วครับ ไปซ่อมที่อยู่ประจำของพ่อ อู่นี้คนขับแท็กซี่มาซ่อมกันเยอะครับ
    (พี่บางคนยังไม่รู้ NVที่ผมใช้อยู่เป็นรถ แท็กซี่พ่อมาก่อนครับ ตอนนี้พ่อไม่ได้ใช้เเล้ว ผมเอามาใช้ต่อ)
    มาถึงร้าน รถก็เยอะครับ โดยเฉพาะเเท็กซี่ ช่างลองขับดู บอกว่า เปลี่ยน หมด?? ผมเลย ไปซื้ออะไหล่ตามช่างว่ามาครับ อะไหล่ไทยมือ1

บรรยากาศ อู่ ช่างเมืองครับ

เห็นเเล้วตัวการ ยางหุ้มขาด

นี่ก็ขาด

เรื่องยางแท่นเครื่อง(ปัญหาที่2) ผมก็ว่าตอนมองจากด้านนอก คิดว่ามันยังขาดไม่เยอะ วันนี้ผมเลยบอกให้ช่างเปลี่ยนด้วย ถอดออกมา เหลือแค่นี้!! โอ้ว พระเจ้า!

อู่นี้มีช่าง3คนครับ..... มาทำรถผม เป็นหลักคนเดียว ทำตั้งแต่เช้ายันเย็น เหอะๆ

ใกล้เสร็จเเล้ว น้องNV จะหายเเล้วนะ

รูปอะไหล่ที่เสียหายครับ
    ผมจะหมั่นดูแลรถกว่านี้ อุตสาห์เรียนช่างมาก เฮ้อ! ดูจาก อะไหลที่เสียหาย เเสดงว่า ไม่ได้ดูแลรถเลย เรา -*-

ยางกันฝุ่นแรค ขาดทั้ง 2ข้างเลย !!

อีกตัวครับ

ยางหุ้มเพลา ขาด 1ข้าง ตัวนอก และตัวใน

ตัวนี้หนักเลย ....

ยางกันฝุ่นคันชัก

ยางแท่นเครื่อง!

อันนี้บูชตรงไหนไม่รู้ครับ

ตัวนี้ก็ยางแท่นเครื่อง ตัวที่อยู่ใกล้ๆกับ พัดลมหม้อน้ำ ที่แรก ผมนึกว่าวันเป็นตัวกันหลุด เพราะก่อนถอดมองเเล้ว ไม่มียางเลย เลยลองเอามือจับดู มันเหมือนยางขาดๆ ผมเลย ให้ช่างเปลี่ยนด้วย

ตัวนี้ก็เปลี่ยน2ด้านเลย

ภาพรวมๆ

รวมค่าอะไหล่
    1. ลูกหมาก..............................................350*2ลูก = 700 บาท
    2. บูชปีกนกใหญ่........................................260*2ลูก = 520 บาท
    3.
    บูชปีกนกเล็ก ........................................100*2ลูก = 200 บาท
    4. ยางกันฝุ่นเเร็ค ......................................150*2อัน = 300 บาท
    5.
    ยางแท่นเครื่องด้านซ้าย.............................200*1อัน = 200 บาท (ที่จริง น่าจะซื้อกับพี่แอร์ ตัวละ100บาทเอง ได้ของยุ่นด้วย T_T)
    6. บูชรอง กันโคลงล่าง ................................ 10*4ลูก = 40 บาท
    7. ยางกันฝุ่นคันชัก ........................................30*2อัน = 60 บาท
    8. แท่นเครื่อง(ตัวใกล้กับพัดลม) .......................300*1ตัว = 300 บาท
    9. ยางกันฝุ่นเพลาขับ1ข้าง(ตัวนอกและตัวใน)........280*1ชุด = 280 บาท

ค่าอะไหล่ 2,600 บาท

ค่าแรงช่าง 800 บาท แพงไหมอ่าครับ

อู่ที่นี่ ต้องวิ่ง อะไหล่เอง
    ที่สำคัญ มีอะไหล่บางตัว ที่ช่างบอกไม่ต้องเปลี่ยนไม่จำเป็น เช่น ยางเเท่นเครื่อง ยางกันฝุ่นเพลา เเต่พอถอดออกมา เเล้วหมดสภาพเลย -*-
    นี่หรอ ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยน????? (ผมเองต้อง ขอร้องให้ช่างช่วยเปลี่ยน มีที่ไหนหว่า?? งง?? หรือว่าขี้เกียจ??)

