พี่ๆฝากคำเตือนกับผู้ที่จะไปงานบางแสน speed festival

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย OoyNalaemKorat, 11 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    พอดีมีสายแจ้งมาว่า ช่วงที่มีการแข่งขันรถยนต์ทางเรียบ บางแสนสปีดเฟสติวัล ทาง จนท.ตร.จะมีการตั้งด่านเพื่อเป็นการป้องปราม การขับขี่ทั้งรถยนต์และรถจักรยานยนต์ รถแต่งที่ผิดกฎหมาย ในช่วงวันเวลาดังกล่าว เพราะเล็งเห็นว่า วัยรุ่นหลังจากที่ดูการแข่งขันแล้วจะมีความคึกคะนอง ท้าลองรถกันตามถนนเส้นต่างๆซึ่งมีให้เห็นกันเป็นประจ ำ ซึ่งจะก่อให้เกิดความเดือดร้อนกับประชาชนผู้สัญจรไปม า และชาวบ้านในละแวกต่างๆ ดังนั้นจึงได้จัดให้มีการตั้งด่านตรวจตามจุดต่างๆขึ้ น ซึ่งแต่ละจุดจะมีการตรวจที่เข้มมาก ดังนั้นถ้าท่านใดคิดว่ารถตัวเองที่มีความเสี่ยงที่จะ ถูกจับก็ขอให้หลีกเลี่ยงเส้นทางตามวันและเวลาดังกล่า วนะครับ

จุดที่จะมีการตั้งด่านตรวจช่วงกลางคืนหลังการแข่งขัน จบ(ไม่ระบุเวลา) ก็คือ

1.บริเวณถนนข้าวหลาม ยังไม่ระบุตำแหน่งที่ชัดเจน

2.บริเวณหน้าสถานี ตร. คลองน้ำเหม็น ขาเข้าศรีราชา

3.ศรีราชา จะยังตั้งเหมือนเดิมบริเวณหน้าโรงเรียนดาราสมุทร กับ หน้าอำเภอ สลับฝั่งขาเข้า ขาออก แล้วแต่..การพิจารณา

ที่สำคัญ ตร.จะเพ่งเล็งรถที่แต่งซิ่งเป็นพิเศษ โดยเฉพาะรถซิ่งยอดฮิต นิสสัน เซฟิโร่ครับ (รุ่นนี้ประวัติไม่ดีเพียบ)

หลีกเลี่ยงได้ก็หลีกเลี่ยงครับ อย่าปะทะ อย่าแซ้ด อย่ากลับดึก

ขอให้โชคดีครับ

เครดิด น้าเหวก เจแซด

2. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    ชักจะหวั่นๆ ทะเบียนขาดต่อ หุหุ

3. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    ยังไงก็เดินทางโชคดีทุกคนครับ

4. มารชมพู

มารชมพู New Member Member

123
    0
    0
    ขอบคุณมาครับ ชักจะเสียวๆ ซะแล้วสิ เหอๆๆ

5. golftt

golftt New Member Member

1
    0
    0
    ขอขอบคุณพี่ๆหน้าแหลมมากคับที่ให้คำแนะนำ ผมก็ใช้หน้าแหลมเหมือนกันคับเเล้วเจอกัน

6. skylinenum

skylinenum New Member Member

528
    5
    0
    ขอบคุณค่ะ..เดินทางปลอดภัยทุกคนนะค่ะ

7. OoyNalaemKorat

670
    4
    0
    โดนกับเพื่อนผมซะงั้น เอิกๆ เอาซะพึ่งได้กลับบ้านเลยผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้