เคยมั้ย ตกลงซื้อของกันแล้ว สุดท้ายคนขายเปลี่ยนใจซะงั้น

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Alif, 6 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Alif

Alif New Member Member

17
    1
    0
    โดนมากับตัวเองล่าสุดเลยคับ เรามันอยู่ ตจว จะไปดูของเองมันก็ไกลอ่ะนะ
    เจอล้อถูกใจชุดนึงลงขายไว้ 29999 เลยโทรไปต่อรองจบที่ 27000 วันนั้นดึกแล้วก็เลยนัดโอนเงินกันวันรุ่งขึ้น....

วันรุ่งขึ้น..โทรไปหาผู้ขาย...
    คนซื้อ : อ่าา เรื่องล้อที่คุยกันเมื่อคืนอ่ะคับ ขอเลขบัญชีด้วยครับ
    คนขาย : เอ่อ พี่ครับ ช่วงนี้ผมงานยุ่งมากเลย บอกพี่ไว้ก่อนนะ ยังไม่ต้องโอนตังก่อนนะครับ คงอีกหลายวันเลย
    คนซื้อ : อ่อ ไม่เปนไรคับ รอได้ เปนอาทิตย์หน้าก็ได้ แต่ห้ามขายคนอื่นนะ
    คนขาย : OK คับ
    3 วันผ่านไป
    คนซื้อ : อ่าา เรื่องล้อนะครับ อยากให้ส่งซักวันอังคารหรือพุธได้มั้ยครับ..
    คนขาย : ได้ครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมส่งให้

วันรุ่งขึ้น
    ข้อความจากผู้ขายเข้ามาแต่เช้าเลย ::::: ผมที่ขายล้อนะคับ ตอนเช้าผมเตรียมเอาของไปส่ง หมามันคงไปชนกองแม็กตกมา ทำให้ให้ล้อนึงก้านบิดคับ ผมไม่รู้ว่ามันไปชนตอนไหน....##@@**&&
    คนซื้อ : ครุ่นคิดอยู่พักใหญ่ๆ รู้สึกแปลกๆ ทะแม่งๆ เอาไงดีวะ โทรไปคุยดีกว่า..
    คนขาย : คับพี่ สงสัยหมามันวิ่งไปชนอ่ะคับ ก้านแม็กมันเปนรอยเยอะเลยคับ
    คนซื้อ : อืม งั้นคืนนี้ส่งรูปให้ผมดูหน่อยนะ...
    คนขาย : เอ่ออ ได้คับ... แล้ววางสาย
    คนซื้อ : คิดๆๆ โทรไปอีกทีซิ
    คนซื้อ : อยู่แถวไหนคับ เด๋ววันอาทิตผมไป กทม จะเข้าไปดูล้อเองคับ
    คนขาย : อ๋าาาา ( ทำเสียงสูง ) เอ่อรู้สึกเพื่อนผมจะมีล้อลายนี้อีกชุดนึง น่าจะเอามาแทนวงที่ก้านมันบิดได้ เด๋วผมถามเพื่อนดูนะ
    คนซื้อ : อืมมมม

ถ้าเป็นคุณ คุณจะคิดเหมือนผมมั้ย ปกติขายของ พอมีคนจะซื้อเราก็ต้องรีบส่งให้ลูกค้าใช่มั้ย แล้วล้อราคาหลักหมื่น อยู่ๆมันก็โดนหมาวิ่งชนเอาซะง่ายๆเลยเหรอ...แล้วพอบอกว่าจะขึ้น กทม ไปดูของเอง ก็ทำเสียงตกใจเลย.....

หรือคุณจะว่าผมคิดมากไปหรือป่าว..????
    สุดท้ายผมเลยส่งข้อความไปว่า '' ถ้าขายคนอื่นได้ราคาดีกว่า ก็บอกตรงๆเลยนะครับ ผมจะได้ไม่เสียเวลา ขอโทษด้วยคับถ้าเข้าใจผิด พอดีเคยเจอมา" แล้วผมก็ตัดใจไม่เอาดีกว่า เพราะคิดว่าเค้าคงไม่อยากขายเราแล้ว...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 ตุลาคม 2010
  2. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ผมก็อยู่ต่างจังหวัดเวลาจะซื้อของทีก็ลำบาก เจอของถูกจริงแต่ถ้าต้องไปเอาเองบวกลบค่าน้ำมันรถก็เฮ้อ..อ ครั้นจะโอนเงินก่อนก็กลัวๆ

3. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    เคยแต่ตกลงกันเรียบร้อย เราก็ขับรถไปดูของ ไกลก็ไกล ทางด่วนก็ต้องเสีย
    พอไกล้จะถึงที่นัดหมาย เราก็โทรถามทาง มันดันบอกว่า ออกไปธุระข้างนอก กลับดึก
    เราก็บอกว่า กลับดึกก็รอ เพราะเรามาไกล มันก็บอกอีกว่าเวลากลับยังไม่แน่นอน ของอยู่ที่บ้านไม่ได้ติดรถมาด้วย
    ไอ้เราก็มาไกลไม่อยากเสียเที่ยว ก็บอกมันไปว่า ผมไปดูที่บ้านก็ได้ครับ ไหนๆก็มาแล้ว
    รู้มั้ยครับ มันตอบผมว่าไง มันบอกว่า บ้านมันเลี้ยวหลายเลี้ยว เขาซอยลึกเปลี่ยวด้วย
    แถมทิ้งท้ายให้ความหวังเราอีกว่า เดี่ยวพรุ่งนี้ ผมขับรถเอาของให้พี่ดูถึงหน้าบ้านเลย
    นี่ก็รอมันมา 2-3 เดือนล่ะ มันยังไม่เห็นมาเลย คนเล่นเวปนี้ด้วยนะ

4. มันก้อพูดลำบากทั้งคนซื้อ-คนขาย คนขายก้อเคยโดนพวกต่อแล้วไม่เอา คนซื้อก้อเจอพวกต่อแล้วไม่ขาย ส่วนผมเป็นทั้งคนซื้อ - คนขาย เวลาซื้อผมจะโอนเงินส่วนนึงให้ก่อน วัดดวงก้อต้องวัดดวง ก้ออยากได้อ่ะ ถ้ามีอะไรผิดพลาดค่อยตามแจ้งความเอา แต่ถ้าเวลาขาย ถ้าของมีมูลค่าหน่อย ผมต้องให้โอนเงินก่อนคับ 100-200 ก้อได้ ส่วนของราคาหลักพันนะคับ ซื้อใจกันไปคับ มารับของค่อยจ่ายที่เหลือ

5. จะขาย หรือ ไม่ขาย ก้อบอกไปตรงๆ เลย เสียเวลา เสียความรู้สึก เสียค่าโทร

ยังดี ที่ไม่ขับมา

6. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เข้าใจเลยครับ เคยขายของเหมือนกันครับ แต่วันที่ลูกค้าผมมาเอาพี่ดันขายไปแล้ว แต่ไม่ได้บอก ก็เลยต้องขอโทษลูกค้าคนนั้นกันชุดใหญ่เลย แต่เค้าก็เข้าใจดีครับ แต่เหตุการณ์นี้มันอ้อมค้อมยังไงหรือเปล่า?

7. KMnO4

KMnO4 Member Member

173
    1
    18
    เคยเจอเหมือนกันครับ .... จะซื้อล้อแม๊ก

โทรคุย บอกยังไม่มีคนเอา เลยขอจองไว้ก่อนเลย ..... กำลังจะขับรถไปดูของ บ้านอยู่นนทบุรี แต่อุตสาห์จะไปดูของถึงสำโรง ระหว่างเดินทางโทรไปถามทาง

ปรากฏว่า บอกขายไปแล้ว อ้างว่าสับสน คนโทรมาเยอะ (ทั้งๆตอนโทรเราก็ใช้มือถือโทร เบอร์ก็น่าจะมี )

สุดท้าย มารู้ว่าเพื่อนเค้าที่มาหลังเราสนใจล้อ ..... เลยไปขายให้เพื่อนแทนซะงั้น ..... :eek:

8. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    เสีย อา และ เสีย เว

9. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    เคยเหมือนกัน
    อย่างเหี้ยเลย มันขับมาให้ดู แล้วค่ำๆตกลงเอา เอาไปเอามานัดวันรุ่งขึ้น
    พอเช้าแม่งบอก พอดีล้อชุดใหม่ที่สั่งไปราคามันแพงขึ้น ( ทำเสียงเหมือนจะบอกว่า ของใหม่มันสั่งมาแพงขึ้นคงไม่เอาแล้ว )
    สุดท้ายแม่งแถมาบอกว่า คนที่มันสั่งล้อให้ บังคับให้มันแลกล้อกับเค้าเลย โถ ไอ้ควาย โกหกโง่ๆ
    แล้วล้อเราที่ใส่อยู่ก็ตกลงขายไปแล้วพอดี นี่ถ้าไอ้นั่นมันไม่รับปากคงไม่ขายไปแน่
    สรุปต้องตั้งสามขาไว้อูเพื่อนเกือบสองอาทิตย์ แค้นมาก ไอ้พวกหน้าด้าน
    อย่ารับปากใครส่งๆ ได้มั้ยเวลาขายของน่ะ