เเต่ผมไม่อะไรมากหรอกครับ เพราะทำอู่นี้เพราะเป็นอู่ประจำของคุณพ่อ ตอนที่เขาขับเเท็กซี่....

ออกจากอู่มา 5โมงครึ่ง ผมไปตั้งศูนย์ที่ "บริดสโตน" อีก250 บาท

สรุปผล ค่าใช้จ่ายในครั้งนี้ 2600+800+250 = 3,650 บาท

เงียบสนิท ครับ หายหมดทุกเสียง

จนไปนานเลยผม ลำบากเน้อ คนยังไม่ได้ทำงานอ่าครับ อือๆ

ขอขอบคุณ

อู่ช่างเมืองที่ซ่อมรถผมให้หายเงียบดี ถึงเเม้ช่างจะไม่ค่อยโอเค แต่ผมก็สู้จน น้องNV เสร็จได้ (ผมวิ่งไปร้านอะไหล่ตั้ง 4รอบ) เฮ้อ ทำไม ช่างไม่สั่ง มาทีเดียว ให้เราวิ่งตั้งหลายรอบ เเล้วบางครั้ง ร้านอะไหล่ ก็ ให้มาผิด รุ่น! ผมก็ต้องวิ่งไปเปลี่ยนเอง.....

พี่ๆNVคลับ และทุกคนที่ให้คำแนะนำผม

พ่อและแม่ ที่ให้ผม ได้เรียนรู้ ประสบการณ์และได้เรียนรู้ด้วยตนเอง......

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 ตุลาคม 2010
  2. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ปัญหาที่1 ผ้าเบรคที่เปลี่ยนใหม่มีเนื้อโลหะผสมมากไปรึป่าว และตอนเปลี่ยนผ้าเบรคได้เจียร์จานรึป่าว

ลองไปเจียร์จานเบรคดูก่อน ถ้าไม่หายอาจต้องยอมเปลี่ยนผ้าเบรคใหม่ เอาแบบเนื้อนิ่มหน่อยเสียงน่าจะหายครับ :)

ปัญหาที่2 เป็นได้หลายอย่างมาก อาจเป็นยางแท่นเครื่องฉีกขาด ตอนออกตัว เครื่องจะบิดตัวทำให้กระทบกันได้

หรืออาจเป็นชุดคลัท , เกียร์ , เพลาหลวม ฯลฯ ต้องค่อยๆไล่ดูครับ :)

3. taxi39

284
    0
    0
    ขอโทดครับ ผมเขียนไม่ชัดเจนตรง ที่บอกว่าเสียงดัง กรึด เขียนใหม่ครับ กึตๆ ครับ ไม่ใช่ กรีดๆ
    และผมก็ลืมให้ข้อมูลอีกอย่างครับ คือ พ่อผมเปลี่ยน บูชยางรอง ตรง ก้าน บังคับเลี้ยวอ่ะครับ เเล้วร้านอะไหล่ดัน เอาบูชตัวใหญ่กว่าเดิมนิดหน่อยมา

เฮ้อ เหนื่อยจังครับ เรื่องรถนี่ ผมไม่รู้จะพูดยังไง ที่แรกตอนก่อนเปลี่ยนผ้าเบรค ปัญหาที่1 ไม่มี ผมก็ไม่อยากโทษพ่อ ว่าเอาไปเปลี่ยนทำไม เพราะผมดูเเล้ว ผ้าเบรก เหลือเยอะมากๆ
    ที่แกบอกว่าให้เปลี่ยนเพราะมันมีเสียงดัง เหมือนว่าผ้าเบรกหมด เเต่ผมก็อธิบายว่า ที่มันดังมันเป็นเพราะว่า ฝนตก เเล้วน้ำมันเข้าไป ก็เลยดัง ที่ผมแน่ใจเพราะมันเฉพาะหลังวันที่ฝนตก เเต่พอขับไปสักพักก็ไม่ดัง

ซึ่งถ้าเป้นที่ผ้าเบรกหมดจริง มันต้องดังตลอด จริงไหมครับ เเล้วเป็นไง พอถอดออกมา เหลืออย่างเยอะ แถมยังเพิ่มปัญหาใหม่อีก ไอเสียง กึต ๆ ตอนขับอีก

ลำพังปัญหาที่2 ที่ดัง ตึงๆ ก็ปวดหัวอยู่เเเล้ว ยังมี เสียง กึก กึต ดัง ให้กังวลเวลาขับอีก

เซงมาก จริงๆ ขอโทดนะครับ ที่มาระบาย เรื่องส่วนตัวในนี้ แต่ผมเครียดอ่ะครับ ตังก็ไม่ค่อยจะมีซ่อม

4. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    บูชยางรอง ตรง ก้าน บังคับเลี้ยว ตรงไหนนึกไม่ออก ใช่ยางรองรัดแรคที่มีสองอันรึป่าวครับ

เรื่องเสียงถ้าไม่ได้ยินเองตอบยากจิงๆครับ อยู่แถวไหนครับ อยากลองฟังเองซักรอบ ใจเย็นๆอย่าเพิ่งเครียด

รอพี่ๆน้องๆที่มีประสบการณ์มาช่วยกันครับ :)

5. taxi39

284
    0
    0
    มันเป็น บูชยางรอง ตรงก้าน ที่ เวลาเราหมุนพวงมาลัย เเล้วมันจะ ยื่น ออกมา

ยางรองจะอยู่ระหว่าง ก้านนี้ (คันชักคันส่ง รึปล่าว ไม่เเน่ใจ) กับชุดล้อ เป็นก้านที่ทำให้ล้อ บิดไปบิดมาได้อ่าครับ

อยากเอารถให้ พี่ๆลองขับดูจังครับ ผมอยู่ แถวปิ่นเกล้า อยู่ใกล้พี่ เอ็ก van_x อ่าครับ

6. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    มาที่บ้านพี่เลยน้อง

อาการเสียงหลังจากเปลี่ยนผ้าเบรค เสียงเหมือนเหล็กสีกันป่าว

ถ้าใช่แผ่นบังฝุ่นข้างๆจานดิส

ด้านในมันจะเฉียดๆจานดิสอยู่ อาจจะโดนก็ได้

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 14:30:23 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:30:07 ----------

มาที่บ้านพี่เลยน้อง

อาการเสียงหลังจากเปลี่ยนผ้าเบรค เสียงเหมือนเหล็กสีกันป่าว

ถ้าใช่แผ่นบังฝุ่นข้างๆจานดิส

ด้านในมันจะเฉียดๆจานดิสอยู่ อาจจะโดนก็ได้

7. YAmodels

YAmodels New Member Member

117
    1
    0
    อาการที่1เป็นเพราะหัวเพลารึเปล่าครับ เวลาเลี้ยวแล้วเร่งจะมีเสียง กร๊อดๆเหมือนอะไรมันขูดกันรึเปล่า
    ตอนนี้ผมกำลังเป็นเลย ใกล้ถึงเวลาเปลี่ยนละ

8. taxi39

284
    0
    0
    อาการที่1เสียงมัน ออกแนว เหมือนเสียงเหล็กดีด กัน เเล้วเป็นเวลา เลี้ยว จริงด้วยครับ บางครั้ง ก็เป็นเวลาตรง ??? ผมก็เลยสันนิฐานไม่ได้ว่าเป็นที่อะไร

พี่เอ็กซ์ว่างวันไหนอ่าครับ

อยากให้พี่ลองขับดู อยากรู้ว่าเป็นที่อะไรครับ จะได้เเก้ตรงจุด

เเล้วตกลง มีร้านช่วงล่างที่ไหนทำมั้งอ่าครับ อยากแก้ๆ เพราะเวลาขับเเล้ว ไม่มีความสุขเลย กังวลตลอด

9. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  10. Mr.Pooh B12

Mr.Pooh B12 New Member Member

78
    3
    0
    อาการที่ 1 ผมว่าเพลาไปแล้วละ ถ้าเป็นตอนเลี้ยว ร้านช่วงล่างจัดไปครับ

11. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    เข้ามา ว่างทกวัน ที่อยู่บ้านอ่ะ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 15:51:17 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 15:51:06 ----------

เข้ามา ว่างทุกวัน ที่อยู่บ้านอ่ะ

12. jessada_racing

jessada_racing New Member Member

4
    0
    0
    เก็บด้วยคนครับ

13. bannok-man

bannok-man New Member Member

151
    0
    0
    เป็นเหมือนกัน เวลาเลี้ยวขวา เก็บข้อมูลด้วยคน
    ยังไม่ได้ซ่อม มะมีตัง

