..เวลามีรถสปอร์ตราคาแพงมาดันตูด มาไล่ นี่รู้สึกยังไงกันครับ..

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย [ Da Vinci Code ], 8 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    เพิ่งโดน porsche cayman ป้ายแดงไล่ตูดมา คือ รถผมราคาไม่กี่หมื่นเอง ถนนรถคันอื่นก็วิ่งปกติ

มาดันท้ายผมอยู่นั่น แรงแซงไป ก้มาดันจี้ติดหลังเลย ถ้ารถผมแปลงร่างเป็นเครื่องบินได้คงบินหนีไปแล้วล่ะครับ

พอผมออกขวาจะรอข้ามถนน พี่เขากดคันเร่งสวนเสียงม้าเยอรมันแผดแสบหู เท่ชิบหาย

จริงๆ ผมเห็นรถสปอร์ตพวกนี้ ผมชอบนะครับ แต่พอมันไปเจออะไรแบบนี้แล้ว อารมณ์แบบ

..อะไรของมึงวะ.. รีบมากทำไมไม่ไปตั้งแต่เมื่อวานฟระ :mad:

cayman

แล้วดูรถรุ่นผมครับ แบบคันข้างหน้า

ดู๊ดู คนเรา ทำกันได้ลงคอ :cry:

2. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    รถหรู ยังไม่เคยเจอรถเก่าสวน แล้วจะหนาว

3. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    ถ้าเป็นผม ผมก็มุดเลยครับ แพ้ไม่เป็นไร ช่างมัน เพราะยังไงก็สู้เขาไม่ได้อยู่ดี
    แต่แค่อยากให้รู้ไว้ ว่าตูก็ไม่ธรรมดานะเว้ย! เอาแบบขำ ๆ แต่ทั้งนี้ ทั้งนั้น ก็ต้องให้ปลอดภัยไว้ก่อนครับ
    เพราะอย่างที่บอก แพ้ก็ช่างมัน

4. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    รถเค้าแรงให้เค้าไปก่อน แรงมากๆระวังลงข้างทาง

5. VoLkSuBaGeN

VoLkSuBaGeN New Member VIP

107
    3
    0
    ของผมกลับกัน ขับเต่าไปจ่อตูด Porsche 996 Turbo แบบว่าอยากฟังเสียงเค้าเหยียบ สมใจเลยครับ เค้าซัดโชว์ซะหนึ่งดอก อึ้งแดก.............. แรงชิบ................

6. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ถ้าโล่งๆ ไม่อันตราย อาจจะอัดแบบขำๆทั้งๆที่รู้ว่า แพ้ คับ ฮาๆกันไปคับ ยังไงก้อแพ้ขอเปิดกระจกฟังเสียงเวลาเค้าแซงขึ้นไปหน่อยก้อยังดีคับ 555

7. ES..มอมแมม

ES..มอมแมม New Member Member

113
    2
    0
    เจอ..รถเก่า รถบ้านสวนเข้าและจะหนาว..อย่างว่าแหละครับคนรวยทำไรไม่น่าเกลียด

8. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    พวกชอบโชว์เพาเวอร์เจอเส้นกาญจนาภิเษกอยู่บ่อยๆ

9. ICE SHOP

ICE SHOP New Member Member

566
    6
    0
    อืม.......

10. เอาน่า ชกข้ามรุ่น แพ้ก็ไม่น่าเกลียด

11. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    รู้สึกดีครับ

แสดงว่าเค๊าให้เกียรติเรา แม้รถเราจะเก่า แต่เค๊าคงเห็นความเก๋า เล่นไปเลยครับแบบนี้ มีแต้มต่อ

แพ้เสมอตัว ชนะนี่หล่อเลย...
    ^^ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กันยายน 2010
  12. A31-GTS

A31-GTS Member Member

53
    1
    8
    เราช้ากว่าก็หลบให้เค้าไป ไม่ดีกว่าหรอครับ แต่ถ้าเค้าไม่แซงอยากจะเล่นด้วย ก็จัดเลยครับขำๆ

13. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ก็คงต้องอ่านเจตนาดูล่ะครับ ถ้ามาทักทายชวนสนุกก็แล้วแต่ว่าจะเล่นรึว่าจะหลบซ้ายให้ แค่เกาะติดได้ก็ถือว่าหล่อแล้ว

แต่ถ้ามาอารมณ์แบบจี้มันมาทุกคันปาดซ้ายปาดขวา ดูทรงแล้วสันดานเสียแน่ๆ ก็กระทืบเบรกซักทีสองทีทักทายแทน

ยิ่งแรงเยอะเวลาพลาดมันยิ่งหนัก

14. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เป็นที่นิสัยคนขับ

15. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83

อย่าไปว่ารถเลย น่าจะเป็นที่คนมากกว่า....

