คลิ๊กไอ และสกู๊ปปี้ ยัดลูกเชียร์ได้ไหมครับ

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย SERT E36, 12 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SERT E36

SERT E36 New Member Member

4
    0
    0
    มีใครเคยเอาคลิ๊กไอหรือสกู๊ปปี้ยัดลูกเชียร์ หรือยังครับ แล้ววิ่งเป็นไง น้ำมันพอป่ะครับ ช่วยตอบด้วยน่ะครับ

2. มันได้อยุ่

มันลงได้หมดละครับ แต่เสียตรงกล่องมันตัดอะ รถผมสกู๊ปปี้ เดิมๆ เม็ดแต่ง4เม็ด ก็120นิดๆ กล่องมันตัดเร็วอะครับ

3. สกู๊ปปี้

ตอนแรกรถผมสกู๊ปปี้ไล่เม็ดอย่างเดียววิ่งใด้แค่ 110 เอง จากนั้นไปทำ ชัก 3 แคม วิ่งไม่ออกเลย ครับอาการหนักมากบิด ช่วง80 ขึ้นวิ่งไม่ออกเลย

พอไปยัดลูกเชียร์ ลดชักเหลือ ชัก2 เปลี่ยนกล่องAPI รถวิ่งใด้จมไมค์ครับ แต่ก๊หมดไปเยอะเหมือนกันนะ กว่าจะวิ่งจม

4. สกู๊ปปี้ลูกเชียร์

ผมลองเเร้วคับ ตอนนี้รถผม สกุ๊ปปี้ไอ ทำลูกเชียร์54 มาเเร้วคับแต่ไม่ชักนะคับ(กลัวน้ำมันไม่พอ) ไล่เม็ด เปลียนเเคม1ตัว บอกทางร้านเรย เชียร์54ไม่ชัก(ของสิทธิ์ การช่าง ตลาดพูนทรัพ ปทุมธานี) ขูดชาม ครัชทองเเดง กล่องเดิม หัวฉีดเดิม ปลอกสูบเดิม(คว้านใหม่) ผ่าท่อเงียบคอเลด (หมกๆมาเงียบๆเสียงเดิมๆ)วิ่งอยู่125+(เเร้วเเต่ถนน ว่ามีรถเยอะหรือป่าว) พอครวนเรยล่ะคับ เเซงตามมือเรยได้ดั่งจัย สำหรับผมเอาไว้วิ่งกินลูกเดิมไล่เม็ดชาม เล่นๆ อะคับ ก้พอได้ตังค่าเบียร์นิดหน่อยอะคับ ก้ลองทำดูคับ ได้ความยังไงมาบอกด้วยเน้อ (ขอเตือนเวลาทำหรือลื้อเครื่องเเร้วห้ามเปิดกุจเเจจนกว่าจะประกอบเสด ย้ำว่าเสดจิงๆ เช็คสายไฟทุกอย่างต่อหัยครบ แร้วไม่ต้องไปยุ่งกับชุด สูญญากาศ นะคับ สายวัด ออกซิเจน สายทุกอย่างที่ต่อเข้ากับ ชุดอากาศ ห้ามถอดเด็ด ขาด เพราะของผมเป็นมาเเร้ว ไฟ รหัสใชว์ที่ไมล์ กระพิบ รถสตาร์ท ไม่ติดเรย เเก้ กันเปงเดือนเรย เก่าจะเซตรหัสได้ อะคับ) ขอบคุนที่รับฟังนะคับ ขอหัยสนุกเน้อ ได้ตังมาเเบ่งกันมั่งก้ดีนร้า อิอิ มีอะไรอยากรู้เพิ่มเติมติดต่อได้ที่เฟสบุคผมเรย [email protected]หรือ[email protected] คับ

5. yok1

yok1 New Member Member

8
    0
    0
    ได้ความรู้ มากๆ ขอบคุณครับ

6. [คลิกไอผมลูกเชียร์ อย่างเดียวนะ ก็วิ่งดีนะครับแรงตามมือQUOTE=SERT E36;11565714]มีใครเคยเอาคลิ๊กไอหรือสกู๊ปปี้ยัดลูกเชียร์ หรือยังครับ แล้ววิ่งเป็นไง น้ำมันพอป่ะครับ ช่วยตอบด้วยน่ะครับ[/QUOTE]

7. นฤดล

นฤดล Guest

0
    0
    0
    รับรองแรงแน่

จากดุกสุโขทัย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้