GA 16 GE (LPG only) รุ่นใหม่ล่าสุด

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย xxart, 25 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ผมเพิ่งขายเครื่อง GA16 ให้พี่ที่รู้จักคนหนึ่งไป

ตอนแรกพี่เค้าบอกผมว่าแกเพิ่งไปซื้อ B13 มาคันนึง รถติดแก็สแบบดูดมาแล้ว แต่เครื่องไม่ดี

ผมก็เลยถามพี่เค้าว่าเอาเครื่องผม หรือเปล่ากำลังจะยกลง

(ลืมบอกไปว่าพี่เค้าเป็นช่างเครื่อง ทำงานอยู่บริษัทซ่อมพวกรถบรรทุก รถโดยสาร)

พี่เค้าก็เลยวางเอง โดยไม่ไปจ้างช่างไฟ เพราะเอากล่องออกไปเลย เซ็นเซอร์ลิ้นปีกผีเสื้อก็ไม่ใช้ และใช้คอล์ยของ B13 ที่เป็นคาบูแทน

ตอนนี้วิ่งได้เรียบร้อย แต่เลิกใช้น้ำมันไปเลย แก๊สล้วนๆ

ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเครื่องเท่าไร ดูรูปเอาเองก็แล้วกันนะครับ :D:D:D

2. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    เ)้นไงครับพี่ เสร็จยังๆ รอดูใบพัดลมหม้อน้ำมิเนียมชุบโครม หุหุ

3. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    เจิดจรัส

4. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ทำได้ไงเนี่ย

5. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    เห็นม่ะ ใครๆ ก็อยากเห็นรถพี่กันอะคับ เสร็จแล้วจัดงานเปิดตัวซะเลยน้า ฮร่าาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

6. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    :cool::cool::cool:สุดยอดเลยครับ:cool::cool::cool:

7. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    คิดถึงเพื่อนเปรมเลย ขานั้นก็ GA16 LPG Only เหมือนกัน
    ป่านนี้เอาถังน้ำมันออก ใส่ลำโพงแทนแล้วมั้ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้