rt100อยากติดxenon

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย winof, 25 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. winof

winof New Member Member

18
    0
    0
    อยากติดซีนอนอ่ะครับ....ต้องใช้หลอดรหัสอาราย....แล้วโคมไฟหน้าจะแตกไม๊ถ้าเจอความร้อนมากๆๆ
    ช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับ...อยากได้ไฟสว่างๆๆหน่อย...ทางเข้าบ้านมึดครับ...กลัวๆๆๆอิอิอ

2. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    แนะนำเป็นแนวทางนะครับ

1. ต้องเปลี่ยนเบ้าไฟเป็นแบบเปลี่ยนหลอดได้ถ้าใช้อย่างดัหน่อยก็เป็นของยี่ห้อ CIBIE แล้วใส่ชุดฮาโลเจนเข้าไปได้เลย
    2. ถ้าอยากให้ไฟสว่างโดยไม่ต้องแปลงก็ไปติดตัวเพิ่มไฟตามร้านไดนาโม ก็ทำให้หลอดของเดิมสว่างได้เหมือนกันครับ
    เพราะของผมจะติดไฟที่ตัวไฟสูงเป็นสีเหลืองสปอร์ตไลท์ และติดตัวเพิ่มไฟกับหลอด koito ไฟเดิมก็สว่างได้เหมือนกัน

3. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ถ้าได้โคมแบบเปลี่ยนหลอดของญี่ปุ่นแท้พวก KOITO รับรองไม่มีแตกร้าวครับ ส่วนใหญ่เจอของใต้หวันก็พอรับได้ แต่อาจจะเหลืองๆ หน่อยอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้