เครื่องพัง ชาร์ปละลาย อยากวางเครื่องใหม่ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย woodymufc, 23 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0
    กำลังอยากวางเครื่องใหม่อยู่พอดี แต่เครื่องพังเร็วกว่ากำหนด

ก็เลยจำเป็นต้องหาเครื่องใหม่ แต่งบจำกัดก็เลยคิดว่าจะวางB20B auto

แต่ก็อยากได้เครื่องที่มี tec แต่B20B มันมีtec ก็เลยมองๆ B18C auto

ผมอยากรู้ว่าระหว่างเครื่อง 2 ตัวนี้ ตัวไหนต้นจัดกว่ากัน 0-140

แล้วถ้าออกตัวพร้อมกันระยะทาง2-3ร้อยเมตรใครเร็วกว่า

ส่วนตัวผมชอบเครื่องแรงที่รอบต้น รอบปรายๆใจไม่ถึงครับ 160 ก็ยกแล้วครับ

แล้วถ้าวาง B20B แล้วไปก่อนแล้วจะประกบฝา16หรือ18 ทีหลังต้องใช้อะไรบ้างงบประมาณเท่าไรครับ (อยากมี tec)

ส่านใหญ่ผมขับแต่ในเมือง ไม่ค่อยได้ไปไหน ก็เลยอยากได้เครื่องที่ต้อนแรงๆขับสนุก

แนะนำทีนะครับ กำลังจะวางเครื่องภายในอาทิตย์นี้ครับ หาเครื่องอยู่ครับ

อยากได้ B18C auto แต่หายาก ก็เลยมอง B20B auto หาง่ายกว่า แล้วเกิบตังแล้วค่อยไปประกบฝาทีหลัง

แต่ก็อยากรู้ว่าเครื่อง 2 ตัวนี้ต้นใครจัดกว่ากัน จะได้ตัดสินใจถูกครับว่าจะวางเครื่องตัวไหนดี

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
  3. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    ตามลายแทงไปเลยครับ....
    B20B มันดีอย่าง...ข่าวว่าแบกแก๊สได้จริงป่ะคับ...
    ใครวางแล้วทำสีฝาวาล์วตัวนี้สวยๆ รบกวนส่งภาพประกวดทีครับ...อยากเหง..
    :):)

4. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    B จะประกบฝาเทค พื้นฐานเครื่อง

ต้องเป็น B VTECแล้วมาประกบท่อนล่าง

ไม่ใช่เอาฝาเทค มาประกบ

วาง B20 มา อยากเป็น VTEC

.ใช้ได้แค่ท่อนล่าง นะ

5. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ถ้าไม่ติดแก๊ส ผมเชียร์ b18c auto ครับ

6. woodymufc

188
    1
    0
    เมื่อวานนี้เครื่องพังแล้วครับ ขับๆอยู่เครื่องดับไปเลย สตาร์ไม่ติดแล้ว

มีใครทราบมั่งว่า B18C auto ตอนนี้หาเครื่องได้ที่ไหน หายากมาก แล้วราคาตอนนี้อยู่ที่ประมาณเท่าไร

7. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ไม่ควนเกินสี่หมื่นห้าครับ

8. jack ek

jack ek New Member Member

8
    0
    0
    ที่ POWER PIT มีอยู่ 1 ตัว แต่เป็น ธรรมดา คับ สี่หมื่นกว่า 0866064020 คับ พื่อเอาไว้เลือกดูคับ

9. spoon_ek

spoon_ek New Member Member

35
    0
    0
  10. woodymufc

188
    1
    0
    ขอบคุณทุกคนเลยครับ วันนี้ได้ B20B มาแล้ว วางใกล้เส็จแล้วครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

11. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
  12. tong5yak

tong5yak New Member Member

5
    0
    0
    B20B ราคาเท่าไหร่ครับเนี่ย

13. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    จบไปเท่าไหร ครับ

14. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เครื่องสวยเลยคับ ดีใจด้วยนะครับ

15. woodymufc

188
    1
    0
    เครื่องไปซื้อมาเองจากเชียงกงของครบๆ20000 ครับ เพื่อนผมที่เป็นช่างเลือกให้(คนที่กำลังทุบห้องเครื่อง)

ส่วนค่าวางแบบจบผมคงไม่เสียตังเพื่อนผมทำให้ฟรี (อาจจะเสียค่าเหล้า) แต่ยังมีค่าของอีกนิดหน่อย

พวกเพลาขับได้ของB16มา 2พัน จริงๆเอาของเดิมไปตัดต่อได้ หม้อน้ำมิเนียมคอใหญ่ 2 ช่อง 4000 ของใหม่ จริงๆของเดิมเอาไปทำได้

แต่เพื่อนผมมันให้ซื้อ จะได้เส็จเร็วๆ วันนี้ก็เส็จแล้วสมใจเหลือเก็บรายละเอียดอีกนิดหน่อย

16. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ช่างวางเครื่อง ทรงผมได้ใจมากเลยคับ:p

17. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    ดีใจด้วย ลูกรักของได้เพาะกร้าม เป็น 2000

18. ake_2008

ake_2008 New Member Member

7
    0
    0
    เจอเครื่องที่เชียงกงไหนคับ จะไปเดินดูมั่ง ...

19. woodymufc

188
    1
    0
    เชียงกงบางนาครับ เครื่อง B20B เยอะเลย ราคาไม่เกิน 23000 แล้วแต่ปี สภาพสวยทั้งนั้นเลยครับ

แต่หา B18C ไม่มีเลย B16A ก็เห็นอยู่ 2-3 เครื่อง ราคาไม่ถึง 50000 ยกแพ

20. ake_2008

ake_2008 New Member Member

7
    0
    0
    เปลี่ยนเป็น b20b แล้วขับเป็นยังไงมั่งคับ...เล่าให้ฟังหน่อย...แล้วอยู่เพื่อนที่วางให้อยู่แถวไหน

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 08:07:29 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 08:06:36 ----------

เปลี่ยนเป็น b20b แล้วขับเป็นยังไงมั่งคับ...เล่าให้ฟังหน่อย...แล้วอเพื่อนที่วางให้อยู่แถวไหน

21. woodymufc

188
    1
    0

วางเครื่องมาแล้วขับสนุกขึ้นกว่าเดิมเยอะเลยครับ เหยียบติดเท้ามาก กดเป็นมา ตอนนี้รอประฝา B16 ถ้าได้ฝาB16 มาน่าจะสนุกกว่านี้อีก

ผมอยู่พระราม 3 ครับ อู่เพื่อนก็อยู่แถวๆพระราม 3 ครับ เลิกงานผมก็อยู่ที่อู่เกือบทุกวัน (เมาทุกวัน)

รถผมงานเนียนๆ 2 วันเส็จ แต่ปกติรถลูกค้าวางเครื่องประมาณ1อาทิตย์เส็จครับ

22. spoon_ek

spoon_ek New Member Member

35
    0
    0
    ดีใจด้วยนะครับ เครื่องก็ไม่แพง แถมไม่เสียค่าวาง แต่เสียเป็นขวดๆนี่อาจจะยาวกว่าค่าวางนะคร้าบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้