??? ?Ѿഷʶҹ??ó???鹷ҧ??ӷ????ҡ?ѧ?Ե件֧??ظ?? (????????) 1/11/54 ???

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย <?:=B?@T=:?>, 1 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    พอดีผมเดินทางไปบ้านแฟนที่บางปะหันอยุธยามาเมื่อคืนวันที่ 31 ตุลาคม แล้วก็กลับมาตอนเช้า 1 พฤศจิกายน
    เลยเอาข้อมูลที่ได้ไปพบไปเจอมาแชร์คับ

ขาออก กรุงเทพ - อยุธยา
    ให้ใช้ทางยกระดับโทลล์เวย์ครับ ก่อนลงโทลล์เวย์บริเวณฟิวเจอร์พาร์ครังสิต จะมีทางเบี่ยงให้ข้ามไปวิ่งฝั่งเดียวกับขาเข้ากรุงเทพ ช่วงนี้รถติดค่อนข้างนานพอสมควรเลยและลงบริเวณหน้าโรงกษาปณ์
    จากบริเวณหน้าโรงกษาปณ์จะให้วิ่งฝั่งขาเข้าไปจนถึงบริเวณ หน้า ม.กรุงเทพ วิทยาเขตรังสิต (บริเวณนี้น้ำสูงประมาณครึ่งล้อ) แล้วจะมีทางเบี่ยงออกให้กลับไปวิ่งฝั่งขาออกในช่องทางด่วน (ช่องทางคู่ขนานทั้งสองฝั่งวิ่งไม่ได้คับน้ำถึงกระจกรถเลย)
    จากหน้า ม.กรุงเทพ วิ่งไปเรื่อยๆ จะมีน้ำขังบริเวณหน้า ม.ธรรมศาสตร์ รังสิต อยู่ช่วงนึง แถวนวนครแห้งคับวิ่งได้ปกติ และจะมีน้ำขังอีกช่วง ตรงทางแยกออกคู่ขนานไปอยุธยา
    พอเริ่มเข้าสายเอเซีย ช่วง กม. 3-4 มีน้ำขัง และจะมีอีกช่วงหน้า นิคมอุตสาหกรรมไฮเทค ต่อจากนิคมไฮเทคไปถนนช่องขวาสุดปิดการจราจรเนื่องจาก ถนน ชำรุด เป็นทางประมาณ 1- 2 กม.
    หลังจากนั้นจะมีน้ำอีกประมาณ 2 กม. ในช่วงจากแยกเข้าตัวเมืองอยุธยาไปจนถึง บางปะหัน ต่อจากนี้ก็ไม่มีน้ำจนถึงอ่างทองคับ ไม่แนะนำให้วิ่งกลางคืนคับ ถนนไม่มีไฟเลย มองแทบไม่เห็นอะไรเลย

ขาเข้า อยุธยา - กรุงเทพ
    ก็วิ่งได้แทบจะปกติครับ มีน้ำขังบางช่วง บางช่วงจะให้ข้ามไปวิ่งฝั่งขาออกเพื่อเลี่ยงน้ำ จนมาถึงสะพานข้ามจาะสายเอเซียลงพหลโยธิน ช่วงลงมีน้ำขังประมาณครึ่งล้อขับระวังหน่อยคับช่วงนี้
    แล้วก็วิ่งไปประมาณ 1 กม. เพื่อเข้าช่องทางด่วน แล้วก็จะวิ่งยาวแบบไม่มีน้ำไปจนเกือบๆโรงกษาปณ์เลยคับ ช่วงนี้ก็เหมือนเคย ครึ่งล้อ หลังจากนั้นก็ขึ้นโทลล์เวย์เพื่อเดินทางเข้ากรุงเทพ

คำเตือนนะคับตามทางที่ผมผ่านๆมาบนโทลล์เวย์ มีการจอดรถเยอะมาก และอุบัติเหตุเนื่องจากรถขับไปชนรถที่จอดหนีน้ำท่วมเยอะมากๆ
    เพราะว่าจอดติดๆกันด้วย โดนชนทีนึงก็ยาวคับ ประมาณ 10 คันรวด เละคับ ผมเห็นเจ้าของยืนเครียดอยู่ที่ซากรถตัวเอง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 พฤศจิกายน 2011
  2. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ขอบคุณ สำหรับข้อมูลครับ

ตัวผมก็เผ่นมาอยู่ศรีราชาได้สามวันแล้ว ไม่อยู่แล้วครับกรุงเทพ น้ำกำลังจะเข้าบ้าน
    สงสัยจะได้อยู่เป็นเดือนแน่ๆเลย

3. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0

ผมมีบริการรับฝากบ้านครับพี่ ขอบคุณโบ๊ทสำหรับข้อมูลครับ

4. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ขอบคุณมากครับโบ๊ท

ไม่น่าเชื่อเลยว่า จะเอาอีเค ไปได้ด้วย แสดงว่า ถนนน้ำคงไม่สูงมาก

อย่างนี้โอกาสจะไปเที่ยวเขาใหญ่ โดยใช้เส้นทางนี้ ก็มีแววขึ้นมาละครับ

5. EK Estimate Jai

EK Estimate Jai New Member Member

217
    1
    0

เส้นทางไปเขาใหญ่ แจ่มๆเลยคร้าบ

6. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    อยากไป เขาใหญ่ จิงๆ

7. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ใครที่ขับรถลุยน้ำท่วม หลังจากหลุดช่วงที่น้ำท่วมแล้ว อย่าลืม ย้ำเบรค ก่อนขับต่อนะคับ
    เพราะว่าผ้าเบรคมันจะไม่จับจานเบรค จะทำให้เบรคไม่อยู่ได้นะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้