ขอข้อมูล เรื่องทำสีใหม่ ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย salmon drag, 4 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    ขอข้อมูลครับ กำลังจะทำสีช่วงปีหน้า เงินทำสีเก็บได้ครบแล้ว แต่ ช่วงที่ทำสีต้องรื้อ อะไร หลายอย่าง
    เลยอยากรู้ว่า ต้องซื้ออะไรเตรียมไว้มั่ง นอกจากพวกพุกต่างๆ ขอความรู้หน่อยครับ จะได้ทะยอยซื้อเก็บเตรียมไว้

ขอบคุณครับ

2. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    ก็พวกคิ้ว ขอบยางต่างๆมั้งครับ ><"

3. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    ที่ต้องซื้อเตรียมไว้ส่วนมากก็จะเป็นของที่เราอยากจะแต่งเพิ่มเติมอ่ะครับ เช่น ไฟหน้า ไฟท้าย เวทเทอร์การ์ด ส่วนพวก กิ๊บ หมุด หรือพุก หรือขอบยาง ตอนที่ผมทำทางอู่สีเค้าจะเช็คราคาให้ แล้วเค้าจะจัดการหาให้ครับ ส่วนเราจะเปลี่ยนขอบยาง หรือคิ้วส่วนไหนบ้างก็บอกอู่เค้าเลยครับเดี๋ยวเค้าจัดหาให้ ก็จะมีอีกอย่างที่เราต้องซื้อเองก็ คิ้วขอบประตูอ่ะครับ ถ้าต้องการเปลี่ยนเป็นสีดำนะ เท่าที่นึกออกก็มีเท่านี้อ่ะครับ รอผู้รู้มาเพิ่มเติมอีกครับ ;)

4. Photograph`

Photograph` New Member Member

42
    0
    0
    ขอเสริมจากท่านอื่นนะครับ.....

ยางขอบกระจกหน้า-หลัง
    ยางขอบกระจกข้างทั้ง4บาน
    สติกเกอร์ติดตัวถังต่างๆครับ(เวลาทำสีให้เค้าลอกออกให้หมดเลยไม่ต้องปิดทับ)
    คิ้วยางหลังคา2เส้น

ส่วนพวกยางด้านในต่างๆ เช่นยางขอบในประตู ยางฝากระโปรงหลังใช้ของเดิมก็ได้ครับ

อ้อ..อีกอย่างขอแผ่นป้ายทะเบียนใหม่ก็ดีครับ
    เท่านี้ก็เหมือนได้รถคันใหม่เลยครับ

5. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    ขอบยางกระจกหน้า หลัง
    ขอบยางหลังคา
    ยางขอบประตู
    ยางขอบกระจกตัวใน นอก
    ยางขอบฝาท้าย
    ยางขอบฝากระโปรงหน้า
    คิ้วกันกระแทกประตูทุกบาน
    คิ้วกันกระแทกแก้ม

พุกต่างๆๆในห้องเครื่อง

รวมๆๆแล้วกำเงินไว้อีก สองหมื่นกว่าๆๆ
    ถ้าจะให้เนียนกว่านี้อีก กระจกหน้าหลังตอนประกอบ พวกยางรองต่างๆตามขอบและซีลิโคน ใช้ของ Honda เบิกศูนย์ครับ

6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ยางขอบกระตกครับ ต้อง เปลี่ยนอยู่เเล้ว

7. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    อยากทำสีมั่งถูกๆดี มีใครแนะนำไหมครับ งบน้อย

8. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เอาใจช่วย + รอชมนะครับ ขอให้ทำออกมาสวยๆถูกใจนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้