ล้อมันยื่นออกมาไม่เท่ากัน + จะแบะล้อ ทำไงดี...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย driftza, 27 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. driftza

driftza New Member Member

130
    0
    0
    พอดีผมไปใส่ adapter มาหน้า1นิ้ว หลัง2นิ้ว ปรากฎว่าล้อขวามันยื่นกว่าล้อซ้ายทั้งหน้าและหลัง ลองวัดทั้งล้อ ทั้งadapter มันก็เท่ากันอะครับ ไม่รู้ว่ามันเป็นเพราะอะไร พอจะแก้ไขยังไงได้บ้างอะครับ แล้วพี่ๆพอมีร้านแนะนำบ้างหรือเปล่าครับ ผมอยู่แถวบางบัวทองอะครับ

2. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ขวาปกติมันจะยื่นกว่าซ้ายแล้วนิดๆๆอะเดิมๆๆก็เป็น พี่ๆๆเค้าบอกมา อิอิ
    แต่พอรองไปแล้วมันเลยเห็นได้ชัด แต่มันก็ไม่เยอะนะ นิดเดียว การแก้ถ้าอยากให้เท่ากัน
    ผมว่าก็ต้องเอาเนื้อเสปเซอร์ที่รองเพิ่มขึ้นมาออกให้เท่ากับอีกข้าง ต้องให้โรงกลึงทำอะ

3. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    เหมือนผมเลยเอียงซ้ายนิดหน่อย คอตก ด้วย

4. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    รถผมเป็นนะคับ รู้สึกล้อจะยื่นออกมาไม่เท่ากัน แต่ไม่รู้ทำไง เลยนิ่งๆ ดีฟ่า ฮร่าาาา

5. driftza

130
    0
    0
    วันนี้ผมลองไปตั้งศูนย์แถวบ้านมา ปรากฎว่าล้อกินซ้ายหนักเลยอะครับ แล้วพอถามวิธีแก้เค้าบอกว่า ให้จันหน้ามาปรับมุมโช๊คด้านขวาหน้า ซึ่งถ้าเค้ามาปรับให้โช๊คมันยื่นออกมาเพื่อ balance อีก ล้อขวาผมก้ยิ่งยื่นออกมาอีก เริ่มเซ็งแล้วอะครับ - -!!

ปล. พอมีร้านสำหรับกลึง adapter ให้บางลงหรือเปล่าครับ พอมีร้านแนะนำบ้างหรือเปล่าครับเริ่มทนสภาพล้อยื่นออกมาไม่เท่ากันไม่ไหวแล้วอะครับ >_<

6. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    สู้ๆ ครับ ผมก็เป็นล้อหลังขวาออกมากว่าล้อซ้าย ลงหลุมหรือหักหลบเร็วๆ ล้อขูดกับตัวรถเลย ฮือ..

7. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    แถวบางนามีร้านอะ ไม่รู้ไกลกับคุณป่าว 55+ หรือไม่ก็โทรมาครับ

8. driftza

130
    0
    0
    ไม่ไกลหรอกครับ แค่อยู่คนละแคว้นเมืองเลยอะครับ 555+ ผมอยู่แถวนน บางบัวทอง อะครับ งั้นสงสัยคงต้องลองหาร้านดีๆแถวบ้านดูอะครับ

ปล. งี้ถ้าผมจะสั่งกระโปรงรอบคัน ก็ต้องไปถึงบางนาเลยหรือเปล่าครับ T-T

9. VITAN

VITAN New Member Member

246
    0
    0
    ลองไปแถวร้าน สาย2ดูอ่ะครับ ผมจำชื่อร้านของ พี่เพื่อนผมไม่ได้ด้วยสิ หน้าร้านจะเป็น ล้อMax ร้านใหญ่ๆๆเลยอ่ะครับ ร้านนี้พี่เพื่อนผมรับทำพวกรถแต่ง รถลงแข่ง เค้าทำได้หมดอ่ะครับ

ลองไปปรึกษาถามดูได้นะครับ

10. driftza

130
    0
    0
    รบกวนแนะนำพาไปหน่อยได้เปล่าครับ ไปไม่เป็นจริงๆอะครับ รบกวนขอเบอติดต่อด้วยได้เปล่าครับ

11. ta244

ta244 New Member Member

352
    0
    0
    ตามนั้น เลย ทุกคันครับ
    ตอนแรกแก้ด้วยการทำเป็นไม่เห็น ตอนหลังก็ได้สเปเซอร์ 5มิล.มาใส่ข้างที่หุบ ก็ดีขึ้นนะ

12. Ex-ProfLeZs

Ex-ProfLeZs New Member Member

171
    1
    0
    อยู่บางบัวทอง ลองออกมา ร้านตั้ง 0 แถวจรัญ ตรงข้าม เทคโนพระราม 6 ดูสิครับ แต่ต้องมาเช้าๆนะ ร้านนี้ ทิ้งรถไว้เช้าได้เย็น คนเยอะ มักๆ แต่ ชัว

13. driftza

130
    0
    0
    รับทราบครับ ถ้าชัวคงน่าจะได้ไปอุดหนุนแน่นอน เพราะปกติก็ไปแถวนั้นบ่อยๆอยู่แล้ว ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้