+++รบกวนถามเรื่องการเช่าสนามซ้อมหน่อยครับ+++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย อืม...นะ, 14 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    คือผมอยากรบกวนถามพี่ๆเพื่อนๆที่เคยไปซ้อมวิ่งในสนามเซอร์กิตหน่อยครับ
    พอดีคุยๆกับเพื่อนในกลุ่มว่าอยากจัดกิจกรรมไปวิ่งเซอร์กิตกันเล่นๆเฉพาะกลุ่มพรีลูดด้วยกัน
    เพราะส่วนใหญ่ยังไม่เคยมีประสบการณ์วิ่งเซอร์กิต กลัวจะไปวิ่งเกะกะถ้าวิ่งรวมกับคนอื่นที่วิ่งบ่อยๆ
    แต่ว่าไม่มีใครทราบรายละเอียดเลย เลยต้องมาสอบถามถึงความเป็นไปได้จากในนี้ครับ

ตอนนี้สนใจสนามพีระเซอร์กิต กับสนามไทยแลนด์เซอร์กิตนครชัยศรี
    - ค่าเช่าเหมาสนามเค้าคิดยังไงครับ เป็นชั่วโมงหรือเป็นวัน ถ้าจะเช่าสนามวันเสาร์-อาทิตย์
    - ต้องติดต่อเบอร์อะไรครับ

อันนี้ถามในกรณีที่ค่าเช่าสนามแพงมาก ถ้าไม่ได้เช่าเหมาแต่ว่าจ่ายวิ่งเป็นคันๆรวมๆกับคนอื่นๆด้วย
    แต่ละสนามคิดค่าบริการต่อคันยังไงครับ คันละเท่าไหร่ วิ่งได้กี่ชั่วโมง

ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบมากครับ

2. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ได้ยินมาว่าทั้งวันไม่ 1,500.- ก็ 2,000.- น่ะครับ ไม่ชัวส์นะๆๆๆ เพราะเคยถามๆต่อกันมา เคยอยากไปแบบนี้เหมือนกัน ไปวิ่งเล่นกับเพื่อนๆ
    แต่เช่าเหมาสนามวันละ 40,000.- ผิดถูกยังไงช่วยกันแก้ให้ด้วยนะคร้าบ

3. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    เข้าไปที่

www.bira.co.th

แล้วติดต่อไปได้เลยครับ

4. T-Trong

T-Trong New Member Member

133
    0
    0
    ไทยแลนด์เซอร์กิตนครชัยศรี คิดคันหละ 1500 บาท/วันครับ จำเบอร์ไม่ได้เหมือนกันอะครับ..แหะๆ

5. อืม...นะ

218
    12
    0
    ขอบคุณทุกคำตอบมากครับ

6. foony

foony New Member Member

188
    7
    0
    โทรไปถามก่อนก็ได้นะครับ แต่ถ้าอยากไปเลยที่พีระก็ไปหา พี่แหม่ม เลยครับ สบายๆ ไม่ต้องเรื่องมากกันเองครับ อยากวิ่งเท่าไหร่วิ่งไปเลยครับ รูสึกราคาจะเป็นคันนะครับ ประมาณ 1000 นึง แต่หลายปีแล้วนะครับ ตอนนี้ไม่แน่ใจ แต่เข้าไปหาพี่แหม่มเลยครับพี่แกน่ารักและใจดีมากๆ

7. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    ไทยแลนด์เซอร์กิตนครชัยศรี คิดคันละ 1500 วิ่งทั้งวัน คุ้มดีครับ วิ่งกันพังไปข้างนึง แต่ไม่รู้เหมาทั้งวันคิดเท่าไหร่

8. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    พีระ 2,000 บาทต่อคันนะ หลังเที่ยงหรือทั้งวัน (ครึ่งวันเช้าบางทีอาจจะมีรถมอเตอร์ไซค์มาซ้อม) ต้องโทรถามวันว่างเค้าก่อนนะ หรือเข้าไปดูปฏิทินในเว็บ เพราะบางวันอาจจะมีคนอื่นมาเหมาทั้งวันไปแล้ว

9. อืม...นะ

218
    12
    0
    ขอบคุณมากครับ พอได้ไอเดียแล้วว่า...สงสัยต้องจ่ายเป็นรายคันแหงเลย
    เช่าเหมาสนามคงหนักไป ถ้ารวมคนได้ไม่เกิน 30 คน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้