บิด on ไฟ engine ไม่ดับ แต่ สตาร์ทแล้วดับ สาเหตุอะไรบ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย DaiSy_14, 21 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    สาเหตุจากอะไรได้บ้าง สาเหตุพอเดาได้มั้ย หรือว่าสาเหตุเยอะ ต้องใช้เช็คโค๊ด( เสียอยู่ เช็คไม่ได้ ) ขอบคุณครับ

2. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    รอคนมาตอบด้วยอีกคนคับ....

3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    จริง ๆ ตอนเช็คโค๊ด มันก็เช็คตอนบิดกุญแจ On นี่นา

น่าจะลองเช็ค Code ได้น่ะครับ ว่ามีอะไรขึ้นหรือเปล่า

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 11:16:32 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 11:16:25 ----------

จริง ๆ ตอนเช็คโค๊ด มันก็เช็คตอนบิดกุญแจ On นี่นา

น่าจะลองเช็ค Code ได้น่ะครับ ว่ามีอะไรขึ้นหรือเปล่า

4. ถ้าสตาร์ทแล้วดับ ก็ปกตินี่ครับ

5. bomman

bomman New Member Member

25
    1
    0
    ใช่แล้วครับ ตอนเปิดกุญแจOnไฟengineจะติด พอStart แล้วดับ ก็ปกติครับ

6. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    มันก็ปกตินะครับ

7. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    จิง ๆ แล้ว เวลาบิดกุญแจ On ไฟเช็คเอ็นจิ้น จะโชว์ แต่ถ้าไม่มีอะไรผิดปกติ มันจะดับไปเองก่อนครับ

บางทีที่บอกว่า ต้องสตาร์ทแล้วถึงดับ อาจะเป็นเพราะ ไม่ได้รอให้มันดับก่อนก็ได้ครับ

8. nutter

nutter New Member Member

129
    4
    0
    แล้วบิดกุจแจไว้ยังไม่สตาร์ทดับไหมครับถ้าดับก็ok

9. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    บิดออนไม่ดับครับ ต้องสตาร์ทถึงจะดับครับ ยังหาสาเหตุอยู่เลย 555
    แต่ขับไปก็ไม่มีอะไรผิดปกตินะครับ แค่อยากรู้ว่ามันเกิดจากอะไรได้บ้าง..

10. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ปกติรถเรา ON สวิทช์ ไฟเช็คเอ็นจิ้น โชว์ แล้วก็จะดับ แล้วถึงจะสตาร์ท

11. sinlapachai

sinlapachai New Member Member

25
    0
    0
    ของผมก็เป็นคับ บิด On แล้วรอให้ดับก็ไม่ดับ สตารท์แล้วถึงจะดับ

12. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ยังสตาร์ทติดก็รีบเช็คนะครับ ระวังงานจะเข้าได้ ระบบไฟพอมันรวนนี่ปวดหัวมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้