รบกวนพี่น้องเรื่องล้อ wwork emotion คับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Ceffy, 17 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ceffy

Ceffy New Member Member

8
    0
    0
    เรื่องคือ ผมซื้อล้อมาเป็นลาย emotion cr kai 18*9.5 +12 ทั้ง 4 ล้อ แต่สงสัยอ่ะคับ ทำไมที่สติ๊กเกอร์แปะด้านในมันเขียนว่าเป็นรุ่น emotion kai/n อ่ะคับล้อซื้อใหม่มาด้วยมีใบรับประกันกะอะไรก็ไม่รู้มาเต็มเลย(อ่านไม่ออก) สติ๊กเกอร์ก็มี แต่ทำไมชื่อรุ่นมันแปลกๆอ่ะคับ ในเว็บของ wwork ก็ไม่มีอ่ะ

กลัวมันเก๊อ่ะคับกลุ้มมาก:cry: รบกวนผู้มีความรู้ด้วยคับ

2. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    อัพครับรอผู้รู้ มันจะเหมือน CE28n หรือป่าวหว่า

3. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    ลองถ่ายรูปมาดู น่าจะช่วยได้เยอะนะครับ เคยใช้รุ่นนี้มาหลายชุดเหมือนกัน....

4. Ceffy

8
    0
    0
    รูปมีแค่นี้อ่ะคับ เด๋วกลับบ้านแล้วถ่ายใหม่อีกที

ตอนซื้อมาคนแล้วโทไปถามคนขายเขาบอกว่าถ้าผลิตปี 2008 ขึ้นไปมันเปลี่ยนเป็น kai/n อ่ะคับ ซื้อมาจากคนชื่อป๊อปอยู่แถวธรรมศาสตร์รังสิตคับ เคยเอาไปเทียบกับ cr kai ธรรมดาแล้ว ความเนียนเหมือนกันเป๊ะ แต่มันต่างกันนิดหน่อยบริเวณรูที่อยู่ระหว่างรูน็อตกับความโค้งของก้านเล็กน้อยคับ เลยไม่ค่อยสบายใจ:sad:

5. Champ_in_car

Champ_in_car New Member Member

15
    0
    1
    ลองเมลล์ หรือโทรถามที่ TOMATO ดูดีมั้ยครับ ตอนนั้นก็ผมก็เคยเมลล์ถามเรื่องล้อ CR KAI เหมือนกัน

หาเบอร์ในห้องซื้อขายล้อนะครับ ติดหมุดไว้ด้านบนน่ะ

6. Bh MotorSports

Bh MotorSports New Member Moderator

126
    1
    0
    ขออนุยาทลงเบอร์คุณ บอล W-Work by...Tomato 0870000809 ครับผม

7. Ceffy

8
    0
    0
    ไม่ได้ซื้อล้อที่ tomato อ่ะคับ กลัวเขาไม่ตอบอ่ะ

8. กุ้ง

กุ้ง Guest

0
    0
    0
    อยากรู้ใครใช้ เคอี70บาง

ใครใช้เคอี70บางคับ

9. weeraroj

weeraroj New Member Member

105
    0
    0
    บนหน้าเวป ล้อใหม่ก็ยังเป็น CR Kai อยู่ไม่ใช่เหรอครับ

10. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ผมว่าแท้นะคับ

มีปั้ม Made in japan หรือป่าว ปั้มแค่ japan อย่างเดียวนี่ปลอมชัวร์

ส่วนความโค้งของก้านมันขึ้นอยู่กะความกว้าง กะออฟเซทล้อนะคับ ที่เอาไปเทียบเป็นสเปกไหนคับ กี่รู ถ้าไปเทียบกะพวกขับหน้า pcd 100 มันก็ต้องต่างอยู่แล้วคับ

ปล รถสวยอะ ผมชอบมากๆ

11. Alif

Alif New Member Member

17
    1
    0
    ถ้ามี made in japan และคำว่า w work ที่ขอบล้อก็แท้ครับ..

12. Ceffy

8
    0
    0
    หายไปซะหลายวัน โทดทีคับ
    มีทั้งตัว wwork ด้านหน้ากับ made in japan หลังก้านอ่ะคับ ส่วนล้อที่เอามาเทียบนี่คือมันเป็น cr kai อยู่ล้อนึง แต่อีก3ล้อมันดันเป็น kai/n นี่ดิคับเลยกลุ้ม

สติ๊กเกอร์ด้านในเหมือนล้ออันล่างเลยอ่ะคับ อันที่เป็น cr kai มันผลิตปี 2006 แต่อัน kai/n มันผลิตปี 2008 อ่ะคับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลคับ สบายใจขึ้นเยอะเลย

13. artharn

artharn New Member Member

913
    0
    0
    มีกล้องมั๊ยครับ ช่วยถ่ายรูปแม็กแบบเต็มหน้ามาให้ดูหน่อยครับ

ถ้าให้ดีถ่ายตัวที่สติ๊กเกอร์เหมือนกันและตัวที่ไม่เหมือนมาด้วยก็ดีครับ เดี๋ยวจะตอบให้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้