ซันรูฟ EK9 & คูเป้ ใส่EK 4 ประได้หรือเปล่าครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Love_ek, 16 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Love_ek

Love_ek New Member Member

27
    0
    0
    ซันรูฟ EK9 & คูเป้ ใส่EK 4 ประตูได้หรือเปล่าครับ แล้วพอมีรูปให้ดูได้เปล่าใส่แล้วต้องตัดต่ออย่างไรบ้าง

2. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ได้แต่ต้องตัดต่อยุ่งยากครับ หาตรงรุ่นดีกว่าครับ เลาะตะเข็บใส่ได้เลยครับ

3. indy-72

indy-72 New Member Moderator

366
    0
    0
    แล้วถ้า ซันลูฟ EK9 ใส่ คูเป้ ละครับ ต้องแปลงเยอะป่าว มีใครเคยใส่บ้าง

4. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    เคยได้ยินว่า ek9 ไม่มีซันรูฟ ek4 3 ประตู มีซันรูฟ เลาะตะเข็บใส่ได้เลย

5. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    เห็นด้วยครับ...หาตรงรุ่นดีที่สุดครับ ตะก่อนผมก็เคยไปเจอหลังคาแบบนี้แหละครับ...เกือบจ่ายตังค์แล้วด้วย...ดีว่าผมโทรไปสอบถามรุ่นพี่(ตอนนั้นคุณโจ Ksa ครับ ถือว่าโชคดีมากๆที่รู้จักคลับ EK Group นี้ก่อน ก็ให้บายไปก่อน) ก็ได้รับคำแนะนำมาตัดต่อเดี๋ยวนานไปเกินรั่วตรงตะเข็บรอยต่อล่ะงานช้างเลย...หลังๆเห็นมีมูนตรงรุ่นเข้ามาขายแล้วนะครับ....แต่จะดีกว่าถ้าได้ผ้าหลังคาเทาเข้มครับ...แต่นานๆโผล่มาทีนะ...ขอให้หลังคามีรูโดยไวนะครับ...

6. Aor Coupe

Aor Coupe New Member Member

218
    1
    0
    ek 9 ไม่มีซันรูป 100 เปอร์เซ็นต์
    คูเป้ หายยากมากๆๆๆๆเพราะจะมีเฉพาะที่ส่งเมกาถ้าหลุดมาราคาแพงโคตร
    ek4 เคยเอามาวัดแล้วสั้นยาวไม่เหมื่อนกัน ส่วนโค้งก็ไม่เหมือนกัน เหนื่อยหน่อย

ความคิดเห็นส่วนตัวกับหลังคาซันรูป
    1.หนักรถ
    2.เปลื่องตัง
    3.ยุ่งยาก
    4.ไม่ใด้ใช้ประโยชน์
    5.สวย

7. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ถ้ามีของคูเป้บอกนะครับ....เดี๋ยวจะซื้อของEK ไปแลกเอา......อิอิ คูเป้หายาก&แพงโคตรๆๆๆๆๆ....แงๆๆๆๆๆ

8. Love_ek

Love_ek New Member Member

27
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้