DOMANI เคฟล่าร์...ขอคำแนะนำครับ...

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย P'WAR, 17 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    พอดีว่าพรุ่งนี้จะเอาฝาหน้าไปเคลือบใหม่ครับ...ออกเหลืองๆและก็ด้านหน้าร่อนด้วย....ก็เลยว่าจะหิ้วฝาท้ายโดมานี่ไปให้เขาทำโมลใหม่เลยครับ...ที่ราคา 10,000 บาท.แถวๆถนนออเงิน สายไหมครับ ใช้เวลาประมาณ 10 วัน...ขอความเห็นเพื่อนๆด้วยครับเรื่องราคา หรือมีที่อื่นที่มีของอยู่แล้ว anything ครับ รับฟังทุกความเห็น...ท่านใดทำมาแล้ว นำเสนอรูปหน่อยครับ....ขอบคุณล่วงหน้าครับ...:):):)

2. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ผมเห็นแว้บๆ เหมือนมีคนทำขายแล้วนะครับ

3. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
  4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
  5. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    สั่งเลยครับจะได้ไม่ต้องเสียเวลาทำโมลอีก

6. sasit

sasit Member Member

140
    1
    18
    เคยเห็นเค้ามีขายอยู่นะ ในบอร์ดซื้อ-ขายอะครับ

7. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    แนะนำว่า เอาฝาเดิมไปหุ้ม น่าจะแข็งแรง และไม่มีปัญหาเรื่องการปิด และการล็อค เหมือนฝาไฟเบอร์อ่ะครับ

8. P'WAR

438
    10
    0
    ขอบคุณมากๆครับสำหรับทุกคำตอบและคำแนะนำ...แล้วมีท่านใดที่ใส่ฝาหลังเคฟล่าร์มาบ้างแล้ว ไม่ว่าจะฝาโดมานิ หรือว่าฝาอีเคก็ได้ครับ เจอปัญหาเรื่องลีอคไม่ได้หรือปัญหาหลังจากใช้มามั่งมั๊ยครับ...จะได้ฟันธงเลยครับ...ใจผมน่ะจะสั่งทำแล้วครับ แต่คุยกับท่านพี่ REDHONDA แล้วก็กังวลเรื่องล๊อคเหมือนที่คุณกุ้งว่าอยู่เหมือนกันครับ...กลัวว่าต้องมาใส่ตัวล๊อคเพิ่มเติมตอนหลังอีก...

9. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ขอตอบนะครับ ของผมใช้ ฝาหลัง Lev งาน Trc เรื่องตัวล๊อคไม่มีปัญหายึดได้แน่นดี
    แต่ปิดแล้วไม่สนิทเหมือนฝาเหล็ก (น่าจะเป็นเฉพาะงาน ของTrc)
    และเนื่องจากความเบาทำให้เวลาเปิดฝามันจะดีดแรง(ของผมเอาเหล็กดีดฝาหลังออกเลย)

และจากที่ได้เห็นงานที่เอาฝาเดิมไปทำและคุยกับคนทำ เวลาปิดจะเหมือนเดิมไม่แตกต่าง
    ล๊อคเหมือนเดิม แต่ต้องแรกกับน้ำหนักที่เพิ่มขึ้นและต้องเจาะฝาเพื่อให้เรซินกับผ้าเกาะ
    กับชินงาน

มีรูปมาให้ชม ช่วยในการตัดสินใจ แต่ไม่รู้ว่าเป็นฝาแบบใด ข้อมูล ต้องสอบถามเจ้าของรถเองนะครับ
    ขออนุญาติเจ้าของรถด้วยครับ

10. no.69

no.69 Active Member Member

234
    51
    28
    เคฟล่าๆ

11. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    โดมินีเวลาหุ้มแค่ครึ่งเดียวดูดี จริงๆครับ เหมือนฝา spoon FD เลย

12. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
  13. 9ษ6115

9ษ6115 New Member Member

78
    2
    0
    ฝาเครฟร่าแท้ๆของใหม่ก็ประมาณ10k(งานอาจไม่เข้ารูปแต่เบา)
    ถ้าหุ้มทับประมาณ5-6k(น้ำหนักจะเพิ่มขึ้นแต่เข้ารูป)
    ยังไงลองตัดสินใจดูคับ ตามงบที่มี

14. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    สวยจริงๆครับ

15. P'WAR

438
    10
    0
    รับทราบครับ....สั่งทำแล้ว...งานเสร็จประมาณต้นเดือน พย. ครับ .เดี๋ยวผลเป็นงัยจะมารายงานอีกทีครับ รวมทั้งปัญหาหลังใส่ด้วยครับ...ข้อมูลสำหรับคนถัดไป....

16. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    เอาไปหุ้มก็ดีนะคับ ไม่ต้องกังวลเรื่องปิดไม่สนิท ไม่เข้ารูป น้ำเข้า เปิดดีดแรง เจาะทำที่ยึด แค่ติดตรงที่ว่า ถ้าไม่ซีเรียสว่ามันจะหนักมากกว่าเดิมเท่านั้นเอง

17. 9ษ6115

9ษ6115 New Member Member

78
    2
    0
    ที่ผมเคยทำ จะหนักจากของเดิมประมาณ2กก. ส่วนตัวถือว่ารับได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้