14. แต่ที่แน่ๆ ต้องลองขับดูว่ามันดังยังไง มันดังหลายแบบ ถ้าเลี้ยวดังแก็กๆ ก้อ จาก เพลา ก้อไล่กันไปตั้งกะยางหุ้มเพลายันหัวเพลา แต่ถ้าดังเฉพาะตอนเบรค ก้อมาจากระบบเบรค อาจจะเป็นแบบที่ X บอกก้อเป็นได้ หรืออย่างผม ขับยังไงก้อดัง เพราะช่วงล่างมันไปหมดแล้ว หลวมโคก ต้องเป็น บูชยางลูกหมากยกชุด หมดไป 2 พันปลาย หายสนิท ร้านอยู่แถวพุทธมณทลสาย 5 เห็นแท็กซี่ชอบไปทำกัน ผมก้อจนเหมือนกัน ก้อเอาแนวนี้ไปก่อน ถ้าถูกหวยค่อยไปเปลี่ยนเป็นยูริเทนทั้งชุดเอา หรือใครมีร้านถูกกว่านี้ก้อช่วยแนะนำกันไปคับ มีอะไรให้ช่วยก้อโทมาปรึกษาได้คับ หรือมิตติ้งว่างก้อแวะมาคับ ส่วนยางแท่นเครื่อง GA ผมมีเหลืออยู่บางตัว ยังพอใช้ได้ ถ้าว่างก้อแวะมาเอาคับ ให้ฟรี ช่วยๆกันไปคับ ตัวไหนที่ขาดก้อลองหาซื้อเอาคับ ราคาไม่กี่ร้อย ให้เค้าเปลี่ยนตอนไปทำช่วงล่างก้อได้ เผื่อเค้าไม่คิดตังค์

15. taxi39

284
    0
    0
    ยางแท่นเครื่อง GA ที่พี่เล็กว่า มันใส่ กับ เครื่อง เดิมๆได้ไหมครับ พอดีไม่รู้จริงๆ
    พอดีมิ้ตติ่งครั้งนี้อาจจะไม่ได้ไปอ่าครับ^^

บ้านพี่อยู่สาย 4 หรอ ครับ อิอิ เด๋วผมไปหา บ้านอยู่ปิ่นเกล้าเองครับ^^

16. TheMonster

TheMonster New Member Member

43
    0
    0
    ผมก็เคยมีเสียงดังเหมือนกันครับ ขับที่พื้นผิวไม่เรียบ เวลาเลี้ยวก็ดัง
    แต่ของผมมันเป็นที่สปริง โช๊คหน้าอ่าคับ ไม่รู้จะเกี่ยวกันไหม แต่เอาอันใหม่ใส่ไปมันก็หายอ่าคับ
    เอี๊ยด ๆ ๆ ๆๆๆๆ ๆ ๆ ๆ ตลอดแบบนี้อ่าคับ

17. worapetch

worapetch New Member Member

275
    2
    0

มาแชร์ประสบการณ์ครับ จากที่ฟังมาผมสันนิษฐานว่าอันดับแรกน่าจะเป็นที่แร็คพวงมาลัยครับเพราะเห็นบอกว่ายางหุ้มแร็คขาด ("พ่อผมเปลี่ยน บูชยางรอง ตรง ก้าน บังคับเลี้ยวอ่ะครับ => มันเป็น บูชยางรอง ตรงก้าน ที่ เวลาเราหมุนพวงมาลัย เเล้วมันจะ ยื่น ออกมา") แสดงว่าแร็คและลูกหมากแร็คคงจะเริ่มหลวมแล้ว

ไม่รู้ว่าทำไปแล้วหรือยัง ถ้ายังผมอยากให้ลองไล่ตามนี้ดู
    อันดับแรก ลองเปลี่ยนแร็คพาวเวอร์ทั้งชุด ตามเซียงกงซึ่งจะได้มาทั้งเส้น ทั้งกระบอกแร็ค ลูกหมากคันชัก (เขาเรียกว่าไม้ตีกลองหรือเปล่านะ) และลูกหมากปลายแร็ค เลือกสภาพดีๆ ราคาไม่เกิน 2000 ถ้าอยู่ใกล้พี่เบิ้มติดต่อเลยราคาถูกว่าด้วย เอาไปให้ร้านใส่ให้น่าจะไม่เกิน 500 เดือนที่แล้วผมเพิ่งไปเปลี่ยนมาหมดไปรวม 2500 (แร็คพาวเวอร์ 1 ชุด + ยางหุ้มแร็คทั้ง2ข้าง+น้ำมันพาวเวอร์+ค่าแรง) แต่ก่อนดังกุกๆกักเหมือนเหล็กกระทบกัน ตอนนี้เงียบกริบ

