คลัช B11

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย gizzly, 29 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gizzly

gizzly New Member Member

125
    4
    0
    ผมเปลี่ยนเกียร์ลูกใหม่ครับ ช่างวิ่งมาบอกว่า หวี คลัช รึแผ่น คลัช สักอย่าง ที่มันมีสปริงตัวหนอน ด้วย อะครับ
    แตกแล้วพอเปลี่ยนอันใหม่เข้าไป ผม เลย หยิบมาดู อันเก่ามาดู ยี่ห้อ Exedy มี3ขด ตัวหนอน
    ซึ่ง ของ ใหม่ที่เปลี่ยนเข้าไป ยี่ห้อ suviun สักอย่างของ B110 มี 5 ขด ตัวหนอน ซึ่งนิ่มกว่า คลัชExedy มาก
    Exedy แข็งมาก คลัชเดิมๆ B11 เรา ยี่ห้อนี้เหรอครับ ยี่ห้อ Exedy มันยี่ห้องแต่ง รึป่าว (แนบไฟล์รูปไม่ได้) - -*

2. gizzly

gizzly New Member Member

125
    4
    0
    เครื่อง E13 เดิม ๆ

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ไม่แต่งครับ ของเดิมจากโรงงาน

4. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    ขอผม ที่ใส่อยู่ มันไม่ใส่ของเดิมจากโรงงานคับ ตอนที่เอาของพี่ตั๋นมาใส่ก็ลองเทียบดูแล้ว

มันใหญ่ กว่าของเดิมอีก เปลี่ยนเกียร์ที่ กระโดดเป็นกบ แล้ว อิ อิ อิ

5. art_b11

art_b11 New Member Member

22
    0
    0
    อยากรู้เรื่องคลัชเหมือนกันครับ พอดีไม่มีความรู้ใครมีบอกกันมั่นนะ

6. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    กระโดดเป็นกลเลยหรอพี่ เหมือนประมาณรถกระตุกเเต่เเรง ป่ะพี่ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้