มีปัญหาให้ช่วยแถลงไข ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย DaiSy_14, 21 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    เกียร์ออโต้ เริ่มจากใส่ R แล้วต้องรอสักพักถึงจะถอย มาวันนี้ ใส่ R D4 D3 ไม่ไปสักเกียร์ แต่ D2 กับ 1 ยังพอวิ่งได้
    เกิดจากสาเหตุใดเหรอครับ ขอบคุณครับ

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
  3. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    กล่อง หรือเปล่า ครับ ลองเปลียนกล่องดู หรือไมก็ลอง เปลียนน้ำมัน gred ดูครับ

4. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    คันเก่า เคยเป็น d4 แล้ววิ่งไม่ค่อยไป ถ้าเทียบกับเกียร์ธรรมดาเหมือนครัชหมด
    พอเปลี่ยนกรองน้ำมันเกียร์ แล้วก็หายปกติ อันนี้จะเป็นเหมือนกันหรือเปล่า
    ใครเคยเป็นบ้างครับ ช่วยหน่อย ขอบคุณสำหรับความคิดเห็น

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 13:48:52 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 13:47:56 ----------

คันเก่า เคยเป็น d4 แล้ววิ่งไม่ค่อยไป ถ้าเทียบกับเกียร์ธรรมดาเหมือนครัชหมด
    พอเปลี่ยนกรองน้ำมันเกียร์ แล้วก็หายปกติ อันนี้จะเป็นเหมือนกันหรือเปล่า
    ใครเคยเป็นบ้างครับ ช่วยหน่อย ขอบคุณสำหรับความคิดเห็น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้