สอบถามผู้รู้ครับ เรื่องยกเครื่อง RT100

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย darkwilder, 29 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. darkwilder

darkwilder New Member Member

6
    0
    0
    พอดีผมจะยกเครื่อง RT 100 ให้แรงขึ้นอะครับ จากเครื่องเดิมๆ แล้วพอดีสนใจอยู่ 2 ตัว ระหว่าง
    1. SR-20-DE
    2. 1G-GE
    เป็นตัว 160 ม้า ขับหลัง เกียร์ธรรมดาอะครับ
    เลยอยากจะสอบถามว่า ควรเลือกตัวไหนดี ราคาประมาณเท่าไร
    แล้วก็ปัญหาของเครื่องแต่ละรุ่นอะครับ
    ขอขอบคุณทุกคำแนะนำล่วงหน้าครับ...

2. chaiwat grinsrithong

chaiwat grinsrithong New Member Member

64
    0
    0
    sr-20-de...รอบจัดดีไม่หนักหน้าด้วย......หรือไม่ก็ 3s-feขับหลังครับ135ม้ากำลังดี180จมไมล์ลองมาแล้วครับ.....sr-20-deประมาณ22000บาท3s-feประมาณ16.000บาทครับ

3. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ชอบแบบไหนล่ะครับ?
    ๑. เน้นขับมัน ลากยาวๆ แนะนำเป็น 1G-GE เพราะเคยวางมาแล้ว ขับมันมาก ใช้เบนซิน 95 กิโลละ 3 บาท
    ๒. เน้นประหยัด ก็เป็น SR20 de ก็ใชได้เหมือนกัน แต่เสียงลาก 4 สูบ ไม่นุ่มเหมือน 6 สูบ
    ผมว่าน่าจะเอาเครื่องตระกูลโตโยต้าลงก็ได้นะเพราะว่ามีตัวแรงๆ หลายรุ่นเหมือนกัน ^_^

4. darkwilder

darkwilder New Member Member

6
    0
    0
    ขอบคุณทั้ง 2 ความเห็นครับ ผมลองดูข้อมูลแล้ว ผมชอบ 1G-GE นะครับ แต่กลัวว่าจะมีปํญหาเรื่องอะไหร่
    ส่วนตระกูล Turbo ผมไม่อยากลงอะครับ มัแรงไป 555
    แบบว่า เป็นรถที่ใช้ขับไปทำงาน ไปต่างจังหวัดบ้างนะครับ เลยมอง SR-20-DE อีกตัว เครื่องใหม่กว่าด้วย เหอะๆๆ

5. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ผมเคยใช้ SR20 DE ฝาขาวครับ ทนดี แรง ไม่จุกจิก และความประหยัดก็พอรับได้ครับ กับเบนซิน 91 อิอิ

6. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    1G-FE ก็ได้ครับ แรงเหมือนกัน เครื่องจะใหม่กว่า 1G-GE

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้