b11 คุยเรื่อง กันโคลง มาลย

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย art_b11, 6 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. art_b11

art_b11 New Member Member

22
    0
    0
    จริงๆแล้ว b11 ประกอบในไทยไม่มีกันโคลงแต่มีรูมาให้ ถ้าเป็นประกอบนอกจะมีกันโคลงมาให้เลย ผมเองอยากได้กันโคลงมากชอบแบบชัวๆดีกว่า แต่ลองสั่งที่เซียงกงบอกของไม่มีแต่เอาb12 b13 แปลงได้ต้องดัดนิดหน่อย ก็ยังไม่ได้ลองติดซักที และกันโคลงหลังไม่รู้ว่าติดได้ไหม ได้ก็คงดีคงนิ่งไม่กระดิกแน่ๆ555 หรือมีร้านไหนทำบอกกันมั่งนะครับราคาด้วยนะจะได้เก็บตัง แล้วใครติดแล้วเป็นไงบอกมั่ง
    (ขอบคุณ มือใหม่ อาร์ต b11)

2. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    ผมก็จะหาอยู่เหมือนกันครับ แต่ตอนนี้จัดค้ำโช๊คบน หน้า-หลัง ไปแล้วครับ ของผมไปโหลดแบบภาพมาจาอินเตอร์เน็ต แล้วเอาไปให้ร้านรับทำงานเหล็กดู เอารถไปให้เค้าวัดหน้าแปลน ตกลงของที่จะใช้ และราคา 2อันเบ็ดเสร็จพร้อมติดตั้งและค่าแรง 3500 แพงไปป่าวคั๊บ เค้านัดไปติดตั้งอาทิตย์หน้าครับ อิอิ

ส่วนกันโคลงที่ถามมา เคยเห็นโฆษณาหลังปกหนังสือ race อ่าครับ ชื่อร้าน genial racing project น่ะครับ ส่วนราคานี่คับคล้ายคับคราว่าประมาณอยู่ที่ 5พันปลายๆนะครับ ไม่แน่ใจ ไงก็ลองหาข้อมูลดูครับ ได้ผลยังไงแจ้งด้วยนะครับรอติดด้วยคน อิอิ

3. aummor

aummor New Member Member

258
    1
    0
    แจ่มครับ

แล้วดุม B11 ของนอก มัน 4รู 100 หรือว่า 114 ครับ
    ผมไปซื้อมามันเป็น 4/100 ช่างบอกสงสัยของนอก
    คอนเฟิร์มให้ผมทีคับผู้รู้

4. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    มีรูป ป่ะขอดูหน่อย

5. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    คุณ tob_sunnyb11 ครับ ที่ขอดูรูปหมายถึงผมรึป่าวครับ ถ้าใช่ ผมทำอย่างนี้ครับตามสไตล์คนบ้านนอก อิอิ

เอาโน๊บุคเสียบแอร์การ์ด ต่อเน็ต พาไปที่ร้านเหล็กเลยครับ แล้วก็เปิดรูปให้เค้าดู

นี่ค้ำหน้าครับ เอาแบบของอีคาร์นะครับ
    http://lancerthailand.com/forums/index.php?topic=4864.0

ส่วนค้ำหลังเอาแบบนี้ครับ
    http://board.eg3d-club.com/index.php?topic=34117.0

จริงๆแล้วผมมีภาพอยู่ในเครื่องนะครับ แต่ว่าเพิ่งล้างลงวินโดวส์ใหม่ เว็บที่ฝากรูปชื่อไรแล้วอ่าครับที่เค้าแนะนำในนี้ ผมจำไม่ได้(โทษที)

แต่พอจำเว็บที่ไปลอกแบบเค้ามาได้ ตามลิงค์นั่นเลยครับ ฮ่า ๆ
    ส่วนตัวจริงนั้นเค้านัดติดตั้งต้นๆอาทิตหน้าครับ แต่ก็ยังไม่ได้เข้าไปดูที ฝนตก อากาศเย็นไม่อยากไปไหนเลย อิอิ

ทำกันไปครับ งบน้อย ทะยอยทำ 5 5 5

6. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    ทำเสร็จแล้ว ขอดูด้วยนะค้าบบ

7. อ่า ผมก็รอชมครับ

8. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    อยากเห็นกันโคลง ครับ ใครมีรุปทีติดกับรถรบกวน ถ่ายมาให้ชมหน่อย นะ ครับ

9. art_b11

art_b11 New Member Member

22
    0
    0
    อยากเห็นเหมือนกันนะครับ แล้วพี่ไม่มีกันโคลงวิ่งเร็วๆโคลงไหม

10. SuperRetro B11

SuperRetro B11 New Member Member

5
    0
    0
    อยากเห็นรูปที่ใส่ค้ำโช้คหน้าและหลังแล้วครับ กำลังอยากติดอยู่พอดี แต่ไปหาไม่มีตรงรุ่น b11 เลยทำไงดี พี่ๆช่วยที

11. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    กันโคลงมีเจ้าเบสใส่คันเดียวครับ ผมก็อยากได้เหมือนกัน

12. tob_sunnyb11

908
    178
    0
    กันโครงที่อยู่ใต้ท้องรถหรือเปล่าคับ

หรือว่าเป็นค้ำโช๊คหน้า

13. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ใต้ท้องรถจิคับ

14. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    อยากเห็นรูปร่างที่มันอยู่กะ B11 จังเลยอ่ะคับ

15. sakhorn

sakhorn New Member Member

6
    1
    0
    กันโคลงหน้าหลัง ผมไปติดมาสองปีกว่าครับ ที่เม้งเฮด พระรามสาม ของไทย หน้าหลังไม่ถึงห้าพัน เหล็กไม่ใหญ่เท่า b14
    ถ้าใครสนใจลองไปถามดูได้ครับ ติดหน้าอย่างเดียวก็พอครับ เพราะหลังเค้าใช้แป้นยึดทำเองไม่ค่อยดีเท่าไร หักง่าย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้