อยากใส่ ล้อDC2 96spec ทำไงดีคับ??

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย woon_why, 10 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    อยากใส่ ล้อDC2 96spec ทำไงดีคับ?
    มันเป็น 4รู114 แต่ดุมล้อเดิม 4รู100 อ่ะคับ

แนะนำทางออกที่ดีแต่ งบไม่มากให้หน่อยสิคับ??? (งบน้อยยยย)

อยากรู้แนวทางอ่ะคับ

ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นล่วงหน้า ค๊าบบบบ

2. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    ขายดุมเก่าแล้วเปลี่ยนดุม Intrega

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เจาะเอา ดิ สวนมะลิการช่าง ครับ

4. woon_why

274
    20
    18
    คุณ BoBo_EK คับ

เอาดุมเดิมไปเจาะใหม่ได้เลยหรอคับ แล้วจะมีปัญหา สั่น ไหมคับเวลาวิ่งเร็วๆ
    จะมีปัญหาอะไรป่าวคับ??

แล้วค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรคับ?? มีเบอร์ร้านไหมคับ??

ขอถามเป็นความรู้หน่อย ช่วยแนะนำที่คับ

จะรอคำตอบนะคับ....

5. woon_why

274
    20
    18
    คุณ BoBo_EK คับ

เอาดุมเดิมไปเจาะใหม่ได้เลยหรอคับ แล้วจะมีปัญหา สั่น ไหมคับเวลาวิ่งเร็วๆ
    จะมีปัญหาอะไรป่าวคับ??

แล้วค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรคับ?? มีเบอร์ร้านไหมคับ??

ขอถามเป็นความรู้หน่อย ช่วยแนะนำที่คับ

จะรอคำตอบนะคับ....

6. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    เจาะร้านดีๆไม่มีปัญหาหรอกครับ ไม่สั่น
    แต่ถ้ามีงบแนะนำเปลี่ยนดุม เพราะจะได้เบรคใหญ่ขึ้นอีกนิด ดุมdc2 96 ราคาไม่แพงครับ

7. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    นึกว่าพี่จะไม่มาตอบซะแล้วครับ ตกลงไปเจาะดุมที่ไหนหรือเปลี่ยนดุมครับ

8. woon_why

274
    20
    18
    รอฟัง รอฟังคับ

9. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ส่วนตัวผมแนะนำว่าอย่าเล่นเลยครับ เหตุผลดีๆด้านล่าง

1.ชุดดุม dc2 96 spec หน้าหลังประมาณ 8000-9500 เพิ่มอีกไม่กี่พันได้ดุม ek9 แล้ว
    2.ล้อ Type R ไม่ว่าจะ EK9 ,DC2 มันคือล้อเดิมติดรถเค้าครับ ญี่ปุ่นมันก็ถอดทิ้ง ใส่ล้อซิ่งอยู่ดี เหมือนโช๊คอ่ะ
    3.ล้อ 4/114.3 หาล้อแท้สวยๆใส่ยาก
    4.ถ้าเป็นดุม ek9 5/114.3 ล้อสวยๆหาง่ายกว่า แถมถูกกว่า 4/100 เสียอีกในสเปคเดียวกัน
    5.ถ้าจะเล่นล้อ dc2 96 spec เล่น wedsport tc05 ดีกว่าครับ ผมว่าสวยกว่า แถม 4/100 ด้วย
    6.ล้อสวยๆ 4/100 เยอะแยะ อาจจะแพงกว่า 5/114.3 แต่ผมว่ามันสวยแบบตรงรุ่น แถมดุมก็ถูก บำรุงรักษาง่าย
    7.กลับไปอ่านข้อ 5 แล้วจะไม่บานปลายครับ (เห็นบอกว่างบน้อย) ได้ล้อคล้ายๆ dc2 แถมสวยกว่า ตรงรุ่น
    :D

10. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    เห็นด้วยกับข้อความด้านบน

11. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เคยใช้ ดุม EK9 หน้าหลัง 5/114.3

สุดท้ายก็เปลี่ยน เป็น 4/100

เนื่องจากหาล้อ 15" ใส่ยาก

12. เห็นด้วยเต็ม ๆ รวมแล้วถูกกว่า จบง่ายกว่า ไม่ยุ่งยาก ขายต่อง่าย ไม่เข้าเนื้อ

13. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    เห็นด้วยกับความคิดพี่ๆครับ ที่ว่าดุม 4h100 เดิมๆก็ดีแล้ว แปลงเบรคหน้า h22a ก็เพียงพอกับการใช้งาน สตรีทยูสแล้วครับ (สำหรับผมตอนนี้นะครับ)
    ตอนแรกผมคิดอยากได้เบรคหลังดีกว่าเดิมด้วย เลยไปจัด ดุมห้ารูมาครับ
    ตอนนี้อยากขายดุมหน้าเจาะห้ารูกับหลังไทร์อาร์แล้วครับ คงขายยากน่าดูเลยไม่ได้ลงประกาศขายครับ (อันนี้สงสัยจะนอกเรื่องนิดนึงครับ)

14. Miracle Racing Shop

854
    12
    0
    ทั้งเจาะทั้งเปลี่ยนครับ

15. woon_why

274
    20
    18
    ขอบคุณ คุณKhonchan มากๆคับ

อ่านแล้วเห็นภาพ เลยยยย คับ

16. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    ถ้าจะเปลี่ยนดุมก็เอา EK9 ดีกว่าครับ
    หรือไม่ถ้าไม่เปลี่ยนอยากได้ล้อลายแนวนี้ก็ต้อง Wedsport
    เด๋วจะคิดผิดเหมือนผม จะหาล้อซิ่งใส่ก็ยาก

แต่ข้อดีของการใส่ล้อโรงงานคือ ตะลุยแหลกได้ทุกที่ 555

17. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ตามนี่เลยครับ

18. Aor Coupe

Aor Coupe New Member Member

218
    1
    0
    อีกหนึ่งความเห็น ตรงประเด็น
    1.จ้างช่างถอดดุม อัดเอาไปแต่ดุมกับจาน
    2.เอาไปโรงกลึง ค่าเจาะ 300ต่อ1 เล็กบ่าวาล์ว นวมินท์ 40
    3.จ้างช่างใส่
    4.ง่ายๆ แต่ใช่เวลา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้