อันดับต่อมา ลองเปลี่ยนปีกนกล่างทั้งสองข้างเลย ถ้ามีเวลาลองเดินเซียงกงดูมีเยอะ ถ้าไม่มีเวลาปรึกษาพี่เบิ้มมีเกือบทุกอย่างให้เลือกสรรค์ ของผมเดิมทีข้างซ้ายคด แวะเข้าเซียงกงเขาพาเข้าไปเลือกพอไปเลือกว่าจะเปลี่ยนข้างเดียว ไปๆมาๆเปลี่ยนทั้งสองข้างเลยเพราะไหนๆก็จะเสียค่าแรงเปลี่ยนอยู่แล้ว ได้มาสภาพดีมากสติกเกอร์พาร์ทนัมเบอร์ยังไม่หลุด ลูกหมากยังแน่น ตอนนั้นร้านคิดค่าใช้จ่ายส่วนนี้ทั้งหมดไม่แน่ใจว่า 1800หรือ2000 นี่แหละจำไม่ได้ แล้วขับออกมาได้เลยแต่ต้องไปตั้งศูนย์เองต่างหาก ถ้าเปลี่ยนเฉพาะลูกหมากอาจถูกว่านี้หน่อย แต่ผมว่าถ้าหาปีกนกสภาพดีได้เปลี่ยนทั้งปีกดีกว่าและราคาก็ห่างกันไม่มากแต่คุ้มกว่า สำหรับแวนผมตอนนี้ พูดได้ว่าช่างล่างแน่น เครื่องวิ่งดี(กินน้ำมันดีด้วย) เสียอย่างเดียวประตู5 มีเสียงดังเหมือนปิดไม่สนิท 5555

18. taxi39

284
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ^^ สำหรับคำแนะนำ

ผมว่าน่าจะใช่อย่างที่พี่ว่ามา เพราะตอนแรกมันยังไม่มีเสียงเลย แต่พอหลังจาก ไปทำอะไรกับก้านบังคับเลี้ยว เเล้วมันก็มีเสียง

แสดงว่าน่าจะใช่

ผมก็จะลองศึกษาดูครับ ค่อยๆลองทำไปเรื่อยๆ

ขอคุณมากนะครับที่สละเวลามาตอบข้อสงสัยของผม

19. V-MOG

V-MOG Member Member

165
    1
    18
    เอาใจช่วยนะครับ....

20. taxi39

284
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนเลยนะครับ

พรุ่งนี้ผมจะเข้าไปให้ช่าง เช็คดูเเล้วครับ

พี่ๆท่านไหน พอจะแนะนำ เซียงกง ที่ขายอะไหล่ ช่วงล่าง NV ขายบ้างครับ

เพราะว่าร้านที่ผมจะไปทำ เค้า รับเเต่ซ่อมอย่างเดียว อะไหล่ เราต้องวิ่งเองอ่าครับ

21. taxi39

284
    0
    0
    ไปซ่อมมาเเล้วครับ....

22. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ใช้ไปอีกนาน...:D

23. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ...:eek:

24. Van X

1,247
    44
    48
    ยินดีด้วยครัยน้องท๊อป

25. taxi39

284
    0
    0
    ตอนนี้วิ่งสบายใจ ไม่มีเสียงมากวนใจเลยครับ^^

ยังไงก็ขอบคุณพี่ๆ สำหรับข้อมูล

26. แพงอ่ะเปล่าไม่รู้ แต่ของพี่โดนไป 2พันปลายๆ แต่ช่างมันเถอะ ทำแล้วสบายใจ ก้อโอเค แล้ว บางคนในนี้ โดนไป 2800 ยางแท่นเครื่องสักตัวก้อไม่มี แต่สบายตัว....เอ๊ย สบายใจ ก้อโอเคคับ

27. taxi39

284
    0
    0
    ขอบคุณครับผม^^

ผมเปลี่ยนยางเเท่นเครื่อง2ตัวเลย หมดเสียง ตึ่งๆ

เเต่คิดว่า คราวหน้า คงไม่ไปอู่นี้เเล้วครับ

เมื่อเช้าลองก้มสำรวจดูใต้ท้องรถ

ปรากฎว่า เห็นกิ๊บล็อคของ ยางกันฝุ่นเเร็ค ไม่ได้ใส่ไว้ ???? ช่างลืม!!!!

28. TheMonster

TheMonster New Member Member

43
    0
    0
    น้อง nv หายแล้ว
    ยินดีด้วยครับ

29. taxi39

284
    0
    0
    ขอบคุณครับผม

30. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ไปทำมาล่าสุดช่วงล่างทั้งหมด6200ครับน้อง ต้องทำใจยังไงก็รถเราครับ รักเค้าให้มากรักเค้าให้นานๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้