10. Benz za

Benz za New Member VIP

23
    1
    0
    พี่กูโมโหสุดว่ะ5555555555555555555

11. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    ไอ้คนพวกนี้มันนิสัยเสียคับเห็นแก่ได้

12. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    เคยแต่เป็นคนขายคับ ตั้งไว้ราคานึง ตกลงกะคนนึงไปแล้ว มีอีกคนให้ราคาสูงกว่าเพราะของมันหายากจริงๆ

สุดท้ายยอมรับเงินน้อย เพราะรับปากไปแล้ว ( แต่อีกใจก็เสียดายอะนะ ได้เพิ่มมาตั้งอีกพัน ) แต่กลัวเสียหน้ามากกว่าเลยรับษาคำพูดดีกว่า

13. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    เปลี่ยนไปซื้อชุดอื่นได้เลยครับ หมาชน หล่น ก้านบิด เนี่ย

14. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    เพิ่งโดนไปเหมือนกันครับ โทรไปนัดดูของตอนเย็น ค่ำๆเจอกัน อ่าเราก็รอ ถึงเวลานัด โทรไปก็ไม่รับ รอจนดึกดื่น 5 ทุ่มแล้ว เลยกลับดีกว่า วันรุ่งขึ้นโทรไปก็ยังไม่รับ สุดท้ายมาเปิดกระทู้ดู โพสว่าขายไปแล้ว อ้าว แล้วให้กรูนั่งรอทามเหี้ยมอารายเนี่ย จะไปซื้ออีกอันก็ไม่ทันแล้ว เสียเวลา เสียความรู้สึก จะขายคนอื่นก็บอกมาตรงๆ แค่นั้นไม่ว่าอะไรหรอก

15. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    อย่าซื้อเลยคับ หมาชนยังไงก้านบิดเนี่ย ประมาณว่าเค้าขายคนอื่นได้ราคามากกว่าไหมคับ เลยไม่อยากขาย

แก้ไขล่าสุด: 7 ตุลาคม 2010
  16. แต่ก้อดีนะคับที่ไม่ได้ซื้อ แม็กแท้บ้าอะไร หมาชนก้อก้านบิดหล่ะ ปัญญาอ่อน

17. nos_oxy

nos_oxy New Member Member

32
    0
    0
    ถ้านัดกันอย่างดีแล้ว ควรจะซื่อสัตย์ต่อกันครับผม

ส่วนผมขายของอยู่ แฟนลูกค้าโทรมานัด พอจะนัดเจอจริงๆ ลูกค้าบอกว่าแฟนยังไม่ได้บอกเขาเลย T_T

18. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    เหตุผลโง่ๆแบบนี้ หลอกเด็กยังไม่ได้เลย....

19. Alif

Alif New Member Member

17
    1
    0
    เอะใจตั้งแต่ตอนที่จะโอนตังให้แล้ว ดันบอกว่าคอยก่อนๆ ไม่ต้องรีบ
    อย่างนี้ก็มีด้วยคร้าบบบบ

20. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    เจอกับตัวมาเหมือนกันครับ

21. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เจอมากับตัวเองเหมือนกัน เคสคล้ายๆกันครับ เอือมละอาสุดๆ

22. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    เคยจะซื้อล้อชุดนึง โทรไปคุย บอกว่าจะมัดจำซัก 5000

แล้วผมจะลงไปเอาวันเสาร์ เค้าบอกว่าไม่ต้อง

ซักพักโทรกลับมา บอกว่าให้เด็กเก็บไว้ให้แล้ว

"เข้าใจ คนต่างจังหวัดเหมือนกันคนอยุ่กรุงเทพหาง่ายให้มันหาเอา"

ไอ้ผมก็ดีใจ

พอถึงวันลงมากรุงเทพ โทรหา บอกขายไปแล้วครับ

ผมแบบ พูดไม่ออก สุดท้าย ไปได้ล้อที่ สวยกว่า ราคาถูกกว่าตั้งครึ่ง

เลยคิดว่า เป็นความโชคดีในความซวยครับ

23. assanai

assanai New Member Member

263
    3
    0
    เคยโดนเหมือนกันคับ บ้านอยู่เกือบมีนบุรี อุตสามาถึงหนองแขม ดันบอกว่ายังไม่เสร็จธุระ กำลังเก็บบิล ไรนี้แหละ เสียเวลาเสียน้ำมันเสียค่าทางด่วน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้