รบกวนผู้มีประสบการณ์B16

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย [email protected], 3 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ประมาณว่าวางb16 มาพักนึงละวันนี้ส่องๆดูเห็นน้ำมันซึมตรง แถวโซลีนอยวีเทค
    ซึมออกมาเลอะๆแถวๆนั้นแต่ยังไม่มาก เดาว่าน่าจะเป็นที่โซลีนอยวีเทคนะแต่ไม่แน่ใจ
    ก็เลยมาแถมพี่ๆว่าแถวๆนั้น(โซลีนอยวีเทค)
    มันมี ซีล ประเก็น อะไรที่ต้องเปลี่ยนบ้าง ของซื้อที่ไหน มีกี่ยี่ห้อ ราคาเท่าไหร่ เทียบรุ่นไหนได้บ้าง
    กลัวเปลี่ยนไม่ถูกที่ กะว่าจะเปลี่ยนทีเดียวให้มันจบอะครับ เห็นคราบน้ำมันซึมแล้วไม่สบายใจ ดูเลอะๆยังไงไม่รู้
    ปล.ร้านขอนแก่นไม่รู้จะมีอะไหร่b16 หรือเปล่า ถ้าต้องสั่งขอเบอร์ดทรร้านด้วยนะครับบบบบบบ

ขอบคุณครับ:cool:

2. newzuza

newzuza New Member Member

22
    0
    0
    มาที่อุบลสิพี่

3. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    รู้สึกจะมีโอริงอะครับ ไม่รู้ใช้เหมือนของ d16y ป่าว

4. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ใช้ของ สกั้ง2 เลยครับ ราคาไม่สูงมากครับ

5. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เบิก0 ซีลโซลินอย วีเทค ได้เลยครับ หลักร้อย
    ร้านอะไหล่ honda ก็น่าจะมี

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 11:38:12 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 11:37:56 ----------

เบิก0 ซีลโซลินอย วีเทค ได้เลยครับ หลักร้อย
    ร้านอะไหล่ honda ก็น่าจะมี

6. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    สงสัยเทคเปิดบ่อยเกิ้น เลยรั่ว เห็นว่าช่วงนี้กำลังเน้นเซอร์กิตนี่ท่านแจ๊ค ^ ^

7. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    เทคเปิดตั้งแต่ ขอนแก่นมาถึง กทม.

วันไหนเมาหนัก ๆ เทคจะเปิด แป๊นนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

8. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    เพื่อนสนิทผมแนะนำว่าแกะมาทากาวดูก่อน คิดว่าตรงไหนซึมก็ทาเข้าไป
    ถ้าไม่อยู่ค่อยเปลี่ยน ของเพื่อนผมH22ก็ทากาว ใช้จะปีละนิ่งสนิท
    ปล.ผมก็ว่าดีนะ ไม่เปลื่อง เศรฐกิจไม่ค่อยดี....อิอิ ประหยัด แต่ไม่รู้ว่าจะมีข้อเสียมั้ย มีใครเคยทำบ้างช่วยแนะนำทีครับ
    ขอบคุณครับ

9. coupe@1.6

423
    1
    0
    เปลี่ยนเลยครับตัวไม่กี่ตัง ถ้าจำไม่ผิดไม่น่าเกิน 400- น่ะครับ
    0 มีให้เบิกคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้