แต่บางทีเคยเป็นไหม ถ้าเราขับรถแรงๆ ความรู้สึกรถคันอื่นมันดูเกะกะ ไปหมดเลย จิงๆนะ

:D:D:D

16. น่าจะทักทายสักนิดน่ะ เบส สัก 2 เกีย ให้เห็นม้าญี่ปุ่นบ้าง ต้นๆ จี๊ดแค่ไหน

17. Golf Diff

Golf Diff New Member Privilege

325
    0
    0
    ผมว่าเค้าคงเหงาน่ะคับเลยอยากจะทักทายกับเรา เราก็ลองเร่งเครื่องหนี้ไปก่อนนิดนึงถ้าไม่แซงคล่อยจัดหนักให้เค้าไป ขำขำ ถึงแพ้ก็ไม่เป็นรัย

18. ผมปล่อยควันใส่เลย 555+ หิหิ...

19. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    ถนนต่างจังหวัดอ่ะครับ รถบรรทุกก็เยอะ รถชาวบ้าน รถหกล้อก็เยอะ คือแถวนี้เค้าขับไม่เร็วครับ แต่ว่าเค้าแซงขวา ขับแช่เลนส์ขวาก็ความเร็วเท่านั้นล่ะครับ อยากจะหลบก็หลบไม่ได้ บ้านก็ใกล้จะถึงแล้ว..

ปล. ผมไม่ได้ว่าคนที่ใช้พอส นะครับ แต่ขอว่าแค่เคสนี้ละกันครับ..

20. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    เค้าคงภูมิใจมาสวนรถเก่าๆได้

21. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    อย่างที่พี่เดร์ว่ามันเป็นที่คนบางคนคิดว่ารถแรงกว่าก้อดันตูดชาวบ้านเล่น

22. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    ชอบคับ ดึงเลย ยกคันเร่ง สนุกดี 555

23. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    จัดไป ขำๆ ดิพี่ แพ้ก็ช่างมาน 555

24. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    จากประสบการณ์ เคยนั่งรถรุ่นพี่ อีซูซุ คามีโอ้ แล้วผมยุให้เค้าไปเข็น แลมโบ 670 ทางนู้น ก็กด แต่ห่างกันไม่มาก สนุกดีครับ

25. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ผมเจอบ่อยมากแต่ผมไม่หลบ กดควันดำๆใส่มันเลย อิอิ เลิกดันเลยทีนี้

26. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขำๆๆอย่าไปคิดไรมาก คิดซะว่าเค้าก็ชอบรถเหมือนกัน

27. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    คิดซะว่ากำลังเห่อของใหม่ละกันค้าบ วงการรถซิ่งเหมือนกันก็ให้ผ่านๆไปเถอะ เล่นให้ถูกเวลาถูกสถานที่ก็แล้วกันนะฮะ

28. jeedz

jeedz New Member Member

27
    0
    1
    case นี้รถกะบะ ได้เปรียบเห็นๆ ครับ = ="

ผมขับตาม เจอควันดำเต็มถนนมองทางไม่เห็นยังอึ้ง

วันนี้ผมก็โดน mini cooper S ไล่กวดเอาบนทางด่วนวงแหวน มาลงเทพารักษ์ แล้วเจือกลงเทพารักษ์ด้วยกันอีก แต่บังเอิญผมมี easy pass ครับ 5 5 5 5 ครับผ่านแล้วซัดหนียาวเลย

29. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    เคยขับ Mazda3 เครื่อง 1.6 วิ่งบนทางด่วน พระราม9 ไปลง Motor Way โดน Ferrari 360 ไล่ตูด เลยลองมุดเล่น เขามุดไม่เก่งอ่ะ เลยหนีได้ลง ศรีนครินทร์ ได้ก่อน โดนแซง

คิดไปมาก็รู้สึกดี แต่อีกมุมนึง ก็เขาไม่เอาจริง หรือคนขับไม่ซัด ไม่งั้นคงโดนไปนานและ จะว่าไปเขาก็ตามเหมือนกันนะ

30. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    มันอยู่ที่จิตสำนึกของคนขับครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้