ปรึกษาหน่อยค่ะ ไม่รู้จะเริ่มจากไหนดี ยังไม่อยากเอาเข้าศูนย์

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย FAHNNIE, 22 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FAHNNIE

FAHNNIE New Member Member

14
    0
    1
    สังเกตมาระยะหนึ่งแล้วค่ะ ว่าเวลาขับบนถนนเรียบปกติ เร่งซัก 110 พวงมาลัยมันจะสั่น รถสั่นเป็นเจ้าเข้าเลยค่ะ
    แต่บางครั้งมันก็นิ่ง ไม่เป็นอะไรเลย แต่พอถอนคันเร่ง ความเร็วเริ่มลด มันก็เริ่มสั่นอีก แต่จะสั่นที่ความเร็ว 100-120 ค่ะ
    เลยอยากปรึกษากูรูในนี้ว่าจะเริ่มเช็ค แก้ที่ตรงไหนดี - -"

(EK96 เครื่องเดิมๆ)

2. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ยางบวม ตะกั่วถ่วงล้อหลุด ล้อคด จานเบรคคด หลายสาเหตุครับ

3. ลองเอารถไปถ่วงล้อดูก่อนตามร้านรับตั้งศูนย์ถ่วงล้อทั่วไป ไม่กี่ตังค์หรอก คิดว่าน่าจะหาย

4. FAHNNIE

14
    0
    1
    ขอบคุณค่ะ ^^

5. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
  6. FAHNNIE

14
    0
    1
    เป็นทุกทางค่ะ ... วิ่งอยู่เชียงใหม่ - ลำพูน แฮ่ๆๆ

7. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    มันมาหลายสาเหตุมากครับ เบื้องต้นลองถ่วงแบบจี้ล้อและตั้งศูนย์ดูครับ ถ้าไม่หายต้องดูว่า ระยะดุมล้อ มันห่างจนต้องใส่ Hubring มั้ย

8. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ลองเช็คหัวเพลาขับด้านนอกและด้านในดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้